Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

camlkdvk

Thành viên
  • Số lượng nội dung

6
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi camlkdvk

1. Vào lúc 23/11/2015 tại 14:00, txchuong đã nói:

Chuyển sang Unicode bị lỗi  kiểu chữ bác Hoành à: Ví Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam  --(cfu)-> CỘng hÒa xà hỘi chỦ nghĨa ViỆt Nam  --(cf-)--> cộng hÒa xà hội chủ nghĩa việt nam.

p/s. Em đang thử chuyển từ TCVN sang Uni

Bạn dùng 1 trong các lệnh cfv, cft...để chuyển text lỗi "cộng hÒa xà hội chủ nghĩa việt nam" sang dạng font vni, TCVN,...hoặc font khác rồi lại dùng lệnh cfu để chuyển lại về font Unicode thì sẽ sửa được lỗi trên bạn nhé->kết quả: "cộng hòa xã hội chủ nghĩa việt nam", nếu vẫn không được thì dùng cf- 1 lần nữa là OK

2. Ồ, mình cứ tếu táo vậy thôi. Dạo này bận quá, lên đâm chọt 1 2 câu rồi lại té, k có thời gian đọc kỹ bài của mọi người ^^

Lisp dịch chuyển text dim theo vecto, lệnh mtd :

http://www.cadviet.com/upfiles/3/24067_mtd_dich_chuyen_text_dim.rar

Lisp của bác ketxu rất hay nhưng em nhờ bác sửa thêm chút như sau:

- khi kéo text dim dịch lên trên thì nó di chuyển 1 khoảng bằng 1.5 lần chiều cao text

- khi kéo text dim dịch xuống dưới thì nó di chuyển 1 khoảng bằng 2 lần chiều cao text

làm được như vậy sẽ nhanh và nhìn bản vẽ chuyên nghiệp hơn, thanks bác trước!

3. Bức xúc với việc fải lòng vòng để bật tắt wipeout bằng lệnh wipeout của cad và việc nó cứ tự động thêm 1 bước regen bản vẽ khi thực hiện thao tác bật hoặc tắt, bản vẽ nhẹ thì không sao chứ bản vẽ nặng thì cứ việc ngồi chờ dài cổ. Thế nên mình viết lại lệnh này cho dễ dùng hơn. Tặng các bạn dùng chơi.

Bật và tắt đều dùng 1 lệnh duy nhất WR. không phải regen bản vẽ nên em nó nuột hơn hàng của Cad nhiều :D

lisp hay lắm thanks chủ thớt!