Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
luudinhvan

Tỉ Lệ thay đổi khi xuất từ CAD sang MAX

Các bài được khuyến nghị

không hiểu sao hum nay mình xuất từ Cad sang Max thì bị thay đổi tỉ lệ rất lớn, trong khi đó đơn vị cả trong Cad và Max mình đều đặt là milimet, mọi người ai bít chỉ với, thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thay đổi tỉ lệ nghĩa là thế nào ???Phải nói chi tiết thì mọi người mới help đc chứ. Nghĩa là xuất từ Cad sang Max tỉ lệ của các vật thế so với nhau thay đổi hay là kích thước thay đổi ... What's the hell boy!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao trong cad đánh 1000mm thì ngắn thế. sao khi chuyển bản cad đó sang max, mình extrut vd cao 3000mm thì nó lại quá dài sao với bản cad có 1000mm. mình đã chỉnh phần unit setup rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

không hiểu sao hum nay mình xuất từ Cad sang Max thì bị thay đổi tỉ lệ rất lớn, trong khi đó đơn vị cả trong Cad và Max mình đều đặt là milimet, mọi người ai bít chỉ với, thank

Bạn ơi cho mình hỏi sửa thế nào vậy??? Mình cũng đang bị như bạn mà không viết sửa làm sao nữa@@!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị như vậy, đây là do setting trong max dẫn đến việc thay đổi kích thước, bạn vào unit setup cài đặt hết về minimeter sau đó click vào system unit setup ,dòng system unit scale bạn chọn : 1 unit=1 minimeter (thay cho inch)-chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo