Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

canhvn88

Thành viên
  • Số lượng nội dung

67
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi canhvn88

1. cá 2012 thì chưa dùng nhưng ở 2010 thì muốn luu dạng pdf bạn chọn chữ A lớn màu đỏ của góc trái trên cùng trong cad rồi vào export là thấy lưu dạng pdf.

2012 thì em ko biết nhưng 2010 thì lưu dạng pdf ko tốt lắm.những bản vẻ nhỏ thì lưu tốt nhưng bản vẻ lớn thì lưu xong nhìn nhòe lắm.

2. các bác có cười em dốt hay .... thì em cũng phải hỏi cho hiểu?

góc đầu tiên là 45 thì ai cũng hiểu là 180-135 vì AB//ox nên dể tính nhưng câu hỏi của em từ lúc đầu muốn hỏi là các góc sau làm sao biết góc trong hình là 75,165,135.công thức tính là gì??? (em thấy các góc đó là góc tính theo OX mà).

3. cách này nếu như không có hình trước và chỉ có yêu cầu thì chắc ko làm đc.

ví dụ.em vẻ 1 đa giác ABCDEF bất kỳ có các thông số như dưới.vậy giờ làm sao để vẻ cho đúng nếu ko có hình trước.

AB//OX ,AB =50, BC= 50,^ABC=135

CD=50,^BCD=150

DE=50,^CDE=90

EF=50,^DEF=120

^EFA=148

thank bác.

4. bác TU_NV làm em mừng hụt vì tưởng đã có cách nhanh nhất.cách của bác TUE_NV không chính xác.vẻ cách đó khi đúng khi sai.sai về độ dài nên dẩn đến góc sau đó cũng sai theo.(ko hiểu sao nhưng đã thữ nhiều lần vẩn thế.)lisp của bác phamthanhhung thì ko hay lắm.

polar tracking thì nó tính góc theo ox nên không khác gì cách dùng @ cả.mong các bác đừng cười chỉ bảo.em gà lắm

vẻ những hình như thế này dùng tọa độ cực thì đúng là cực quá.mất công mà lại lâu.hay nhầm.