Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
vantoanarch

Cách đặt lệnh in 1 lần trong layout để in tất cả các layout ?

Các bài được khuyến nghị

Mì nh nghĩ là trong 1 layout có nhiều bản vẽ (nhiều viewport) mà in được bằng pablish là vấn đề rất nhiều người quan tâm. Mong cadviet quan tâm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các pro cho em hỏi với.đã có list in bằng lệnh publish rồi mà muốn đổi máy in hàng loạt các bản vẽ thì làm thế nào ạ. em đã thử page setup 1 bản vẽ rồi import để có page setup name đặt tên là "1". quay trở lại lệnh publish, các layout khác đều chọn page setup là "1" mà không in ra đc.....?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

quay trở lại lệnh publish, các layout khác đều chọn page setup là "1" mà không in ra đc.....?

khi quay lại chỗ này bạn đã import lại chưa? lệnh publish có nhiều thao tác, bạn thực hiện thiếu hoặc sai thao tác nào đó rồi, tuy nhiên bạn trình bày chưa được kỹ nên cũng khó để đoán bệnh.

Bạn thử page setup lại với tên khác và import lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MỖI LAYOUT MA CHI CO 1 BAN VE THI E RẰNG KHONG TIỆN LẮM. CÓ CÁCH NÀO MÀ TRONG LAYOUT CO NHIỀU KHUNG BAN VẼ MA SỬ DỤNG LỆNH PUBLISH . XIN CÁC BẠN NÀO BIẾT CHỈ GIÁO

Một Layout mà có nhiều bản vẽ thì AutoCad sử dụng nhiều Layout làm gì cho mệt bạn ơi.Cái quan trọng nhất của Layout là quản lý bản vẽ và in ấn (Hãy tìm hiểu chức năng Sheetset Manager đi nhé) Bạn sẽ thấy được những cái hay của việc in ấn.

Tôi sẽ có bài report về việc dùng SheetSet bằng video cho mọi người cùng tham khảo.

Hy vọng sẽ hữu ích cho anh em

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn một layout nhiều bản vẽ thì lúc đầu cứ page setup bản vẽ A4, A3 như các bác muốn in để lấy cái khung, sau đó thì thiết lập page setup layout lên cỡ 4A0 cho to luôn, tha hồ mà nhét cả chục cái layout khác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình in được nhưng sao bản vẽ nào khi in ra cũng có tên đường dẫn của bản vẽ nằm bên dưới bản vẽ .Không biết sao nữa ,nhờ các bạn chỉ giáo?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

của mình cũng bị thế....

In 1 tờ thì kg sao...\

In hàng loạt đều hiện kiểu dạng

"D:/Du An/Do.dwg, 8/22/201 16:52....."

sang máy khác thì không bị :( chả hiểu chỉnh kiểu gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách này mình vẫn đang dùng.

Cách làm như sau: Chon một layout (cái layout nào cũng được) sau đó đè phím Shift+ click chuột chọn tất cả các Layout cần in... click chuột phải chon "Publish Selected Layouts" ---> hiện cái bảng ---> chọn tiếp Publish (hoặc Enter). Xong. Đi cafe, hút thuốc tý lấy bản vẽ...

Nhưng để làm được việc này thì: các layout của bạn phải có cùng định dạng: máy in, khổ giấy, nét in..... tốt nhất, trước khi lồng layout, bạn lồng trước 1 cái "LÀM MẪU".. sau đó in thử.. thấy ok thì dùng cái layout này Copy thành nhiều cái layout khác và edit....

:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách làm như sau: Chon một layout (cái layout nào cũng được) sau đó đè phím Shift+ click chuột chọn tất cả các Layout cần in... click chuột phải chon "Publish Selected Layouts" ---> hiện cái bảng ---> chọn tiếp Publish (hoặc Enter). Xong. Đi cafe, hút thuốc tý lấy bản vẽ...

Nhưng để làm được việc này thì: các layout của bạn phải có cùng định dạng: máy in, khổ giấy, nét in..... tốt nhất, trước khi lồng layout, bạn lồng trước 1 cái "LÀM MẪU".. sau đó in thử.. thấy ok thì dùng cái layout này Copy thành nhiều cái layout khác và edit....

- Mình cũng đã làm bị xẩy ra thế này

+ Nếu in hàng loạt xuất file ra PDF thì kg bị

+ In hàng loạt thì lại bị (từ 2 bản trở lên)

Không biết có phải do cad 2014 bị lỗi hay do mình chỉnh gì nữa

Đều hiện địa chỉ bản vẽ ở cuối tờ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác à, cách của bác in rất là hay, thật là một phát hiện vĩ đại.

Tuy nhiên, em in nó cứ bị mất một phần bản vẽ là thế nào nhỉ (cụ thể là em in một khung chữ nhật a4 thì nó mất cái cạnh bên phải, còn 3 phần lề trên dưới trái nó lại to hẳn ra) mà rõ ràng khi em ấn printpreview ở từng layout thì vẫn ngon lành, chỉ đến khi chạy lệnh in hàng loạt layout nó mới sinh bệnh. Em chính thức bó tay vụ này.

Em rất là tiếc khi một công cụ cực kỳ “đại tiện” như thế lại có một cái lỗi k thể chấp nhận dc như vậy. Bác xem hộ em xem có cách khắc phục nào không. Nếu dc thì thật tốt quá, cảm ơn bác vô cùng tận.

Cái này lúc trước mình cũng thấy có một anh hướng dẫn mình như vậy. Nhưng anh có dặn kỹ là phải đặt bản vẽ trong layout vào đúng vị trí toạ độ 0;0 của bản vẽ. Các bạn làm thử xem có được không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái này lúc trước mình cũng thấy có một anh hướng dẫn mình như vậy. Nhưng anh có dặn kỹ là phải đặt bản vẽ trong layout vào đúng vị trí toạ độ 0;0 của bản vẽ. Các bạn làm thử xem có được không.

do vị trí các layuot khác nhau. nên bản vẽ bị mất. khi tạo layout thì tạo 1 layout đầu tiên. sét tất cả thuộc tính layout sau đó cứ move copy ra các lay out khác là ok. lưu ý sau khi sét layout thì lưu lại (KHÁC VỚI TÊN CAD MẶC ĐỊNH) sau này thay đổi chỉ cần add lại vào tên cũ thì sẻ thay đổi toàn bộ không mất thời gian set lại từng layout. cài này dùng với sheet set nữa thì tuyệt cú mèo.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái này

bạn có thể hướng dẫn cụ thể hơn ko bạn.mình đặt lệnh in xong rồi mới chọn layout hay là chọn trước rồi mới đặt lệnh bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình thấy trên mạng có người có cái lips in rất tiện có thể in được tất cả các MV trong 1 layout hay trong nhiều layout, với điều kiện khung bản vẽ là khung Xref mà thôi và chỉ in được A2 và A3.

Nhưng cái lips là phải mua mới có. hehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay