Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
aliboy9x

Hỏi về chức năng của bộ sản phẩm revit

Các bài được khuyến nghị

Em chào tất cả anh chị ạ, hiện e đang học ngành xây dựng dân dụng năm 3, chả là muốn tò mò vọc vạch về các phần mềm revit. Anh chị có thể cho em biết là mình có thể dùng revit để tính toán thép theo tiêu chuẩn việt nam để sau này đi làm được ko ạ. Và các anh chị đi trước có thể cho em biết là những công dụng thiết thực của bộ sản phẩm revit mang lại trong quá trình đi làm là gì ạ :D

Em cảm ơn anh chị!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình đang xài revit mà về bên kiến trúc. Tóm lại revit có những cái hay như hệ thống bản vẽ rất tốt, dễ sửa khi có lỗi, chỉ cần sửa 1 chỗ là những chỗ khác auto sửa theo, thống kê tốt, dự toán chính xác, mình không rõ có thống kê được thép không tại mình học bên kiến trúc nhưng mà mình nghĩ được, cái này có lẽ có trong revit MEP. Nói tóm lại là công dụng chính của nó là để khai triển và thống kê quản lý bản vẽ. Nhưng nhược điểm của nó là khó "bung lụa", muốn vẽ cái gì cũng cần suy nghĩ rất kĩ, vẽ sai là nó báo lỗi liền. Nó thích hợp cho hoạ viên khai triển, kĩ sư tính toán, nhà thầu thống kê dự toán, dùng cho kiến trúc sư khi vẽ những công trình quy mô lớn, phức tạp. Còn vẽ nhà phố hay vẽ 1 công trình độc đáo bung lụa thì mình nghĩ cad tốt hơn nhiều

P/s: mình còn gà công nghiệp biết được gì giúp bạn th, sai sót bỏ qua nhé :P

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo