Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
peleusachellis

[Chia sẻ] Lisp In nhiều bản vẽ trong một layout

Các bài được khuyến nghị

Vì nhiều lúc bản vẽ bóc tách trong kết cấu cần rất nhiều bản vẽ nhỏ. có thể lên đên 100 nhưng nếu quá nhiều layout mà bản vẽ lớn khiến cho file CAD trở nên nặng và mất nhiều thời gian chỉnh sửa trong quá trình vẽ nên giải pháp nhiều bản vẽ trong một layout là cần thiết và..
Sau một thời gian xin xỏ trên diễn đàn thì mình cũng được Bác 

Tot77 

giúp đỡ bằng một Lisp có thể in được các bản vẽ sắp xếp trong môi trường Layout Chân thành cảm ơn Bác rất nhiều..

tuy nhiên không hiểu do bên mình hay Lisp không tương thích với máy in hay sao ấy mà Lisp không sử dụng được vì nó không nhận dạng được khổ giấy

sau đó mình đã thử cách dùng thêm một phần mềm nữa là phần mềm PDF 24 đây là một phần mềm tạo chỉnh sửa PDF miễn phí 
Mình sẽ hướng dẫn cho những người khi sử dụng Lisp chọn khổ giấy đúng máy in rồi mà vẫn bị lisp báo :"Unknown command "PRT".  Press F1 for help."
Trong file đính kèm gồm Lisp, file word hướng dẫn, và phần mềm PDF 24
Hy vọng tạo ra được điều gì đó có ích  :D

http://www.mediafire.com/download/713gpbwe1f6jam1/In+nhieu+ban+ve+trong+layout.rar

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cho hỏi xíu, cái lisp này nó chỉ in các Viewport trong 1 Layout thoi ah? Không Cho in Viewort trong Layout thứ 2 ah? :(

Nếu nhiều layout thì dùng publish dễ rồi :) nhiều layout thao tác lâu :) 1 layout nhiều viewport tuyệt vời hơn :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái lsp trên còn nhiều hạn chế, tôi có cải tiến để tìm khổ giấy tốt hơn.

Bạn dùng thử cái này. Nó dùng cho khung pline,viewport và block và in cả trong model , layout.

Chú ý là cái viewport nào bạn nhấp vào mà nó có cả pline+viewport trùng nhau, (tức là khi tạo vp bằng lệnh MV với tham số P) thì nó sẽ in 2 lần.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/127168_prt_5.rar

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

LISP bạn Tot77 rất hay

Nhưng trong quá trình sử dụng mình có một số ý kiến sau:

- Máy in ảo mình sử dụng chỉ tìm dc khổ A5 , A4, A3 . Mình không thể xuất sang các khổ khác vd: A0, A1.

- Mình phải chọn tay từng khung viewport. Nếu có thể điều chỉnh quét vùng sau đó lọc khung in nữa thì thật tuyệt vời.

:)  Cám ơn bạn Tot77 rất nhiều nhé :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vào lúc 19/10/2014 tại 17:50, Tot77 đã nói:

Cái lsp trên còn nhiều hạn chế, tôi có cải tiến để tìm khổ giấy tốt hơn.

Bạn dùng thử cái này. Nó dùng cho khung pline,viewport và block và in cả trong model , layout.

Chú ý là cái viewport nào bạn nhấp vào mà nó có cả pline+viewport trùng nhau, (tức là khi tạo vp bằng lệnh MV với tham số P) thì nó sẽ in 2 lần.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/127168_prt_5.rar

E xin lại link tải file này với ạ, cảm ơn Bác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay