Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
svba1608

Ngày Thế giới không hút thuốc lá

Thuốc lá hay sức khoẻ?  

19 thành viên đã bầu chọn

1. 1. A.Bạn có hút thuốc lá không?

• 14
    • Không
      5
  2. 2. B.Bạn thường hút loại gì?

• Vinataba
      5
    • Loại khác
      14
  3. 3. C.Theo bạn hút thuốc lá có hại gì?

• Hại cho sức khoẻ
      4
    • Hại về kinh tế
      2
    • Hại cho người khác
      2
    • Gây ô nhiễm môi trường, phản cảm, mất mỹ quan.
      1
    • Tất cả các ý kiến trên.
      15
    • Ý kiến khác.
      3

Các bài được khuyến nghị

Hút thuốc và khả năng sinh con đối với đàn ông ? Ai biết điều này ?

Câu trả lời chắc như đinh của em là ko?

LB Nga: 50 % dân số hút thuốc

http://vietbao.vn/Suc-khoe/LB-Nga-50-dan-s...c/40014989/248/

…..20 và 30 đã tăng gấp đôi sau mỗi 25 năm.

Phân tích những dữ liệu này, giáo sư Sharpe kết luận những hóa chất làm lệch lạc giới tính rất có khả năng là thủ phạm của những ca dị tật sơ sinh của các bé trai. Đó là những hóa chất trong thuốc trừ sâu, thuốc, nhựa và các sản phẩm gia dụng, sơn.

Vì chưa thể loại bỏ ngay các hóa chất này, nên các chuyên gia khuyến cáo phụ nữ hãy hạn chế sử dụng mỹ phẩm tối đa, chọn những loại không có mùi thơm, ngừng sử dụng nước hoa, tránh nhuộm tóc và tránh các sản phẩm có nhiều hóa chất.

T. An (theo DailyMail)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Trên thế giới hiện có 1,3 tỷ người hút thuốc lá. Thuốc lá giết chết một nửa số người sử dụng nó. Một nửa số này chết ở lứa tuổi trung niên. Mỗi năm có khoảng 4,9 triệu người, tức là 8 giây lại có một người chết do hút thuốc lá và ước tính đến năm 2025, con số này sẽ lên 10 triệu người (70% trong số đó là ở các nước đang phát triển). Tại Việt Nam, tỷ lệ hút thuốc ở nam giới là 56,1%, ở nữ là 1,8%, và mỗi năm có khoảng 30.000-40.000 ca tử vong do thuốc lá.

Tại Việt Nam 50 % nam giới và 3,4% nữ giới hút thuốc lá (theo thống kê của Tổ chức Sức khỏe Thế Giới cao nhất châu Á. 26% thanh thiếu niên có độ tuổi từ 15 – 24 hút thuốc lá. Trên 40% nam cán bộ y tế và 1,3 % nữ cán bộ y tế hút thuốc lá. Nếu không có biện pháp can thiệp kịp thời, 10% dân số Việt Nam nghĩa là vào khoảng 7,5 triệu người Việt Nam sẽ chết sớm do hút thuốc lá. Cũng theo ước tính của Tổ chức Sức khỏe Thế Giới, tới năm 2020 số người Việt Nam chết do sử dụng thuốc lá sẽ nhiều hơn số người chết do HIV/AIDS, lao, tai nạn giao thông và tự tử cộng lại!

Hưởng ứng ngày Thế giới không hút thuốc lá 31/05/2009.

Còn chờ gì nữa!

Hãy từ bỏ thuốc lá ngay hôm nay!

các bác mem nam Cadviet nhé!

.- Học cái tốt thì khó, ví như người ta leo núi, phải vất vả, khó nhọc mới lên đến đỉnh.

Học cái xấu thì dễ, như ở trên đỉnh núi trượt chân một cái là nhào xuống vực sâu.

Hồ Chí Minh

Cần, Kiệm, Liêm, Chính là nền tảng của Đời sống mới, nền tảng của Thi đua ái quốc.

Trời có bốn mùa: Xuân, Hạ, Thu, Đông.

Đất có bốn phương: Đông, Tây, Nam, Bắc

Người có bốn đức: Cần, Kiệm, Liêm, Chính.

Thiếu một mùa, thì không thành trời.

Thiếu một phương, thì không thành đất

Thiếu một đức, thì không thành người.

Cần với Kiệm, phải đi đôi với nhau, như hai chân của con người.

Cần mà không Kiệm, "thì làm chừng nào xào chừng ấy". Cũng như một cái thùng không có đáy; nước đổ vào

chừng nào, chảy ra hết chừng ấy, không lại hoàn không.

Kiệm mà không Cần, thì không tǎng thêm, không phát triển được. Mà vật gì đã không tiến tức phải thoái.

Cũng như cái thùng chỉ đựng một ít nước, không tiếp tục đổ thêm vào, lâu ngày chắc nước đó sẽ hao bớt dần, cho đến

khi khô kiệt.

....

Cần, Kiệm, Liêm, là gốc rễ của Chính. Nhưng một cây cần có gốc rễ, lại cần có ngành, lá, hoa, quả mới là

hoàn toàn. Một người phải Cần, Kiệm, Liêm, nhưng còn phải Chính mới là người hoàn toàn.

....

Tự mình phải chính trước, mới giúp được người khác chính. Mình không chính, mà muốn người khác

chính là vô lý

Hồ Chí Minh

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đi buôn gà ở chợ thấy người ta nói chuyện với với nhau:-

muốn làm người người lương thiện chân chính cũng khó, mà

muốn trở thành người ko có lương thiện và ko có chân chính

cũng khó như nhau

Chả có gì khó và cũng chả có gì dễ

dễ hay khó tuỳ thuộc vào góc nhìn! vào vị trí toạ độ quan sát của mỗi nguời. !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em có hút nhưng ko nghiện, có khi cả tuần chả hút điếu nào :-"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trở thành Robinson để... cai thuốc lá

Sau 43 năm nghiện thuốc lá, mỗi ngày 30 điếu, ông Geoff Spice (56 tuổi, người Anh) đã thử mọi cách mà không bỏ được. Cuối cùng, ông quyết định lên hoang đảo sống trong một tháng không thuốc lá, làm bạn với bầy cừu, hải cẩu và chim biển.

Trước đó ông Spice đã thử nhai kẹo cao su, đọc những quyển sách về kiểm soát bản thân, sử dụng sức mạnh của ý chí để bỏ thuốc nhưng tất cả đều thất bại. Cuối cùng ông quyết định sẽ lên một hòn đảo hoang của Scotland để bỏ thuốc.

Ông dự định sống trong một căn lều trên đảo một tháng cùng chỉ với bầy cừu làm bạn đồng hành. Ông cũng sẽ mang theo máy nghe nhạc iPod, sách, điện thoại di động, máy tính chạy bằng năng lượng mặt trời và cả cây đàn guitar để học chơi trong thời gian này. Hòn đảo không có người ở, ngoại trừ 3 căn lều đã bỏ hoang vì thế ông sẽ phải tự mình dựng trại.

Ông hy vọng rằng chỉ với một tháng trên đảo sẽ giúp bỏ được thuốc để sống lâu hơn và ông có thể dành nhiều thời gian cho gia đình.

Trong quãng thời gian trên hoang đảo, ông sẽ phải chuẩn bị thức ăn tích trữ. Biển luôn sẵn cá nhưng ông không nghĩ mình sẽ bắt chúng. Ngoài mấy con cừu, ông Spice sẽ phải tự xoay sở và đảm bảo rằng trên đảo không còn điếu thuốc nào.

Giống như người bị bỏ bơ vơ trên đảo, ông sẽ phải tự tạo lửa để sửa ấm từ những mảnh gỗ trôi dạt. Ông sẽ có bếp du lịch và nước đã đun sôi. "Tôi không nghĩ rằng sẽ quá khó để sống trên hoang đảo một tháng. Tôi sẽ nhớ vợ, các con và gia đình rất nhiều nhưng tôi hiểu rằng tôi có thể nói chuyện với người thân của mình qua điện thoại", ông nói.

Ngoài ra theo ông, việc sống trên hoang đảo cũng có thể giúp ông giảm cân. Ông đã đặt kế hoạch sẽ phải đi dạo quanh hòn đảo và cuối cùng là chạy quanh đảo để đổi lại sụt được vài ký.

"Tôi hy vọng thời tiết sẽ ủng hộ vì sự buồn chán sẽ càng tồi tệ hơn nếu tôi bị kẹt trong lều, không được ra ngoài. Nhưng nếu tôi đạt được mục đích thì điều này cũng đáng. Ngoại trừ việc bỏ thuốc và giảm cân, tôi không nghĩ rằng sự khó khăn này có thể làm tôi đổi ý", ông Spice nói.

Người chủ của hòn đảo - ông Dave Hill - đã chuẩn bị mọi thứ để ông Spice có thể lên hoang đảo sống vào ngày 1/8 tới và sẽ được đón một tháng sau đó.

"Nếu ông ấy gọi và nói rằng tôi không thể chịu được nếu không hút một điếu, chúng tôi sẽ lờ đi cho đến khi ông ấy gọi đến lần thứ ba. Ông ấy phải có thời gian để cân nhắc lại quyết định của chính mình. Không có thỏ trên đảo, nhưng có nhiều hải cẩu, chim biển và bầy cừu để làm bạn đồng hành với ông Spice", ông Hill nói.

Nam Phương (theo Dailymail

hay lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vậy mới có câu:

Trai cadviet như giàn hoa thiên lý

Gái cadviet như khỉ đột leo cây

(Chị em phụ nữ đưngf giận nha) :s_big: :s_big: :s_big: :s_big: :s_big: :s_big:

Ko giận mới lạ, động chạm như vậy , nếu gặp ở ngoài đời thì cho ăn 1 trận đấm rồi, bôi bác chị em phụ nữ như vậy đáng hoan ngênh chăng?

Người hút thuốc thì cảm thấy phê và sướng cho bản thân mình nhưng có bao giờ nghĩ đến người khác khó chịu như thế nào khi phải chịu cực hình là phải hít cái thứ mùi độc hại ấy, người hút thuốc cũng đâu có biết tác hại của cái thứ thuốc lá hay thuốc lào kia giống như chất độc dioxin ( hay còn gọi là chất độc màu da cam) nó gây ra ko những cho bản thân người trực tiếp ngửi mùi khói thuốc mà còn gián tiếp gây ra cho con cháu đời sau những dị tật bẩm sinh . Hỡi những người hút thuốc lá kia, mình làm gì thì mình tự gánh chịu hậu quả cớ sao nỡ để con cháu của chính mình cũng phải chịu đựng là phải chuốc lấy những thứ bệnh tật đau thương từ lúc mới sinh ra.Hút thuốc lá là tự mình hại giòng giống của mình. Điều đó có đáng để suy nghĩ không?

Xếp phó của em là 1 người cũng hút thuốc lá, cả cty không ai hút thuốc ngay cả xếp tổng cũng vậy. Cả cty có mỗi 2 nv là nữ nên bọn em thật sự khó chịu khi xếp cứ đốt hết điếu này đến điếu khác cho dù bọn em đã góp ý nhiều lần. Càng nói xếp càng đùa càng hút nhiều. Em đã góp ý thẳng với xếp dư lày: " Anh muốn hại con cháu nhà anh mang đầy bệnh tật thì anh cứ việc nhưng xin đừng bắt con cháu nhà em cũng phải chịu cùng". Từ lúc đó, xếp ko dmá đùa nữa và cũng bớt hứt thuốc trong phòng hơn. Vì thế em nghĩ những ai hút thuốc hãy nghĩ đến những người xung quanh thật khổ sở khi phải chịu đựng thứ mùi đó.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em có hút nhưng ko nghiện, có khi cả tuần chả hút điếu nào :-"

Thế là tốt là đáng khen anh ạ!

Hút thuốc lá vừa có hại cho sức khỏe lại vừa tốn tiền!

Anh chuyển sang hút thuốc lào từ khi lào thế???

Các cụ đã dạy cấm có sai câu nào:

Nhớ ai như nhớ thuốc lào

Đã chôn điếu xuống lại đào điếu lên!

Em thấy người ta nói chuện với nhau:

HÚT ĐIẾU THUỐC LÀO NÂNG CAO SĨ DIỆN

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thế là tốt là đáng khen anh ạ!

Hút thuốc lá vừa có hại cho sức khỏe lại vừa tốn tiền!

Anh chuyển sang hút thuốc lào từ khi lào thế???

Các cụ đã dạy cấm có sai câu nào:

Nhớ ai như nhớ thuốc lào

Đã chôn điếu xuống lại đào điếu lên!

Em thấy người ta nói chuện với nhau:

HÚT ĐIẾU THUỐC LÀO NÂNG CAO SĨ DIỆN

Topic chuyển sang quảng cáo cho thuốc Lào hả bạn ? :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Câu trả lời chắc như đinh của em là ko?

LB Nga: 50 % dân số hút thuốc

http://vietbao.vn/Suc-khoe/LB-Nga-50-dan-s...c/40014989/248/

…..20 và 30 đã tăng gấp đôi sau mỗi 25 năm.

Phân tích những dữ liệu này, giáo sư Sharpe kết luận những hóa chất làm lệch lạc giới tính rất có khả năng là thủ phạm của những ca dị tật sơ sinh của các bé trai. Đó là những hóa chất trong thuốc trừ sâu, thuốc, nhựa và các sản phẩm gia dụng, sơn.

Vì chưa thể loại bỏ ngay các hóa chất này, nên các chuyên gia khuyến cáo phụ nữ hãy hạn chế sử dụng mỹ phẩm tối đa, chọn những loại không có mùi thơm, ngừng sử dụng nước hoa, tránh nhuộm tóc và tránh các sản phẩm có nhiều hóa chất.

T. An (theo DailyMail)

M lại nghe thông tin khác đấy : thuốc lá có tác động đến việc sinh con và nó tác động xấu nhiều đến nhiễm sắc thể Y ( sinh con trai ).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
M lại nghe thông tin là thuốc lá có tác động đến việc sinh con và nó tác động xấu nhiều đến nhiễm sắc thể Y ( sinh con trai ). :s_big:

THEO THÔNG KÊ MỚI NHẤT 100 NGƯỜI 70% HÚT thuốc sinh con trai.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hút thuốc và khả năng sinh con đối với đàn ông ? Ai biết điều này ? Chủ topic có biết ko ?
THEO THÔNG KÊ MỚI NHẤT 100 NGƯỜI 70% HÚT thuốc sinh con trai.
E hèm... e hèm....

Ý các bác là thế nào? Hút thuốc lá có lợi à?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ý các bác là thế nào? Hút thuốc lá có lợi à?

Lợi thì có lợi hồng tươi

Răng qua hun khói nụ cười mầu đen!

Em cảm nhận và suy ngẫm theo kinh nghiệm của những năm đi buôn gà thì tất cả các anh tham viết bài đều có mầu răng ..."tươi mầu suy nghĩ"!

ko trắng và đẹp như nụ cười với những chiếc răng trong trắng ko vương khói thuốc của bác Saly- nhỏ

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Lợi thì có lợi hồng tươi

Răng qua hun khói nụ cười mầu đen!

Em cảm nhận và suy ngẫm theo kinh nghiệm của những năm đi buôn gà thì tất cả các anh tham viết bài đều có mầu răng ..."tươi mầu suy nghĩ"!

ko trắng và đẹp như nụ cười với những chiếc răng trong trắng ko vương khói thuốc của bác Saly- nhỏ bé!

Bao giờ bác đi buôn gà nữa, thì cho em đi với nhé! Theo tư duy kiểu sinh viên của em thì em rất lấy làm buồn khi có thầy giáo ngồi hỏi vấn đáp sinh viên mà cứ lôi thuốc ra hút. Khó mà góp ý trong trường hợp này được. Ôi, thương cho những người hút thuốc lá thụ động.

Bác mr.vui ơi! ngày nay tui không hút một điếu nào luôn nà, kinh nghiệm của tui là Cai thuốc bằng ý chí, cứ mỗi lần tui hút một điếu là tui cho thằng bạn thân 5k cho nó nhiều quá thấy tiếc nên không hút để lấy lại k, một ngày tui không hút là tui được nhận lại được 10k thế là ngày nay nhận được 8k rùi tại chưa qua 00h. Bác thử làm theo cách của tui xem thế nào. Chúc thành công :s_big: :s_big:

Có cách nào chữa bệnh nghiện Cadviet không các bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có cách nào chữa bệnh nghiện Cadviet không các bác?

Đây là căn bệnh về mặt tinh thần. Ơ . sao lại nói căn bệnh nhỉ? Phải nói là thói quen về mặt tinh thần chứ? :s_big:

Cần nên phát huy. Bởi lẽ có mang trong mình tình yêu với CADVIET thì mới có thói quen là nghiện CADVIET chứ?

Nhưng nghiện CADVIET mà bỏ bê công việc của mình là không tốt, không hay đâu bạn nhé.

Câu này mình vừa tự khuyên chính bản thân của mình và các bạn. Bởi lẽ trong mình cũng mang dòng máu nghiện CADVIET :s_big:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh Tuệ ơi! Anh nói thế em cảm nhận được là anh đang nói với em nhắc khéo em. Em đang làm việc, đang vẽ thấy buồn ngủ quá ko thể chịu được, đành phải vào Cadviet đọc thư giãn cho đỡ buồn ngủ! Các cụ nói đúng thật : Một nụ cười bằng mười thang thuốc… ngủ!

Đọc xong bài viết của anh em buồn ngủ quá! Thôi em đi ngủ đây… hẹn gặp lại anh trên CADViet vào lúc 5 giờ sang mai. Anh là hay vào CADViet buổi sang sớm để tập thể dục em biết, đừng có chối nghiện hơn cả…thuốc lào là cái chắc.

Anh cứ hút thuốc lào cho bổ phổi diệt vi trùng anh ạ! em th ấy ng ười ta chỉ nói đến thuốc lá chưa thấy “đứa… lào nói đến tác hại của thuốc lào anh ạ!

Tại sao chúng ta cần phải chơi nhiều? Người = ăn + ngủ + đi làm + chơi // Heo = ăn + ngủ ----> Người = Heo + đi làm + chơi Ta có : Người - chơi = Heo + đi làm Có nghĩa là: Người mà không biết chơi = Heo đi làm

Các bác thử làm phép trừ sau:

(Lợn = Ăn + Ngủ > Bị thịt > Bán ) -

(Người = Vừa làm vừa- vào diễn đàn > Lương lĩnh đủ - vẫn kêu ít > Ra chợ > Mua thịt lợn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh Tuệ ơi! Anh nói thế em cảm nhận được là anh đang nói với em nhắc khéo em

Anh thấy em hiểu nhầm về anh hơi bị nhiều đấy.

Quả thật, thắng được bản thân của mình đã khó, thắng được bệnh nghiền CADVIET càng khó hơn.

Thôi Tue_NV đi làm việc đây. Hẹn gặp em khi khác

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đây là căn bệnh về mặt tinh thần. Ơ . sao lại nói căn bệnh nhỉ? Phải nói là thói quen về mặt tinh thần chứ? :s_big:

Cần nên phát huy. Bởi lẽ có mang trong mình tình yêu với CADVIET thì mới có thói quen là nghiện CADVIET chứ?

Nhưng nghiện CADVIET mà bỏ bê công việc của mình là không tốt, không hay đâu bạn nhé.

Câu này mình vừa tự khuyên chính bản thân của mình và các bạn. Bởi lẽ trong mình cũng mang dòng máu nghiện CADVIET :s_big:

Vâng, bác Tuệ nói đúng ý em đó. Đúng là em nghiện theo kiểu như là người ta nghiện game vậy. Cả ngày ở Cadviet, hoặc cứ vào rồi lại ra, ra rồi lại vào. Bài thì làm chưa xong, mà cứ vào mới lạ chứ. Làm sao bi giờ?

Mà hôm nay 1/6, có bác nào tặng quà em ko nhỉ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh thấy em hiểu nhầm về anh hơi bị nhiều đấy.

Quả thật, thắng được bản thân của mình đã khó, thắng được bệnh nghiền CADVIET càng khó hơn.

Thôi Tue_NV đi làm việc đây. Hẹn gặp em khi khác

Anh hiểu nhầm em thì có ứ! ghét anh!

@bác Svba: em đã gửi quà cho bác rồi! Bác ko nhận được à???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
@bác Svba: em đã gửi quà cho bác rồi! Bác ko nhận được à???

Em chưa nhận được bác ạ! Nhưng em tìm được cái này hay lắm! :s_big:

Tự là vì pac không nói ý mình là vấn đề nói ngọng ngay từ đầu nên đã không hiểu hehehe. Hôm nay tôi lại được diễn đàn bình chọn biết lệnh ellipse rùi sướng quá tối nay phải khoe với bạn gái mới được. Thứ thực là tôi chưa vẽ hình ellipse bao giờ he he he.

Em đọc thấy buồn cười nên post lại cho bác xem. :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em chưa nhận được bác ạ! Nhưng em tìm được cái này hay lắm! :s_big:

Em đọc thấy buồn cười nên post lại cho bác xem. :s_big:

Bác thấy buồn cười là em vui rồi! Đó chính là món quà mà em đã gửi đến bác nhân ngày quốc thế thiếu nhi 1-6. Một nụ cười bằng mười thang thuốc. Mỗi thang giá 500 ngàn đồng là may rồi bác ạ vì số tiền lợi nhuận bất thình lình chưa chạm tới ngưỡng phải nộp thếu thu nhập !

Bài viết đó em quên rồi, ko nhớ em đã viết ở mục nào, thế mà bác cũng tìm kiếm ra được đó là điều em vui niềm vui nhân lên gấp đôi bác ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác thấy buồn cười là em vui rồi! Đó chính là món quà mà em đã gửi đến bác nhân ngày quốc thế thiếu nhi 1-6. Một nụ cười bằng mười thang thuốc. Mỗi thang giá 500 ngàn đồng là may rồi bác ạ vì số tiền lợi nhuận bất thình lình chưa chạm tới ngưỡng phải nộp thếu thu nhập !

Bài viết đó em quên rồi, ko nhớ em đã viết ở mục nào, thế mà bác cũng tìm kiếm ra được đó là điều em vui niềm vui nhân lên gấp đôi bác ạ!

khuya rồi đi ngủ hết đi

không nghe lời hả đánh chết giờ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay