Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ngoc.dsn

3dmax bị đứng dù file nhẹ máy cấu hình tốt

Các bài được khuyến nghị

Anh chị em nào co biết tại sao 3dmax cứ dùng 15p-20p là bị đứng tới cả tiếng không? Trong khi file rất nhẹ. Máy mình trước giờ vẫn chạy bình thường, sau một thời gian khoảng 3 4 tháng mình tắt không dùng, bây giờ bật lên lại gặp vấn đề này. Mình đã thử rất nhiều cách: cài lại win, (mình dùng win7, tất cả các phần mềm mình dùng đều bản 64bit), cài lại 3dmax, vray, mình cũng mang máy tính đi kiểm tra,test bảo không bị sao cả. Tất cả các phần mềm mình dùng đều bản 64bit. Mà cứ mở 3dmax lên là bị vậy rất bực bội, không làm việc được. À nói luôn là nó chỉ bị đứng cái 3dmax thôi, còn vẫn dùng được các chương trình khác bình thường. Không biết có bị xung khắc với phần mềm nào không nữa. Huhuhu bị bữa giờ không biết làm sao luôn. . Mong các cao nhân giúp đỡ....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mọi file đều bị vậy hay chỉ 1 file. Nếu chỉ 1 file thì chắc là file đó bị lỗi. Nếu tất cả các file đều bị thì có khả năng ổ cứng của bạn có vấn đề

Có 1 cách khắc phục là bạn tắt chức năng autoback của max đi. Gặp hiện tượng này là do cứ khoảng 15p, max nó tự save 1 file autoback.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn Mũn xinh. Mọi file đều vậy bạn. Dù là mở file cũ hay file mới đều bị. Ổ cứng mình mới mua, chưa dùng được bao lâu. Mình cũng mang ra tiệm test thì thợ bảo vẫn bình thường. Để mình thử tắt autoback như bạn nói xem sao. Nhưng vẫn không biết lỗi do đâu???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo