Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

truongan3105

Thành viên
  • Số lượng nội dung

8
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi truongan3105

1. 2 giờ trước, vietduc147258 đã nói:

Vốn khả năng đánh máy kém mà mấy chữ đó còn nằm xa nhau nữa chứ. 

Trong khi chờ cao nhân chỉ điểm bạn áp dụng thử cách này coi sao.

Đó là sử dụng tính năng gõ tắt của unikey. Bạn phải lưu ý chọn từ gõ tắt ít đụng chạm, ít dùng đến. Tại gõ tắt đó nó ảnh hưởng lên các phần mềm khác nữa.

mình nhớ là có chỉnh  được, nhưng dựa trên cái phím tắt có sẵn của hệ thống trong hộp thoại customize user interface chỉnh thông số macro trong keyboard nhưng không nhớ viết sao cho đúng

Screenshot 2022-08-01 144301.png

2. mình cũng thử nhập giá trị vào lệnh dco như bạn và cũng gặp thống báo " invalid point input"  suy ra lệnh này không nhận cách nhập giá trị trực tiếp mà yêu cầu phải chọn một điểm nào đó, ko phải máy bạn lỗi đâu :D

truoc mình cũng nhập được nhưng nghịch thế nào lại mất đi :wacko:  :wacko:  :wacko:

3. 162218_capture_1.jpgChào Diễn Đàn! Mình Mới Sử Dụng Cad Chưa Lâu Nhưng Xãy Ra Một Lỗi Như Sau Mong Mọi Người Giúp Đỡ!

Mình dùng Cad 2016 được một time thì bình thường nhưng dạo gần đây xảy ra lỗi gì mình không biết. Khi mình dùng lệnh dco muốn nhập số liệu để hiện ra khoảng cách nhưng sau khi nhập khoảng cách (VD: DIM 200 -> DCO 300 enter) thì báo lỗi là "Invalid point input".