Đến nội dung

Hình ảnh

XIN Mọi Người Cho Ý KIến

• Please log in to reply
3 replies to this topic

#1 MakerViet

MakerViet

Chưa sử dụng CAD

• 2 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 31 March 2009 - 04:25 AM

DONE
  • 0

#2 SONCAD

SONCAD

biết lệnh adcenter

• Moderator
  • 819 Bài viết
Điểm đánh giá: 862 (rất tốt)

Đã gửi 31 March 2009 - 08:59 AM

Trước hết, em xin giới thiệu e là sinh viên, Hiện tại sau vài năm lao động làm thêm em giành dụm được 1 số tiền , Nên muốn xây dựng lại cho bố mẹ cũng như bản thân 1 căn nhà
Em mong mọi người góp ý cho em : Nên xây dựng kiểu gì để vừa phụ hợp với cuộc sống nông thôn cũng như hợp với phong cách hiện đại
Em không học về kiến trúc nên không hiểu lăm nên em xin trình bày về hình dáng thửa đất , mặt bằng ,...
Nhà em có chiều dài : 22m x10 m
Dự tính muỗn xây nhà 2 tầng dien tich 70m2 : Gồm 1 Phong Khach, 3 Phòng Ngủ, 1 Phòng làm việc, 1 phòng thờ,
và em muốn tận dụng 1 WC Bếp nhỏ mới xây ( H mà đập đi thì tiếc do vừa xây xong )
Hình đã gửi
xung quanh nhaf em khong gian rong rai

Ngoài ra em cũng mong mọi người tư vấn cho em về kinh phí nữa: Em va gia dinh chi có tầm ~300 TR

Em mong nhận được sự giúp đỡ góp ý của mọi người.Em cũng muốn hỏi anh chị nào có thể giúp đỡ e thiết kể với chi phí tiết kiệm 1 chút được không ầ

Yahoo Của em là : MakerViet

Bạn muốn nhờ anh em trên diễn đàn tư vấn cho bạn thì ít nhất bạn cũng phải có sự nghiêm túc trong vấn đề trên, nhất là đối với bản vẽ bạn post lên.
Không nhất thiết phải học kiến trúc nhưng bạn vẫn có thể dùng thước vẽ cho chính xác, rõ ràng hiện trạng nhà cũ của bạn với kích thước ghi rõ ràng, kích thước sân, vườn... Ngay khi bạn post bài này lên nhìn bản vẽ của bạn đã cho thấy bạn không có sự quan tâm đúng mức với chính căn nhà của bạn chưa nói đến việc nhờ người khác tư vấn, người ta nhìn bản vẽ của bạn liệu anh em có còn hứng thú góp ý cho bạn không?Mình chỉ góp ý để bạn có thể nhìn nhận vấn đề một cách nghiêm túc hơn và hy vọng mọi người sẽ tư vấn cho bạn một khi bạn có bản vẽ rõ ràng và chi tiết để thay thế cho bản vẽ trên của bạn!
  • 1
Hình đã gửi

#3 MakerViet

MakerViet

Chưa sử dụng CAD

• 2 Bài viết
Điểm đánh giá: 0 (bình thường)

Đã gửi 31 March 2009 - 12:11 PM

Bạn muốn nhờ anh em trên diễn đàn tư vấn cho bạn thì ít nhất bạn cũng phải có sự nghiêm túc trong vấn đề trên, nhất là đối với bản vẽ bạn post lên.
Không nhất thiết phải học kiến trúc nhưng bạn vẫn có thể dùng thước vẽ cho chính xác, rõ ràng hiện trạng nhà cũ của bạn với kích thước ghi rõ ràng, kích thước sân, vườn... Ngay khi bạn post bài này lên nhìn bản vẽ của bạn đã cho thấy bạn không có sự quan tâm đúng mức với chính căn nhà của bạn chưa nói đến việc nhờ người khác tư vấn, người ta nhìn bản vẽ của bạn liệu anh em có còn hứng thú góp ý cho bạn không?Mình chỉ góp ý để bạn có thể nhìn nhận vấn đề một cách nghiêm túc hơn và hy vọng mọi người sẽ tư vấn cho bạn một khi bạn có bản vẽ rõ ràng và chi tiết để thay thế cho bản vẽ trên của bạn!

Em xin cám ơn anh SONCAD đã góp ý , Thực sự em rất nghiêm túc trong vấn đề này em đã vẽ lại bằng tay mong các anh góp ý cho em với ạ
  • 0

#4 haanh

haanh

biết lệnh adcenter

• 2875 Bài viết
Điểm đánh giá: 1554 (rất tốt)

Đã gửi 31 March 2009 - 12:46 PM

Em xin cám ơn anh SONCAD đã góp ý , Thực sự em rất nghiêm túc trong vấn đề này em đã vẽ lại bằng tay mong các anh góp ý cho em với ạ

Đầu năm học lớp 8 có một bài tập làm văn thầy giáo cho về nhà làm. Em đã biểu diễn phần ghi đề bằng bút chì, phần bài làm bằng bút mực.
Thầy cho em 5 điểm - đi 1 điểm còn được có 4 điểm vì "Viết đề bài bằng bút chì ,thiếu nghiêm túc" .Ngày ấy em bị oan bởi bài văn đó ít nhất thầy cũng cho em 6 điểm nếu em viết bằng bút mực.
Bài học đó em nhớ mãi không ngờ khi vào đại học lại bị dính đòn phát nữa
ấy là ở mặt sau của tờ thuyết minh đồ án môn học em cũng ghi bằng bút chì những lời thấy giáo hướng dẫn dặn dò những chỗ cần sửa trong thuyết minh. Hôm bảo vệ đồ án môn học em quên ko xoá đi thầy giáo bảo em là coi thường giáo viên. Xơi con 4 ngon lành.
  • 0

“Sống trong đời sống cần có một tấm lòng / Để làm gì em biết không ? / Để gió cuốn đi, để gió cuốn đi...”