Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
danhs

HỎI MIRROR CHO MÁI TRONG 3D

Các bài được khuyến nghị

Bạn cũng làm tương tự như cad thôi mà!

Đầu tiên bạn chọn các đối tượng xà gồ muốn MIRROR sau đó chọn mirror rồi click vào trục đối xứng ( nếu ko có thì thì cứ vẽ một trục ref plane, xong rồi thì xóa đi)

Chúc bạn thành công nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn cũng làm tương tự như cad thôi mà!

Đầu tiên bạn chọn các đối tượng xà gồ muốn MIRROR sau đó chọn mirror rồi click vào trục đối xứng ( nếu ko có thì thì cứ vẽ một trục ref plane, xong rồi thì xóa đi)

Chúc bạn thành công nhé

thanks!!! nhưng seo mìn chỉ mirror đc nhung thứ mà,ko fải là Structural Beam System thi đc,con Structural Beam System ,thi ko.no hien lên mối khối ,mìn mirror dc,nhung mà cao độ Z của nó bị thay đổi tùm lum hết dó!!! có fần nàm chỉ rõ hơn mìn đc ko!!!.thanks!!!!Cầu Phong sau khi mirror bi đổi hướng,va cả trục Z cua nó cũng thay đổi tùm lum hết!!thanks!! các bác chỉ giáo

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
thanks!!! nhưng seo mìn chỉ mirror đc nhung thứ mà,ko fải là Structural Beam System thi đc,con Structural Beam System ,thi ko.no hien lên mối khối ,mìn mirror dc,nhung mà cao độ Z của nó bị thay đổi tùm lum hết dó!!! có fần nàm chỉ rõ hơn mìn đc ko!!!.thanks!!!!Cầu Phong sau khi mirror bi đổi hướng,va cả trục Z cua nó cũng thay đổi tùm lum hết!!thanks!! các bác chỉ giáo

Bạn phải chuyển qua đúng mặt cắt của nó thì khi Mirror mới ko bị nhảy :mellow: .Good luck

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn biết "MẶT PHẲNG LÀM VIỆC CHỨ" nó chính là workplane đấy ! khi đã chọn được các đối tượng cần mirror xong ! bạn nên chuyển về workplan ( nếu không có thì có thể tạo một mặt phẳng ) rồi lúc đó mới chọn click trục đối xứng!

be patient! good luck

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo