Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xuancanh

AutoCAD requires 1024 by 786 resolution or heighter to run

Các bài được khuyến nghị

Các bác cho em hỏi và cách khắc phục lỗi thì khi khởi động CAD 2008 thì xuất hiện thông báo

1. "AutoCAD requires 1024 by 786 resolution or heighter to run"

Nhấn OK thi CAD vẫn chạy bình thường. Em muốn các bác júp làm cho thông báo này ko xuất hiện khi khởi động mà không cần điều chỉnh lại độ phân giải của máy ( em đang để 800by 600 pixels)

2. "Unable to load profile. Some profile information saved in last session may be not restore"

cái này cũng vậy nhấn OK la CAD chạy bình thường. Em muốn các bác júp làm cho thông báo này ko xuất hiện nữa

Cám ơn các bác nhiều nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bác cho em hỏi và cách khắc phục lỗi thì khi khởi động CAD 2008 thì xuất hiện thông báo

Nhấn OK thi CAD vẫn chạy bình thường. Em muốn các bác júp làm cho thông báo này ko xuất hiện khi khởi động mà không cần điều chỉnh lại độ phân giải của máy ( em đang để 800by 600 pixels)

2. "Unable to load profile. Some profile information saved in last session may be not restore"

cái này cũng vậy nhấn OK la CAD chạy bình thường. Em muốn các bác júp làm cho thông báo này ko xuất hiện nữa

Cám ơn các bác nhiều nhé

1.Có thể độ phân dải của màn hình ( hoặc Card màn hình) của bạn không đáp ứng được yêu cầu tối thiểu của bản Cad 2008.

2.Bản dịch từ Autodesk cho câu hỏi của bạn:

For AutoCAD 2008-based products and later versions:

1. Exit the affected Autodesk product.

2. Insert the AutoCAD-based product disk into the appropriate drive.

3. Close the installer, if it appears.

4. Browse to and run one of the following files:

* For 32-bit operating systems:

\support\msxml\msxml6.msi

* For 64-bit operating systems:

\support\msxml\msxml6_x64.msi

5. Note: If you are unsure whether you are running a 32- or 64-bit operating system, stop this procedure and contact your system administrator before proceeding. Complete the installation by accepting all of the default settings.

6. Click Start menu (Windows) > Run.

7. In the Run dialog box, enter REGSVR32 MSXML6.DLL

8. Click OK.

9. Restart AutoCAD.

Bản dịch

Đối với sản phẩm AutoCAD 2008-based:

1. Thoát toàn bộ các sản phẩm của Autodesk.

2. Chèn đĩa sản phẩm AutoCAD 2008-based vào ổ.

3. Đóng chương trình cài đặt nếu nó tự động xuất hiện.

4. Browse đến và chạy một trong các file:

* For 32-bit operating systems:

\support\msxml\msxml6.msi

* For 64-bit operating systems

\support\msxml\msxml6_x64.msi

5. Ghi chú: Nếu bạn không chắc chắn liệu có phải bạn đang chạy một hệ điều hành 32- hay 64- bit, dừng thủ tục này và tiếp xúc với quản trị hệ thống (của) các bạn trước khi tiếp tục. Hoàn thành sự cài đặt bằng việc chấp nhận tất cả các sự thiết lập mặc định.. (Bạn không cần quan tâm nếu bạn không sử dụng hệ điều hành 64bit - người dịch).

6. Click Start menu (Windows) > Run.

7. Trong hộp thoại Run, nhập REGSVR32 MSXML6.DLL

8. Click OK.

9. Khởi động AutoCAD.

:lol2: :lol2: :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn các bác nhiều nhé

cai ne` mình nghĩ cần j` phải phức tạp thế

bạn ấn chuột phải trên màn hình destop

vào properties/settinh/ cho về 1024-768 là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn à, nếu điều chỉnh độ phân giải như bạn nói thì mình thấy không khó khăn gì, mọi người đều biết và làm được. Vấn đề là mình muốn các bạn júp để không phải điều chỉnh mà không xuất hiện thông báo đó nữa. Vì mình thấy chỉ nhấn Ok là CAD chạy bình thường. Điều đó có nghĩa là CAD2008 vẫn chạy được ở độ phân giải 800 by 600 pixels và độ phân giải màn hình vẫn đáp ứng được chứ không phải như bạn 'tucdroom' nói.

Các bạn giúp mình tiếp nhé. Cám ơn các bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn à, nếu điều chỉnh độ phân giải như bạn nói thì mình thấy không khó khăn gì, mọi người đều biết và làm được. Vấn đề là mình muốn các bạn júp để không phải điều chỉnh mà không xuất hiện thông báo đó nữa. Vì mình thấy chỉ nhấn Ok là CAD chạy bình thường. Điều đó có nghĩa là CAD2008 vẫn chạy được ở độ phân giải 800 by 600 pixels và độ phân giải màn hình vẫn đáp ứng được chứ không phải như bạn 'tucdroom' nói.

Các bạn giúp mình tiếp nhé. Cám ơn các bạn nhiều

Có lẽ là không có cách nào cả.

Autodesk 'nghĩ' rằng mọi người đều sử dụng độ phân giải màn hình 1024x786 hết rồi nên họ design một số dialog rất lớn. Nếu bạn dùng 800x600 thì sẽ không click được vào các nút OK-Apply-Cancel trên một số dialog này được nên họ 'thông báo' cho bạn biết thôi. Đây không phải là lỗi chương trình và vì vậy có lẽ Autodesk sẽ bảo lưu ý kiến của họ thôi (tức không có giải pháp khắc phục hiện tượng này).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn các bác nhiều nhé

cho xem bảng lỗi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có lẽ là không có cách nào cả.

Autodesk 'nghĩ' rằng mọi người đều sử dụng độ phân giải màn hình 1024x786 hết rồi nên họ design một số dialog rất lớn. Nếu bạn dùng 800x600 thì sẽ không click được vào các nút OK-Apply-Cancel trên một số dialog này được nên họ 'thông báo' cho bạn biết thôi. Đây không phải là lỗi chương trình và vì vậy có lẽ Autodesk sẽ bảo lưu ý kiến của họ thôi (tức không có giải pháp khắc phục hiện tượng này).

Cái này cũng thường xuyên xuất hiện với màn hình wide vì độ phân giải ở màn hình này không chuẩn 1024x768.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như ý bạn nói thì mình thấy cũng hợp lý. Bạn có thể júp mình khắc phục cái thông mà mình hỏi được ko. Cám ơn bạn nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Như ý bạn nói thì mình thấy cũng hợp lý. Bạn có thể júp mình khắc phục cái thông mà mình hỏi được ko. Cám ơn bạn nhé

oizdoi_oi ong cứ hỏi lan man. chỉ mất 1 lần duy nhất là bạn chỉnh độ phân giải mh về theo yêu cầu. là đảm bảo chẳng bao h báo thế nữa. cứ oằntàlàvằn làm gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi này là do trong Display Setting ở mục Scale and layout -> Change the size of text, apps, and other items chúng ta chọn giá trị lớn hơn mặc định (100%), đặt về giá trị 100% là hết, CAD sẽ không báo lỗi nữa! Mỗi tội để như thế thì màn hình độ phân giải cao chữ sẽ rất bé, rất khó nhìn :( Chả hiểu bao giờ MS mới có cách khắc phục :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo