Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Kha_Anh_Tu

File cad không mở được.

Các bài được khuyến nghị

Tối qua vẽ trích đoạn hàng rào 3D ở nhà. Sáng hôm nay đến cơ quan mở ra thì tự nhiên nó báo lỗi không mở được. Xin các vị huynh đài trên diễn đàn giúp đỡ cho đệ, đệ . Và đây là bản vẽ:

http://www.cadviet.com/upfiles/Hang_rao_ch...;wđệ rất rất cảm ởnất rất cảm ơn

Chỉnh sửa theo gp14
Sửa lại tên topic

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nữa giờ trôi qua trông lặng lẽ. Chẳng lẻ không ai giúp được cho đệ hể sao? Buồn quá đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tối qua vẽ trích đoạn hàng rào 3D ở nhà. Sáng hôm nay đến cơ quan mở ra thì tự nhiên nó báo lỗi không mở được. Xin các vị huynh đài trên diễn đàn giúp đỡ cho đệ, đệ . Và đây là bản vẽ:

Link hỏng, link hỏng rùi bạn ơi

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn mở cad ra, vào file/recover rồi chọn file đó rồi chờ cad fix lỗi xong là được.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn mở cad ra, vào file/recover rồi chọn file đó rồi chờ cad fix lỗi xong là được.

Làm y chang như cách của huynh. Nhưng kết quả vẫn là con số 0. Hồi sáng gửi bài xong đệ tranh thủ vẽ lại. Và khi đi ăn trưa về mở file vừa mới vẽ lại lên nữa cũng xuất hiện hiện tượng như trên. Tổng cộng trước sau là 2 file bị die. Kỳ này chắc đi ăn mày luôn rồi. huhuhu :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã backup dữ liệu bản vẽ lại cho bạn,bạn xem có phải ko nhé?

Link: http://www.cadviet.com/upfiles/Recover.rar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã backup dữ liệu bản vẽ lại cho bạn,bạn xem có phải ko nhé?

Link: http://www.cadviet.com/upfiles/Recover.rar

Vẫn không được bạn ơi. Chẳng lẽ không có vị cao tăng đắc đạo nào ra tay cứu giúp sao. Mình không muốn gia nhập cái bang đâu, hổng muốn đi ăm mày đâu. oaoaoa :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vẫn không được bạn ơi. Chẳng lẽ không có vị cao tăng đắc đạo nào ra tay cứu giúp sao. Mình không muốn gia nhập cái bang đâu, hổng muốn đi ăm mày đâu. oaoaoa :cheers:

Có phải hình này ko?

CAD của bác bị lỗi rồi cài lại là được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có phải hình này ko?

CAD của bác bị lỗi rồi cài lại là được

vậy là mình chỉ cần cài lại thôi sao?? xin đa tạ bác haanh nhìu nhìu lắm. mừng quá đi thôi, cadviet muôn năm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kích thước của lô đất ngang 60m và dài 80m. Hiện đệ đã có 1 số mẫu hàng rào nhưng nhìn chung nó quá rập khuôn. Nên giờ tính kiếm thêm 1 số mẫu hàng rào lạ mắt, nhưng không rườm rà, phức tạp. Vì đây là khu vực còn thưa thớt dân cư, nằm trên quốc lộ 1A, giáp ranh tỉnh Bạc Liêu (thuộc địa phận Sóc Trăng).Nhà bà cô của đệ. Mong các huynh đệ giúp đệ để hoàn thành công trình sớm, dạo này đạo tặc lộng hành dữ quá :cheers:

Xin file mẫu hoa sắt cổng, hàng rào, cửa sổ...SOS!

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=5132

Xin lại file các mẫu hoa sắt cửa, cổng, hàng rào

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=5129

Hàng rào của bác ko chống “đươc đạo tặc hoành hành” đâu. Bác xem ảnh hàng rào như thế mà bà già 95 tuổi vẫn trèo ngon lành, hành rào bác thiết kế trẻ con cũng vào được.

Sao bác ko ấn nút thanks cho bác Tucdrom một phát.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vẫn không được nè đại ka haanh ơi. Mặc dù đã gỡ bỏ và cài lại từ đầu. Giờ còn ai giúp được nữa không. Làm ơn giúp mình với, muốn tuyệt vọng lắm rồi đây. hĩ :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hàng rào của bác ko chống “đươc đạo tặc hoành hành” đâu. Bác xem ảnh hàng rào như thế mà bà già 95 tuổi vẫn trèo ngon lành, hành rào bác thiết kế trẻ con cũng vào được.

File mà bác Tucdrom backup đệ down về mở cũng đâu lên đâu. Còn chuyện hàng rào đệ thiết kế con nít vào cũng được hình như huynh haanh nói hơi quá đó. Bà già 95 mà leo qua hàng rào của đệ thì được nhưng lúc qua thôi, còn lúc về thì đệ hổng biết về được hông. Vì có 4 con Hao khuyên khuyển chờ bả bên trong. Sợ mến quá hổng cho bả về thì khổ. Mà nè, sao huynh mở được vậy trong khi đệ đã gỡ bỏ Cad và cài lại rồi mà mở vẫn không chịu ra. Haanh huynh hướng dẫn tuyệt chiêu khác nữa được ko huynh? Đệ đang đợi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

File mà bác Tucdrom backup đệ down về mở cũng đâu lên đâu. Còn chuyện hàng rào đệ thiết kế con nít vào cũng được hình như huynh haanh nói hơi quá đó. Bà già 95 mà leo qua hàng rào của đệ thì được nhưng lúc qua thôi, còn lúc về thì đệ hổng biết về được hông. Vì có 4 con Hao khuyên khuyển chờ bả bên trong. Sợ mến quá hổng cho bả về thì khổ. Mà nè, sao huynh mở được vậy trong khi đệ đã gỡ bỏ Cad và cài lại rồi mà mở vẫn không chịu ra. Haanh huynh hướng dẫn tuyệt chiêu khác nữa được ko huynh? Đệ đang đợi

Mình down file backup của Tucdrom về mở thì cũng tự nhiên được, chẳng hiểu máy bạn bị lỗi gì...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ máy tính của bạn có vấn đề rồi (bị virus chẳng hạn), cho mình hỏi 1 vài câu:

-Hiện tượng này mới bị thôi sao?

-Bộ cài cad đó trước vẫn dùng ổn định không sao chứ?

Đề xuất với bạn 1 cách nữa mà ko được thì bạn nên bỏ chút thời gian mà cài lại Win vậy:

-Bạn remove bỏ CAD.

-Gõ run rồi gõ regedit và chọn theo đường dẫn và xoá bỏ thư mục Autodesk đi

sau đó cài lại cad, nếu cài cad mà ko thấy cad yêu cầu nhập lại code như mọi khi thì khởi động cad lên

gõ lệnh ABOUT và nhập lại code.

Nếu vẫn không được thì đành phải nhờ cao tăng khác giúp thôi, tớ hết cách chữa. Chỉ khuyên 1 câu cho nhanh là cài lại Win :cheers: cho sạch sẽ chứ không hỏng hết các file quan trong thì công cốc.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này xin nhường lời cho bác Tucdrom

Bác thử vào thư mục Temp trong ổ C tìm file BAK rồi đổi đuôi thành DWG xem sao???

Vào tools …vào optisons… chọn Files …vào Automatic save locations:

Sẽ cho biết đường dẫn tới file có đuôi bak lưu trong ổ C

( C:\Documents and Settings\LocalService\Local Settings\Temp )

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có lẽ máy tính của bạn có vấn đề rồi (bị virus chẳng hạn), cho mình hỏi 1 vài câu:

-Hiện tượng này mới bị thôi sao?

-Bộ cài cad đó trước vẫn dùng ổn định không sao chứ?

Đề xuất với bạn 1 cách nữa mà ko được thì bạn nên bỏ chút thời gian mà cài lại Win vậy:

-Bạn remove bỏ CAD.

-Gõ run rồi gõ regedit và chọn theo đường dẫn và xoá bỏ thư mục Autodesk đi

sau đó cài lại cad, nếu cài cad mà ko thấy cad yêu cầu nhập lại code như mọi khi thì khởi động cad lên

gõ lệnh ABOUT và nhập lại code.

Nếu vẫn không được thì đành phải nhờ cao tăng khác giúp thôi, tớ hết cách chữa. Chỉ khuyên 1 câu cho nhanh là cài lại Win :cheers: cho sạch sẽ chứ không hỏng hết các file quan trong thì công cốc.

- Hiện tượng này chỉ mới xảy ra trong ngày hôm qua

- Cad mình vẫn xài rất ổn định.

- Máy mình có cài chương trình đóng băng nữa

- Mấy file khác mở lên phà phà, nhưng chỉ 2 file này mở là ko chịu lên.

Chắc đành phải bỏ thôi. Còn cách nào nữa đâu. Dù sao cũng cám ơn các huynh đệ trên diễn đàn giúp đỡ, chỉ bảo. Thân chào anh em :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em có 1 bản CAD mà không tài nào mở được/
Không hiểu bị lỗi này là lỗi gì ạ
Trong khi e sử dụng cả cad 2007 và cad 2010 đều không thể mở được
Anh/chị nào giúp e với!
http://www.cadviet.com/upfiles/3/131471_bn_v__vch_tuyn_pán_1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em có 1 bản CAD mà không tài nào mở được/

Không hiểu bị lỗi này là lỗi gì ạ

Trong khi e sử dụng cả cad 2007 và cad 2010 đều không thể mở được

Anh/chị nào giúp e với!

http://www.cadviet.com/upfiles/3/131471_bn_v__vch_tuyn_pán_1.dwg

Dùng cad 2013 đi bạn, nó đang đòi version kìa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

ờ ờ... có vẻ đúng là...

bemyheart đã ra trường rồi...

nay mới thấy bài giải của thầy.

:D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bên Ban QLDA đưa cho bộ file bản vẽ mà mình không mở đươc, đã đốt mấy hôm google seach rồi mà chịu.

Ban đầu họ chỉ đưa cho file *.xml (sau đó không mở được nên vào xin luôn file dwg), cuối cùng cũng không thu được kết quả.

Mình sẽ up file lên.

File *.dwg mở lên thì không hiển thị hết bản vẽ,  dù đã kiểm tra các Layer,.

File *.bak thì ai cũng biết rồi, đã backup *.dwg rồi mà cũng như trên.

Có bác cao tăng nào giúp với, giải mã file *.xml giúp mình với.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/76022_help_me_3.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bảng vẽ bạn có 2 Pline, 2 Mtext, 1 Text, 3 External Reference(thiếu 3 thằng này thì thua). Mình nghĩ chắc bạn là bên B đang thiết kế cho BQLDA, thôi thì chịu khó chạy đến tận nơi xin file cho chắc ăn, phận làm thuê phải chịu thui :P .

PS : Mình ko thix cao, lùn, thấp Tăng ji đó đâu :lol: , mình chỉ thix Tăng đô thui :D .

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay