Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tien2005

MPL-MultiPlot _ in nhiều bản vẽ trong file DWG (Layout + Model)

Các bài được khuyến nghị

18 giờ trước, tien2005 đã nói:

Update lisp in trong model và layout

Bác cập nhật bài nào vậy, chương trình của bác thêm chức năng in all, in theo ký hiệu bản vẽ nữa thì ok quá

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

@Han Tinh Mình in vẫn bình thường mà. Bạn đọc kỹ hướng dẫn ở bài đầu đi nhé, có thể gửi file Bạn in bị lỗi lên để mình kiểm tra xem file như thế nào

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Của mình cũng bị lỗi như vậy "Error: no function definition: LM:UNIQUE"

- Bạn thêm chức năng in theo ký hiệu bản vẽ được ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, Biet ve CAD đã nói:

Chiều được các thánh thì còn dài hơi và mệt ^^

Dùng bản cũ cũng quá ok rồi, mình có đòi hỏi gì đâu. Chỉ là chủ topic chia sẻ công cụ cho anh em, mọi người download về dùng thử thì thấy lỗi vậy thôi, nên báo lại. Chứ giờ không có gì đòi hỏi thêm cả ạ :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
32 phút trước, tien2005 đã nói:

@Han Tinh @vtd_xd @tinhyeu_forever2 Các Bạn down lại lisp ở trang 1 nhé, khi buil líp thiếu hàm nên bị lỗi

Không biết bản mới này anh có lược bỏ cái gì của bản cũ không, chứ em dùng bản cũ, khi in nhiều bản vẽ trong 1 file cad nó sẽ ra kiểu như là"tênbảnvẽ-1, tênbảnvẽ-2,..., tênbảnvẽ-n". Còn bây giờ in thì nó chỉ ra 1 bản vẽ thôi. Em thì không dùng PDF Factory Pro, chỉ dùng lisp cho nó in ra nhiều file xong thêm công đoạn thủ công là tự gộp lại làm 1 thôi à. Bản cũ dùng được cho cả máy in DWG to PDF.pc3 và DWF6 ePlot.pc3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng nói rõ ở bài đầu là nhu cầu của mình chỉ in trực tiếp ra giấy nên không hổ trợ in ảnh, file *.plt *.dwf. Các bạn nên dùng máy in ảo để in file pdf, máy in này cho phép dùng nhiều ứng dụng khác nhau để in (word, excel, acad, ...) để in. Khi lưu file thì tất cả các trang in đềutrong 1 file tiện cho việc quản lý và in ấn sau này

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
4 phút trước, tien2005 đã nói:

Mình cũng nói rõ ở bài đầu là nhu cầu của mình chỉ in trực tiếp ra giấy nên không hổ trợ in ảnh, file *.plt *.dwf. Các bạn nên dùng máy in ảo để in file pdf, máy in này cho phép dùng nhiều ứng dụng khác nhau để in (word, excel, acad, ...) để in. Khi lưu file thì tất cả các trang in đềutrong 1 file tiện cho việc quản lý và in ấn sau này

Vâng, tại e dùng cái pdf Factory pro in ra lề nó toàn bị to ra ấy, nên e không dùng. Cảm ơn anh :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
5 giờ trước, tien2005 đã nói:

Lisp dùng tốt rồi, in ra bằng cad 2007 thì ok, tuy nhiên dùng cad 2017 thì bi lỗi, không biết các cad khác thi sao. Với lại khi in pdf bằng máy in mặc định của cad (dwg to pdf. pc3) thì không được. Một vài điều góp ý cùng bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
11 giờ trước, Han Tinh đã nói:

Lisp dùng tốt rồi, in ra bằng cad 2007 thì ok, tuy nhiên dùng cad 2017 thì bi lỗi, không biết các cad khác thi sao. Với lại khi in pdf bằng máy in mặc định của cad (dwg to pdf. pc3) thì không được. Một vài điều góp ý cùng bạn.

Lisp chỉ dùng để in trực tiếp ra giấy bằng máy in thật hoặc dùng máy in ảo pdf Factory pro thôi bạn ơi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Việc in ra các file dwf pdf bằng các máy in pc3 mặc định vẫn được như thường, tuy nhiên nó chỉ lưu bản vẽ cuối cùng tại thư mục file dwg đang in

@Han Tinh in trên acad2017 nó báo lỗi như thế nào? Bạn chụp hình cái lỗi đó cho mình xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@phongtran86 mình sửa giao diện nhưng chưa sửa code nên phần sort 3 4 5 in ra giống nhau. Bạn down lại lisp ở tramg 1 nhé

Đưa lại tính năng in file pdf, dwl bằng các máy in *.pc3 của acad, khi in ra các file có dạng "tênbảnvẽ-1, tênbảnvẽ-2,..., tênbảnvẽ-n" tại cùng thư mục của file dwg

• Like 1
  • Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 29/4/2019 tại 09:21, tien2005 đã nói:

@dasklney @Han Tinh mình chạy trên acad2017 cũng không thấy lỗi, các Bạn down lại lisp ở trang 1 đã được chỉnh sửa và chạy lại đúng các bản vẽ trên acad2017 xem còn bị lỗi không nhé

Vẫn không được anh nó báo Error: ActiveX Server returned an error: Invalid index, em thử cad 2007 thì bình thường 2017 thì báo thế em down trang 1 tất cả phiên bản luôn. Nhờ anh giúp đỡ thank anh nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@dasklney Trong acad2017 Bạn dùng lệnh Crtl+P để để hiện giao diện in, xem danh sách máy in, giấy, nét in có cái nào rỗng hay có gì khác không. Nếu không có gì lạ thì Bạn in 1 bản vẽ bình thường rồi lưu bản vẽ lại, sau đó chạy lisp xem có được không.

Mình test trên acad2017 vẫn bình thường

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 29/4/2019 tại 09:21, tien2005 đã nói:

@dasklney @Han Tinh mình chạy trên acad2017 cũng không thấy lỗi, các Bạn down lại lisp ở trang 1 đã được chỉnh sửa và chạy lại đúng các bản vẽ trên acad2017 xem còn bị lỗi không nhé

Ok bạn, lisp chạy tốt trên cad2017 rồi (load lisp lần đầu và sử dụng thì bị lỗi, tuy nhiên các lần tiếp theo thì ok). Thanks bạn đã share lisp hữu ích cho anh em 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay