Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet

k_malau

Thành viên
  • Số lượng nội dung

62
  • Đã tham gia

• Lần ghé thăm cuối

Bài đăng được đăng bởi k_malau

1. Hiện mình đang dùng CAD 2010. Lúc trước thì mình dùng lệnh similar select bình thường.

Nhưng hôm nay, mở bản vẽ lên, chọn cái Text - Chuột phải - Chọn similar select nhưng ko thấy thực hiện lệnh.

Không biết Pro nào gặp trường hợp này chưa, chỉ cho em cách khắc phục với.

P.s: Khi em thực hiện lệnh không được thì có thông báo: "Command not allowed because drawing contains objects from a newer version of

this application".

Thanks!

2. Em đã chèn hình anh theo cách "Từ menu Insert, chọn Raster Image Reference, sau đó chọn ảnh để Insert rồi OK là được (gọi là cách 2)" của bác master.pro.

Chèn váo thì ok, nhưng có một vấn đề là khi insert song, lúc cho lệnh In/Preview .... thì hình ảnh đó xuất hiện cái viền bao quanh. Vậy làm cách nào để cái viền ảnh đó ko còn nữa?

Mong các Bro. chỉ giáo!

3. T ools > opisson > Selection > Tại Selection preview bấm chọn vào ô: When no command is active sẽ thấy

Cám ơn Bác nhiều nhé, em đã thấy đối tượng sáng lên.

Mỗi người có 1 ý thích, mình không thích khi di chuột đến đối tượng bừng sáng lên, dễ gây mỏi mắt.

Đúng vậy, trước kia em "mò" cũng để off nó đi, nhưng dùng một thời gian thấy việc chọn đối tượng ko nhanh nên em mới On lại

hjhj,

Gook Luck!

Thân ./.

4. Em đang sài bản AutoCad Architecture 2009, em tìm mãi mà vẫn chưa làm suất hiện được thanh công cụ STYLE thể hiện tỷ lệ (dim) mình đang vẽ, Bác nào đã khắc phục được thì chỉ giúp em với.

Còn cái nữa là không biết Cad 2009 có hỗ trợ không, em muốn là khi Click chuột vào 1 Block thì cái thanh công cụ sẽ thể hiện cái tên của Block đó.

Giúp em với! Thanks!

5. Theo như em biết thì Cad trong tính toán có phép chia, chứ em không làm được phép nhân hay cộng trừ.

Vd: em muốn nhập 1 Dim là 1500 (TL 1/1) thì em nhập 1500, hoặc 3000/2

nhưng khi nhập 750*2 thì không được, hay 2000-500, hay 1000+500 cũng không được.

Ý em đang nói là nhập trong lệnh Linear đó.