Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
tuanvu410

Nhìn vào bên trong đối tượng

Các bài được khuyến nghị

Hi all,

Mình dựng xong vỏ của ngôi nhà, giờ muốn dựng đồ đạc bên trong. Có cách nào view bên trong bằng cách lăn chuột giữa để đi xuyên vào mô hình ko? Hiện tại lăn chuột giữa là chỉ phóng to đối tượng. Mình cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thế không lăn chuột mà là kéo chuột thì có được không bác?

Hãy thử gõ lệnh SectionPlane nếu bác muốn có kết quả như ở bên dưới.118851_sectionplane.gif

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phương án này cũng ổn. Nhưng ý mình là giờ lăn chuột giữa mà không phải là phóng to đối tượng mà chui vào bên trong có được không ? Ai biết chỉ giùm mình với nhé. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phương án này cũng ổn. Nhưng ý mình là giờ lăn chuột giữa mà không phải là phóng to đối tượng mà chui vào bên trong có được không ? Ai biết chỉ giùm mình với nhé. Thanks

AutoCAD chỉ MỔ PHANH được thôi! Muốn mổ NỘI SOI, anh phải gặp bác sĩ NỘI SOI:

Thêm một kiểu MỔ PHANH "tạm ổn" bằng lệnh PESSPULL trên AutoCAD:

Xin các bác ném gạch nhẹ tay kẻo chết con trâu nhà em! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì hì..., chui vào , nhưng cái gì chui vào bác ???

Nếu là chuột muốn vào tủ , thì cứ dí nó vào và lân tới lăn lui , không biết có đúng ý muốn cùa bác không ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chắc ý chủ thớt là giống như mình đi tham quan ngôi nhà vậy, đi hẳn vào trong nhà, nhìn lên trời thì thấy trần, nhìn xuống thấy sàn, nhìn qua phải thấy tủ kính, qua trái thấy salon, đi nữa thì vô bếp, mở tủ lạnh lấy đồ ra ăn.. giống như chơi game 3d vậy đó mà.
Không rành 3D nhưng chắc cad chưa có kiểu nào như vậy, nhưng chắc có phần mềm chuyên dùng không free ở đâu đó trên mạng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thêm một kiểu MỔ PHANH "tạm ổn" bằng lệnh PESSPULL trên AutoCAD:

Xin các bác ném gạch nhẹ tay kẻo chết con trâu nhà em! :) :) :)

Cách này hay nè , thớt áp dụng đi ,nhớ chuần bị khăn lau nước mũi ...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ơ hay! Nếu không nhầm thì mình đang post hỏi ở chuyên mục 3DS max cơ mà nhỉ, sao mọi người toàn tư vấn cho CAD. Mình có nhắc tí nào đến CAD đâu hehe. Dù sao cũng rất cảm ơn mọi người đã giúp mình có thêm kinh nghiệm trong CAD. Ý mình đơn giản thế này nhé: Khi lăn chuột giữa thì đối tượng được phóng to lên, nếu lăn mãi thì nó cứ to mãi, giờ mình ko muốn to mãi nữa mà lăn đến 1 thời điểm nào đó thì chui vào bên trong nhà (kiểu đi xuyên qua bức tường ý). Có được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có cách đề đi luôn vào bên trong đó , nhìn thấy tất tần tật nội thất ,kề cà điện nước có đầy đù không ? , nhưng tốn nhiều tiền và thời gian lắm  :P  :P  :P 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có cách đề đi luôn vào bên trong đó , nhìn thấy tất tần tật nội thất ,kề cà điện nước có đầy đù không ? , nhưng tốn nhiều tiền và thời gian lắm  :P  :P  :P 

Có một phần mềm thỏa mãn yêu cầu của chủ thớt, được phép dùng thử 20 ngày, không phải mất đồng nào:

Chỉ cần tìm kiếm cụng từ "three.js và webgl" sẽ thấy!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn mọi người nhé!

@Polyline: Vào chuyên mục 3DS max mà không nói rõ phần mềm thì cũng đương nhiên nên hiểu là 3DS max. Muốn được chỉ ra cách giải quyết thôi ko muốn nghe giọng dạy dỗ đâu nhé.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn thông cảm cho nếu có ai nhầm lẫn về đề mục post bài, cái chữ 3dsmax nhỏ xíu bên trên đâu có dễ gây chú ý. Tôi cũng lộn hoài, cứ vào mục vba rồi "tương" mấy cái lisp vào. :)  :)

Còn ở trang chủ thì chỉ ghi mục mới nhất thôi, không nói gì đến đề mục riêng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thanks cả nhà. Có 1 cách là chuyển về chế độ view: Perspective thay cho Orthographic (góc trên bên trái). Khi đó lăn chuột sẽ xuyên vào trong đối tượng để view được. Nhưng lại giật giật kiểu nhảy bước quá, ko di chuyển mượt được. Mình chưa hiểu lắm, ai biết chỉ mình nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn bấm nút trỏ tiến thì nó sẽ chuyển sang chế độ walk-through, nó y như chơi game góc nhìn thứ 1 thôi, quay góc bằng chuột. Muốn điều chỉnh tốc độ di chuyển thì dùng nút [ và ].  Tách hẳn 1 cái camera cho chuyện chạy walk-through thì tốt hơn.

Một cách nữa là hide object tường đi hoặc các vùng không liên quan đi, có thể dùng chế độ Isolate Selection. Phím tắt là Alt+Q, chọn đối tượng cần giữ lại rồi bấm hotkey.

Cách thứ 3 theo đúng tiêu đề "nhìn xuyên" thì dùng lệnh see-through, phím tắt là Alt+X.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo