Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
  • Thông báo

• Nguyen Hoanh

CADViet đã hoàn tất nâng cấp   14/09/2017

Chào các bạn, CADViet đã hoàn tất việc nâng cấp lên phiên bản mới. Tất cả các chức năng đã hoạt động theo kỳ vọng của ban quản trị. Nếu có vấn đề gì cần phản hồi, các bản post ở đây nhé: Trân trọng, Nguyễn Hoành.
Đăng nhập để thực hiện theo  
taiqlda8504

Chèn block thư viện như thế nào?

Các bài được khuyến nghị

taiqlda8504    0

các anh ơi cho hỏi chút. Em có thư viện cad, nhưng không biết làm cách nào sử dụng nó để khi insert chèn bock có thể sử dụng nó cả, chẳng hạn muốn chèn các máy thi công chẳng hạn. mọi người ai làm rồi chỉ cho em với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
tucdrom    642
các anh ơi cho hỏi chút. Em có thư viện cad, nhưng không biết làm cách nào sử dụng nó để khi insert chèn bock có thể sử dụng nó cả, chẳng hạn muốn chèn các máy thi công chẳng hạn. mọi người ai làm rồi chỉ cho em với!

-Nếu các thư viện đó ở file cad khác thì đơn giản cứ Ctrl+C rồi chuyển qua bản vẽ của bạn Ctrl+V thôi.

-Còn nếu thư viện đó là các Block ở trong file Cad của bạn thì bạn gọi nó ra = lệnh Insert.

:cry:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
binharch77    163

có rất nhiều cách để insert thu viện vào thành block

1. để 2 của sổ cad và window song song nhau, kéo thả (giống như copy file giữa vậy), vào cad, nó sẽ tự nhận như 1 block. xong

2. bấm ctr + 2 , chọn tab folder, chọn địa chỉ file cần insert, ok, xong.

3. mở nó lên, chọn, bấm ctrl + shift + C , (lưu ý phải chọn điểm insert gốc), qua bản vẽ đang thực hiện, bấm ctrl + shift + V. xong

........ vang vâng và vâng vâng.

have fun

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bosstuyentn    1

Mà em muốn lấy 1 phần hình từ file này copy sang file kia thì làm thế nào, kiểu như cắt phần ảnh này ghép vào phần ảnh kia ấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-Nếu các thư viện đó ở file cad khác thì đơn giản cứ Ctrl+C rồi chuyển qua bản vẽ của bạn Ctrl+V thôi.

-Còn nếu thư viện đó là các Block ở trong file Cad của bạn thì bạn gọi nó ra = lệnh Insert.

:bigsmile:

Thì bạn làm như anh TUCDROM đó bạn, Ctrl+C và Ctrl+V

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo