Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ptlong04x1

Add-in Thống kê thép trên Excel 2007 & 2010

Các bài được khuyến nghị

Phần hình dạng thanh bạn linh động tạo thêm trong mục [Hiệu chỉnh CSDL] nhé, mình có nói ở bài đầu rồi, có thể dùng border hoặc shape.

Quá trình thêm hơn khó khăn do có quá nhiều hàng (do chưa quen sẽ khắc phục được). với lại sao bạn nói đã active rồi mà sau 1 hồi mày mò tìm hiểu không biết bấm vào đâu nó lại báo chưa active, nhờ bạn xem lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Quá trình thêm hơn khó khăn do có quá nhiều hàng (do chưa quen sẽ khắc phục được). với lại sao bạn nói đã active rồi mà sau 1 hồi mày mò tìm hiểu không biết bấm vào đâu nó lại báo chưa active, nhờ bạn xem lại

Trong bảng thư viện bạn vẫn sử dụng đc các nút copy chèn, copy xuống cuối bảng và di chuyển thanh nhé, kết hợp thêm 1 số thao tác trong excel là làm đc thôi. Bạn thử bấm vào nút đăng ký lại xem, mình ktra thấy đã active rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trong bảng thư viện bạn vẫn sử dụng đc các nút copy chèn, copy xuống cuối bảng và di chuyển thanh nhé, kết hợp thêm 1 số thao tác trong excel là làm đc thôi. Bạn thử bấm vào nút đăng ký lại xem, mình ktra thấy đã active rồi.

Đã báo đăng ký thành công cám ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã kích hoạt cho bạn.

tác giả nên bổ sung thêm cho hệ điều hành 64 bits nữa , ví dụ :

Option Explicit
#If VBA7 Then
Private Declare PtrSafe Function URLDownloadToFile Lib "urlmon" Alias "URLDownloadToFileA" _
  (ByVal pCaller As Long, ByVal szURL As String, ByVal szFileName As String, _
   ByVal dwReserved As Long, ByVal lpfnCB As Long) As Long

Public Declare PtrSafe Function FindWindow Lib "user32" Alias "FindWindowA" ( _
    ByVal lpClassName As String, _
    ByVal lpWindowName As String) As Long

Public Declare PtrSafe Function DefWindowProc Lib "user32.dll" Alias "DefWindowProcW" ( _
    ByVal hwnd As LongPtr, _
    ByVal wMsg As Long, _
    ByVal wParam As Long, _
    ByVal lParam As Long) As Long
#Else
Private Declare Function URLDownloadToFile Lib "urlmon" Alias "URLDownloadToFileA" _
  (ByVal pCaller As Long, ByVal szURL As String, ByVal szFileName As String, _
   ByVal dwReserved As Long, ByVal lpfnCB As Long) As Long

Public Declare Function FindWindow Lib "user32" Alias "FindWindowA" ( _
    ByVal lpClassName As String, _
    ByVal lpWindowName As String) As Long

Public Declare Function DefWindowProc Lib "user32.dll" Alias "DefWindowProcW" ( _
    ByVal hwnd As Long, _
    ByVal wMsg As Long, _
    ByVal wParam As Long, _
    ByVal lParam As Long) As Long
#End If

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thân chào ae! Mời ae người dùng thử add-in thống kê thép trong Excel do mình viết, chạy trong Excel 2007 & 2010:

- Các bạn add file [TkExcel.xlam] vào Excel, sau khi add xong Excel sẽ có thêm tab [TKT 1.0].

- Trong Tab [TKT 1.0] --> click [Đăng ký] --> nhập địa chỉ Email của bạn vào --> click tiếp [Đăng ký] --> chờ 1 lát để yêu cầu đăng ký được gửi đi --> Sau đó bạn quay lại topic này comment và để lại địa chỉ Email.

Sau khi làm xong các bước trên mình sẽ kích hoạt cho bạn. Ae bỏ chút thời gian sử dụng và góp ý thêm giúp mình nhé. Thank!

Hướng dẫn sử dụng:

+ Lưu ý quan trọng: không chèn dòng, chèn cột trong bảng tính có sẵn của chương trình.

+ Bắt đầu tạo bảng thống kê thép bằng cách click [Thêm bảng mới].

+ Click [Thêm] để thêm thanh từ thư viện bằng cách chọn mã số từ cửa thư viện bung ra bên cạnh --> Click [Thêm] 1 lần nữa để hoàn tất.

+ Nhập thông tin ở các ô có màu nền nhạt, các ô màu đậm đã có sẵn công thức; phần ghi chú nếu không muốn dùng, bạn có thể click [Ẩn/Hiện ghi chú] để ẩn đi.

+ Chọn 1 hay nhiều số hiệu thanh, click [Chèn], [Thay], [Xoá] để thực hiện. Tương tự với các chức năng [Copy], [Di chuyển], [sắp xếp].

+ Đứng tại ô bất kỳ, click [Lọc giá trị] để lọc ra các thanh có cùng giá trị với ô đang chọn --> chọn tiếp các ô cần thay đổi giá trị như Đường kính, chiều dài nối (để thấy chiều dài nối click [Ẩn/Hiện ghi chú] để mở ra phần ghi chú chung) --> click [Nhập liệu nhanh] để nhập số liệu cho các ô vừa chọn.

+ Sau khi nhập liệu đầy đủ, click [Tổng hợp thép] để xem kết quả.

Xử lý khi in ấn:

+ Khi in các bảng thống kê, click [Định dạng CK tự động] để xoay dọc tên và số CK], khi thao tác thống kê nên đưa về dạng hiển thị ban đầu để tốc độ xử lý được nhanh hơn bằng cách click lại vào [Định dạng CK tự động]. Tương tự, có thể chọn các ô chứa tên hoặc số CK để [Định dạng CK thủ công].

+ Có thể chèn thêm các khung tên vào 1 sheet mới sau đó Copy và Paste picture as Link để trình bày trang in có khung tên ngay trong Excel hoặc copy sang Autocad thì tuỳ bạn.

Chỉnh sửa thư viện, tạo mới, thêm bớt hình dạng thanh:

+ Click [Đóng/Mở CSDL] để mở ra thư viện có sẵn, dùng các tính năng của Excel bạn có thể tạo riêng cho mình 1 thư viện thanh bằng Border hoặc Shape, có thể chia sẻ giữa mọi người để làm phong phú thêm thư viện tuỳ ý bạn.

+ Lưu ý, sau khi mở thư viện ra, bạn không được sử dụng chức năng Save của Excel mà phải dụng nút [Lưu CSDL] để lưu, sau đó click lại [Đóng/Mở CSDL] để đóng thư viện.

Xem clip: http://youtu.be/nc5njDoDTqI

Tải file: http://www.cadviet.com/upfiles/3/27954_tkexcel.rar

tranthach05@gmail.com . Bạn kích hoạt giùm nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn Buidung5177@gmail.com xem lại phần hướng dẫn đăng ký mình viết ở bài đầu nhé. Thân!

mình đăng ký thì hiện ra lỗi sau, không biết giải quyết thế nào. Mong bạn giúp mình!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo