Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
chieuchelsea

Cách cài đặt phần hatch vào máy tính

Các bài được khuyến nghị

Sau khi mình tải trên mạng về những thư mục hactch điển hình, nhưng không biết cài đặt thế nào trong phần mềm để có thể sử dụng được. Bạn nào có thể chỉ mình cách cài đặt để có những mẫu hatch chuẩn không vậy? Cảm ơn trước nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sau khi mình tải trên mạng về những thư mục hactch điển hình, nhưng không biết cài đặt thế nào trong phần mềm để có thể sử dụng được. Bạn nào có thể chỉ mình cách cài đặt để có những mẫu hatch chuẩn không vậy? Cảm ơn trước nhé

bạn đã có những file hatch rồi chứ. Bạn chỉ cần copy các file này vào thư mục c/ frogram file /cad/support. sau đó dùng lệnh hatch rồi vào custom tìm mặt cắt thích hợp là được

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Copy vào theo đường dẫn này:

C:\Documents and Settings\GP14\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2008\R17.1\enu\support

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Copy vào theo đường dẫn này:

C:\Documents and Settings\GP14\Application Data\Autodesk\AutoCAD 2008\R17.1\enu\support

Có một cách làm khác :

Tạo một Folder mang tên Hatch trong ổ D , bỏ tất cả những nét hatch mà mình sưu tầm được , kể cả hatch standard của Cad

Vào option > files > hatch pattern file Search path . bạn Add một đường dẫn mới và chỉ vào Folder tên Hatch vừa tạo trong ổ D

Plot style cũng làm theo cách này .

Cách này khi ta đã có một thư viện cho mình về hatch , plotstyle , block ........ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào mọi người, em là lính mới, cũng mới học Cad luôn và E đã làm theo 2 cách HD :

1. C:\progame file\cad\support ( cách này sau khi copy, e đã khởi động lại cad mà vẫn chưa use được) và cách

2. Option\file\hatch pattern file search path thì e 0 tìm thấy dòng chữ này ở chổ nào hết trong File của hộp thọai Option (e use Cad 2007).

Xin vui lòng chỉ lại giúp e cách cài mẫu Hatch. Xin cám ơn và mong nhận được hồi âm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin chào mọi người, em là lính mới, cũng mới học Cad luôn và E đã làm theo 2 cách HD :

1. C:\progame file\cad\support ( cách này sau khi copy, e đã khởi động lại cad mà vẫn chưa use được) và cách

2. Option\file\hatch pattern file search path thì e 0 tìm thấy dòng chữ này ở chổ nào hết trong File của hộp thọai Option (e use Cad 2007).

ở cách thứ 2 nếu bạn dùng cad 2007 thi vào Option\file\support files search path xong add một đường dẫn đến thư mục hatch đã tồn tại trên máy của bạn. sau đó nhập lệnh hatch và vào costum và nó sẽ hiện ra cho bạn

Xin vui lòng chỉ lại giúp e cách cài mẫu Hatch. Xin cám ơn và mong nhận được hồi âm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn cài theo cách 1: C:\progame file\cad\support

và bạn làm theo hình: http://www.cadviet.com/upfiles/2/mau_hatch.jpg

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ở cách thứ 2 nếu bạn dùng cad 2007 thi vào Option\file\support files search path xong add một đường dẫn đến thư mục hatch đã tồn tại trên máy của bạn. sau đó nhập lệnh hatch và vào costum và nó sẽ hiện ra cho bạn

Chính là dòng đầu tiên : Support File Search Path : tạo ngay 1 đường dẫn mới đến thư mục đã để sẵn tất cả hath trong đó, nhanh quá :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Paste vào như thế này là được mà

Mình đã làm cả mấy cách như vậy sao cũng không được nhỉ các bác ?

Mình đã làm cả mấy cách như vậy sao cũng không được nhỉ các bác ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Paste vào như thế này là được mà

Đường dẫn đầu tiên đó bạnLàm theo đường dẫn đến mục Support bạn làm 1 folder mới đặt tên Hatch và tất nhiên copy file .pat vào folder Hatch này xong và đường dẫn của bạn như sau:

C:\User\Mr.Nam…………………..enu\support\Hatch.  (2013)  :mellow: 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hình như máy cài trực tiếp thì mới tìm được phần <user>, còn máy cài kiểu Ghost thì không được ấy các bác ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay