Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

camphuong

Thành viên
  • Số lượng nội dung

12
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi camphuong

1. Anh Hoành hay ai giúp dùm với, giúp dùm em với. Bên cty em bình thường vẫn hay cho khung tên vào bản vẽ bằng cách xref một block khung tên vào trong bản vẽ mà mình muốn (lưu ý block khung tên có sử dụng các biến ATT để có thể thay đổi tên bản vẽ và tên người Thiết kế) Nhưng hẻm bít sao dạo này tự nhiên khi em xref vào nó cứ báo vậy nè. có ji anh xem dùm em với. thank anh nhiều

Đây là hình em nó lúc bình thường.

còn đây là hình của em nó hiện tại hjc hjc

file gốc của nó nè.

http://www.cadviet.com/upfiles/CCP10___KHU...___090109_2.dwg

bác ơi.em download file bác về và em vẫn chỉnh sữa được thuộc tính của khung tên (xref).Bác có thể chỉ giúp em cách tạo khung tên có gắn thuộc tính và xref được như của bác không.em làm hoài mà không được .Em sử dụng lệnh attdef rồi block với khung tên.Sau đó em xref vào bản vẽ chính.Nhưng trong bản vẽ chính khi em sửa thuộc tính xref thì trong bản vẽ gốc nó cũng thay đổi theo.Làm sao sữa thuộc tính xref mà bản xẽ gốc không bị thay đổi.Nhờ các bác chỉ giúp

2. Đối với TEXT : bạn khai báo : Format - Text Style - Height

Còn MTEXT : có phần Size để bạn bạn chọn chiều cao chữ

ý em la muốn thay đổi độ đậm nhạt của chữ khi in.Mình có thể sử dụng một số font đặc biệt , khi in ta quy định màu cho nó thì cũng xác định được độ đậm của text hay mtext.Nhưng việc này chỉ áp dụng đối với 1 số font chữ mà thôi.E muốn việc chỉnh độ đậm nhạt có thể áp dụng được hết các font chữ tương tự như chỉnh định chiều cao cho chữ. nếu ta dùng thông số Width factor trong textstyle thi không phù hợp vì nó làm tăng khoảng cách của các chữ.Vậy có cách nào không hả các bác

3. chào mọi người, mình đang sử dụng cad 2005 mình trong bản vẽ mình muốn thể hiện nét đứt , mình đã chọn nét đứt trong linetype rồi nhưng khi vẽ thì không thấy nét đứt mà lại là nét liền. xin mọi người chỉ dùm mình với.

Mình cảm ơn trước nhé!!

bạn nhân ctrl+1 hay nhấp đúp vào đuờng thẳng đó sẽ hiện lên bảng property và bạn điều chỉnh con số trong mục linetype scale đó.mình chỉ biết vậy thôi

4. Bạn này!

Có thể bạn cho là mình khó tính nhưng thật sự mình không hiểu bạn luôn đó.

Mình chỉ bạn sang đây thì chắc chắn có.

lisp thêm text nó nằm phía trên cái lisp bớt text này đó bạn.

Bạn nên đọc kỹ trước khi đặt câu hỏi nhé!

mình cũng không dùng được cả hai lệnh themtext và bottext.lúc nào dùng nó cũng báo lỗi là: no definition prin.bạn giải đáp giùm nhé.