Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
trinhvanca

Qui trình làm thiết kế dự toán công trình điện !

Các bài được khuyến nghị

Xin chào các Bác , là kỹ sư điện với công việc cụ thể các Bác cũng có tiếp xúc hoặc trực tiếp làm về thiết kế , dự toán , các công trình về điện .

Bác nào đang tâm huyết , quan tâm hoặc đang trực tiếp làm việc này thì Post những qui định về quá trình làm lên cho anh em tham khảo với !

Đầu tiên là quy trình làm hồ sơ , cách thức thiết kế , dự toán , các định mức đơn giá quan tâm + các thông tư nghị định của các ban nghành liên quan nữa !

Nếu có thể chia sẻ được thì các bác có thể giúp anh em kỹ sư điện có thêm nhiều cơ hội việc làm "nhàn " hơn !

Cũng có thể các KTS , KSXD cũng làm bên mảng này , nếu Bác nào bên đó biết thì chỉ giáo cho bọn e vơi nha !

Thanksssssssssssssssssssss!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Xin chào các Bác , là kỹ sư điện với công việc cụ thể các Bác cũng có tiếp xúc hoặc trực tiếp làm về thiết kế , dự toán , các công trình về điện .

Bác nào đang tâm huyết , quan tâm hoặc đang trực tiếp làm việc này thì Post những qui định về quá trình làm lên cho anh em tham khảo với !

Đầu tiên là quy trình làm hồ sơ , cách thức thiết kế , dự toán , các định mức đơn giá quan tâm + các thông tư nghị định của các ban nghành liên quan nữa !

Nếu có thể chia sẻ được thì các bác có thể giúp anh em kỹ sư điện có thêm nhiều cơ hội việc làm "nhàn " hơn !

Cũng có thể các KTS , KSXD cũng làm bên mảng này , nếu Bác nào bên đó biết thì chỉ giáo cho bọn e vơi nha !

Thanksssssssssssssssssssss!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :(

Nhanh nhat ->> cu thiet ke bam chac thuc te (hieu ve thuc thi cong) -> tiep tuc tap lam du toan la ok.

Quan trong la thuc tien va phai thuc hanh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là file dự toán 1 công trình điện.Các bác có thể tham khảo.Hy vọng giúp được các bác

http://www.mediafire.com/file/kvm0dzgutmd/Du Toan.rar

Bạn ơi bạn gửi lại link đi , link này không tải được ! cảm ơn bạn trước nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách thức thiết kế điện thì tùy theo yêu cầu kỹ thuật và mỹ thuật của bên CĐT hoặc đơn vị thiết kế kiến trúc mà đưa ra phương án phù hợp!

Các định mức đơn giá theo mình biết thì không như VTXD, nó cũng tùy theo yêu cầu chủng loại vật tư của bên CĐT hoặc đơn vị thiết kế kiến trúc mà đưa ra dự toán phù hợp!

@: Chia buồn với những ai làm công việc này. :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo