Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
locum

file.mat trong 3dsmax 9

Các bài được khuyến nghị

Các bạn chỉ giùm mình cách cách dùng file .mat với,mình đã dùng cách này:bấm phím M-chọn ô vật liệu-standard-Mtl Library-open-tìm đến file .mat,nhưng cái được cái không,bạn nào biết cách dùng được file này chỉ mình với,thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các bạn chỉ giùm mình cách cách dùng file .mat với,mình đã dùng cách này:bấm phím M-chọn ô vật liệu-standard-Mtl Library-open-tìm đến file .mat,nhưng cái được cái không,bạn nào biết cách dùng được file này chỉ mình với,thank

cái này cũng đơn giản thôi bạn.Nhưng nói thì hơi khó hiểu chút.Nếu cần thì mình sẽ nói giùm bạn .Sđt mình 0944537637 :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện tượng cái được cái ko xảy ra có 2 lý do:

1. Bộ render hiện hành ko hỗ trợ vật liệu đấy (jả sử bạn render = scanline mà mở 1 file mat chứa toàn các vật liệu vraymtl thì chỉ có những lỗ tròn đen thui hiện lên)

2. Địa chỉ thư viện ảnh map ko đồng nhất vs file .map (jả sử bạn sử dụng 1 ảnh map gỗ có tên wood.jpg ở trong thư mục map ở ổ D. Khi bạn save vật liệu này vào file mat rồi mang file .mat này sang máy khác mở mà máy khác đó ko có file wood.jpg ở trong thư mục map ở ổ D thì vật liệu này khi load vào sẽ ko hiện map mà chỉ là 1 quả cầu màu ghi)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bổ sung thêm cho chị mũn là khi file vl.mat ở đời 3d max cấp cao cho xuống đời max cấp thấp cũng báo lỗi ko sài được.bạn có thể open hoặc merge file .mat vào và kéo qua bảng vật liệu sài bình thường.khi bạn mua một đĩa archshader của envermotion thì vật liệu có đầy đủ mọi thứ map....và các file map tự làm.chúc bạn làm tốt

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bổ sung thêm cho chị mũn là khi file vl.mat ở đời 3d max cấp cao cho xuống đời max cấp thấp cũng báo lỗi ko sài được.bạn có thể open hoặc merge file .mat vào và kéo qua bảng vật liệu sài bình thường.khi bạn mua một đĩa archshader của envermotion thì vật liệu có đầy đủ mọi thứ map....và các file map tự làm.chúc bạn làm tốt

Anh Mũn đẹp zai chứ ko fải chị Mũn nhóe [-x

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh Mũn đẹp zai chứ ko fải chị Mũn nhóe [-x

anh mũn đẹp trai giúp em render bài ở mục " ko render được" được ko hả

nghiên cứu dùm e với em đang làm đồ án cần gấp cám ơn anh nhìu link:

http://www.zshare.net/download/7053572318978291/

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình có sưu tầm được một chút vật liệu *mat cho bạn sài thử.cũng khá nhìu mình nén lại thành đuôi mat gồm bộ : archshader 1,2, 3demo,vray 2009 và archinterior....còn nữa mà đang làm đồ án tổng hợp lên chưa nén *mat lại .còn bộ archshder 3,4 bản chính thức để bữa nào rảnh chạy đi mua up lên sau.bạn nào mới học 3dsmax mà cần dựng phối cảnh mà chưa biết tạo vật liệu có thể sài đỡ :cheers:

http://www.cadviet.com/upfiles/2/vl_mat.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

archshader đẹp thì có đẹp nhưng mà time render khủng khiếp lắm, tớ có nhưng chẳng dùng bao jờ :|

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
archshader đẹp thì có đẹp nhưng mà time render khủng khiếp lắm, tớ có nhưng chẳng dùng bao jờ :|

cũng không lâu lắm đâu đại ca mũn đep zại.em ren thử cũng không lâu lắm cũng giống mình làm thôi chẳng wa nó làm thêm ít hiệu ứng.tất nhiên đẹp thì phải lâu,cũng đỡ trong những lúc bần cùng.. :cheers: .thế bữa offline anh nào trong ảnh là anh zợ tết ra hà nội ghé mời pác với pác phong_xd168 đi uống cafe tôn sư phụ chỉ dùm em một ít với hem.khứa khứa.khí không phải hỏi pác tốt nghiệp nghành gì ra zợ mà rành 3d thấy cao thủ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cài 3d max xong rồi nhưng khi mở file crack thì nó lại báo lổi như thế này

Error while unpacking program, code LP5. Please report to author.

có ai biết cách khắc phục bày e với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo