Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Hieuss

Đố vui nho nhỏ

Các bài được khuyến nghị

Đố các bạn dùng PhotoShop để viết chữ theo dạng xoắn ốc như hình dưới đây. Tất nhiên là không chơi theo kiểu thủ công viết từng chữ rồi sắp xếp theo hình xoắn. Ai giải được xin post cả cách viết lên luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

hình như từ photoshopCS có hỗ trợ warp text mà bác . để phần arc 100% mỗi lần là được 1/2 đường tròn, sau đó cltr +T làm méo hình đi một tí cho vừa . làm như vậy 4 lần là đủ xoắn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách của new arc không ổn, nếu bạn làm được hãy post ảnh lên, để làm được như anh hiếu chỉ cần 1 đường path xoắn rồi cho chữ viết theo đường path là được, tôi đang ở ngoài hàng net nên không mang ảnh, hôm nào về nhà tôi sẽ post cho cách bạn xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Úi da..Bác CHEN được nhận giải của bác HIẾU roài.. hè hè. Cuối tuần lại được bữa CÀ FÊ FREE bác CHEN ạ...:lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ấy da ... mời cả nhà nha ... khè khè ... uống cafe chắc ngon lắm đây .. free mừ ..

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

à các sếp ạ ... các sếp có cần bằng chứng không ? em nghĩ nói vậy chắc là chứng minh được rồi ... hè hè ... em ngại post bài lém ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

híc, đồng ý là giải thưởng là cafe' cuối tuần rồi nhưng phải có bằng chứng vật chứng chứ. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ok ! vậy em post bằng chứng lên vậy ... để chứng tỏ em không rotate chữ em làm 3 file. Tất nhiên là em không thể làm đẹp được như bác ... nhưng thôi ! méo mó có hơn không... hè hè

file 1

file 2

file 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hôm nào mời ktschen và anh em đi uống cafe nhé. chắc tầm cuối tuần sau gần ông Công ông Táo để anh em có thời gian rỗi, đàm đạo mới được lâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

oài bác mời tất cả mọi người thế này thì không biết sau buổi hôm đó bác lại có tổ chức thêm 1 cuộc thi đố vui nho nhỏ cỡ như thế này nữa không? Tại sao em không PM riêng với bác nhỉ ... bây giờ thì muộn rồi .... thật là tội lỗi ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hix, chủ yếu là mời Chen :lol:, mời thêm anh em đi cùng cho vui vẻ. sẽ còn đố vui nhiều, chủ yếu lấy cớ để anh em họp mặt :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hix, chủ yếu là mời Chen :unsure:, mời thêm anh em đi cùng cho vui vẻ. sẽ còn đố vui nhiều, chủ yếu lấy cớ để anh em họp mặt :unsure:

Dễ ợt có gì đâu mà đố, vẽ một đường xoắn ốc bằng shape tool (line). Dùng công cụ type tool > click vào đường dẫn đó và type .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo