Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tung_as_599

cấu hình cho dựng hình và render trong 3dmax!

Các bài được khuyến nghị

Em học năm thứ 2, muốn dựng 1 bộ máy tính có thể đáp ứng đc tốt các ứng dụng cad, 3dmax, shop, chạy tốt, ko bị giật, dung lượng ổ cứng lớn để còn lưu thư viện.

Các bác lên cấu hình, giá và nơi bán luôn để em tiện mua! chứ em gà không biết chỗ nào tốt! thank các bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

hỏi mấy công ty ấy thì cũng được nhưng mình muốn hỏi các bro trên diễn đàn vì mọi người đã va chạm với PC nhiều đặc biệt là dùng cho 3dmax nhiều nên hỏi để lấy kinh nghiệm. CÒn tiền thì chỉ cố được khoảng 12tr cho case thôi còn màn hình, key & mouse, DVD-RW thì mình có rồi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Với khả năng tài chính sinh viên, việc nhặt đc một bộ máy tính để có thể phục vụ tốt cho cái sự làm bài cũng là một vấn đề tương đối lớn.

Sau đây tớ sẽ trình bày đặc thù và yêu cầu của máy làm các phần mềm 2D và 3D để các bạn tiện tham khảo

- Máy phục vụ 2D (cho các ngành như Đồ Hoạ, Thời trang ...)

Những máy này yêu cầu về cấu hình ko cần cao lắm mà chỉ là cao vừa vừa. Chỉ cần chip core 2 duo tầm 1.8 trở lên, ram từ 1gb trở lên, card màn hình chấp nhận card onboard là có thể chạy các phần mềm shop, Iluss, corel, cad 2D ... ầm ầm. 1 bộ như này cả màn hình LCD rơi vào tầm 9 -> 10 triệu.

- Máy phục vụ 3D (cho các ngành như Nội Thất, Tạo dáng...)

Những máy này yêu cầu cấu hình cao hơn, càng cao càng tốt. Chip tầm core 2 duo 2.0 trở lên, ram 2gb là đẹp nhất còn hơn thì càng tốt, card màn hình phải lấy card rời chứ card onboard chạy cực kỳ ì ạch với những file 3D nặng. 1 bộ như này thì vô cùng, nhưng tối thiểu nó cũng rơi vào tầm 12 tr.

- Một số cấu hình tham khảo

1/ Máy phục vụ đồ hoạ 2D (Để có giá rẻ hơn, các bạn có thể bỏ bớt một số bộ phận như bớt đi 1 thanh ram, thay loa bằng tai nghe, thay màn LCD = CRT)

Cấu hình trên nhặt tại trần anh 21-1-2009

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo