Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thienthanh81

Cập nhật màn hình sau mỗi dòng lệnh trong autocad.net c#

Các bài được khuyến nghị

Như tiêu đề của em, không biết có cách nào mỗi khi chương trình được biên dịch,nếu có gì thay đổi trên màn hình thì nó sẽ tự động cập nhật liền mà không phải đợi đến khi chương trinh kết thúc rồi mới làm diều này không vậy các bác. Thank các bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Nhờ các Bác kiểm tra giúp Autocad Lỗi ( Hình ảnh mình họa ) Em dùng Autocad 2014 ,Win 7 Professional ,bản 32 bit Operating System Vẽ xong lưu rồi mở lại bản cad đó thì load hoài mới được thì ra mặt bằng mất hết nét . Cảm ơn các Bác 137263_sme__ho%C3%A0ng_gia__autocad_li.p137263_sme_hoang_gia_autocad_cha_li.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như tiêu đề của em, không biết có cách nào mỗi khi chương trình được biên dịch,nếu có gì thay đổi trên màn hình thì nó sẽ tự động cập nhật liền mà không phải đợi đến khi chương trinh kết thúc rồi mới làm diều này không vậy các bác. Thank các bác nhiều.

"mỗi khi chương trình được biên dịch" thì có liên quan gì đến màn hình AutoCAD ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý em là thế này, e có một chương trình viết bằng c#, giả sử ở giữa chương trình em có câu lệnh vẽ một đường thẳng thì khi chương trình chạy tới câu lệnh này thì trên màn hình sẽ xuất hiện liền chứ không đợi đến khi kết thúc toàn bộ chương trình rồi mới xuất hiện.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý em là thế này, e có một chương trình viết bằng c#, giả sử ở giữa chương trình em có câu lệnh vẽ một đường thẳng thì khi chương trình chạy tới câu lệnh này thì trên màn hình sẽ xuất hiện liền chứ không đợi đến khi kết thúc toàn bộ chương trình rồi mới xuất hiện.

Sử dụng hàm : Database.TransactionManager.QueueForGraphicsFlush();

hoặc : Editor.Regen(); hay Editor.update();

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo