Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
boomboomboy

Làm sao phủ màu cho đối tượng trong autocad2009 ?

Các bài được khuyến nghị

Em có vẽ các đối tượng bằng lệnh Pline ,trong autocad 2009 thì có thể vẽ điểm đầu trùng điểm cuối và các đối tượng này thuộc dạng khép kín ,,, Giờ em muốn phủ ( tô ) màu cho từng đối tượng ,mỗi đối tượng sẽ có 1 màu riêng . Các anh chị có cách nào phủ ( tô ) màu cho 1 đối tượng ko ạ ? Xin chỉ dẫn giúp em ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em có vẽ các đối tượng bằng lệnh Pline ,trong autocad 2009 thì có thể vẽ điểm đầu trùng điểm cuối và các đối tượng này thuộc dạng khép kín ,,, Giờ em muốn phủ ( tô ) màu cho từng đối tượng ,mỗi đối tượng sẽ có 1 màu riêng . Các anh chị có cách nào phủ ( tô ) màu cho 1 đối tượng ko ạ ? Xin chỉ dẫn giúp em ?

bạn nói roc hơn đi, hoặc gởi file xem thử chứ nói như thế này ai mà biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mặc định cad sẽ hiểu một đường PLine là 1 đối tượng nên không thể thay màu cho từng đoạn riêng của Pline này. Ngoại trừ bạn dùng line rời sau đấy block lại.....

Còn nếu bạn định tô màu cho một vùng thì dùng lệnh Hatch, chuyển sang tap gradien thì tô được màu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em có vẽ các ðối týợng bằng lệnh Pline ,trong autocad 2009 thì có thể vẽ ðiểm ðầu trùng ðiểm cuối và các ðối týợng này thuộc dạng khép kín ,,, Giờ em muốn phủ ( tô ) màu cho từng ðối týợng ,mỗi ðối týợng sẽ có 1 màu riêng . Các anh chị có cách nào phủ ( tô ) màu cho 1 ðối týợng ko ạ ? Xin chỉ dẫn giúp em ?

Dùng Hatch, lựa chọn Pattern=solid, chọn màu cần tô.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay

Đăng nhập để thực hiện theo