Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
admin

Tôi muốn gì?

Các bài được khuyến nghị

Mỗi người chúng ta muốn gì, post lên đây.

Anh hoành làm đoạn code Statistics - Top 10 để có bài nào mới thì update mọi người cùng biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

-Em thấy tên domain là cadviet nhưng thực tế diễn đàn thấy có 1 box đi sâu vào AutoCad,những box khác có cần thiết không,và nếu cần thiết thì giải quyết như thế nào để vẫn là cad Việt

Vd:topic "Nội thất" có thể kèm cả ảnh nội thất và file cad lên thì tuyệt vời,nếu có ảnh không thì cũng giống như nhiều web về 3d or kiến trúc khác(tất nhiên để làm dc điều này thì ban quản trị và menbers phải có tinh thần chia sẻ)

-Những topic và những box trong diễn đàn đã đủ chưa?! hoặc thiếu?! thừa cái gì....

-Em có vài lời mọn.Chúc cadviet phát triển.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh hoành làm đoạn code Statistics - Top 10 để có bài nào mới thì update mọi người cùng biết

cảm ơn hau03k7!

Chắc chắn chúng ta sẽ có mục này trong một thời gian sớm nhất!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi thật sự mới được biết tới CADVIET trước đây 50phút , nhưng sau khi xem 1 số thông tin và dữ liệu cũng như những ý kiến đóng góp của anh em và admin trong cadviet nói chung tôi thật sự thấy đây là 1 địa chỉ tốt và cần phát huy. thực sự tôi rất cảm ơn anh em quản trị đã đóng góp và chia sẻ nhiều thông tin giá trị từ cái anh AUTOCAD thường ngày chúng ta vẫn sử dụng.mong diễn đàn phát triển tiếp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi muốn xin bẻ khóa thằng Nova, Topo của hài hoà

Mỗi 1 khoá cứng Nova .Hải Hoà đưa ra giá 500$ .Nếu có cách nào bẻ được khoá thì quả là 1 cách làm giàu hiệu quả . Liệu kiếm tiền có dễ vậy không nhỉ?

Bản bẻ khóa được mọi người sử dụng rộng rãi trên thị trường hiện nay vẫn là dành cho Acad14 (NovaTDN 4.0 - Ai cần tui cho xin luôn nè ).Không Update được các phiên bản mới hơn nữa bây giờ nhắc đến Acad14 chẳng khác nào kéo lùi lịch sử . Hi ...hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mỗi 1 khoá cứng Nova .Hải Hoà đưa ra giá 500$ .Nếu có cách nào bẻ được khoá thì quả là 1 cách làm giàu hiệu quả . Liệu kiếm tiền có dễ vậy không nhỉ?

Bản bẻ khóa được mọi người sử dụng rộng rãi trên thị trường hiện nay vẫn là dành cho Acad14 (NovaTDN 4.0 - Ai cần tui cho xin luôn nè ).Không Update được các phiên bản mới hơn nữa bây giờ nhắc đến Acad14 chẳng khác nào kéo lùi lịch sử . Hi ...hi

Cái này thí mình có rồi. Cần thằng TOPO

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đề nghị các thành viên chúng ta hạn chế đề cập đến các vấn đề bẻ khoá phần mềm. Và tuyệt đối không bàn luận về việc bẻ khoá của các phần mềm trong nước.

Xin xem lại các điều lệ cơ bản khi đăng ký làm thành viên của CADViet.

Hãy làm cho cuộc sống tốt hơn nữa bằng những hành động đẹp.

Xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ADMIN : THIẾT NGHĨ VỀ VẤN ĐỀ TRÊN KHÔNG THỂ TRÁNH KHỎI ... CÓ CHĂNG NÊN MỞ CỬA TRONG GIỚI HẠN CHO PHÉP BẰNG CÁCH THAY ĐỔI NGÔN TỪ HOẶC VIẾT NHỮNG KÍ TỰ ĐẶC BIỆT THAY THẾ ... NHƯ VẬY ANH EM CŨNG THẤY THOẢI MÁI VÀ TỰ DO HƠN , CÓ LẼ SẼ CÓ HÀNG LOẠT NHỮNG SÁNG TẠO NGÔN TỪ MỚI ... BIẾT ĐÂU LẠI VẬY .. CÒN NẾU ĐƯA VÀO KHUÔN KHỔ 1 QUY ĐỊNH NHẤT ĐỊNH THÌ THỰ SỰ ANH EM TA CHỦ YẾU LÀ DÂN KĨ THUẬT, RẤT KHÓ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mong bạn góp ý cụ thể hơn.

Vì hiện nay mọi người vẫn sử dụng chức năng upload của diễn đàn bình thường mà.

Cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng. không hiểu sao em up toàn báo lỗi. Tối đa dung lượng bao nhiêu hả bác?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dung lượng tối đa là 10mb. Để an toàn, pdc nên nén file lại dạng zip hoặc rar thì ít lỗi hơn. Bởi host không cho up lên một vài định dạng (vd php, exe,...).

Lỗi thông báo khi pdc upload là gì?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Dung lượng tối đa là 10mb. Để an toàn, pdc nên nén file lại dạng zip hoặc rar thì ít lỗi hơn. Bởi host không cho up lên một vài định dạng (vd php, exe,...).

Lỗi thông báo khi pdc upload là gì?

Em đã nén.Dung lượng chỉ hơn 3Mb. File báo lỗi trong khi upload. Please try again!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu up không được, pdc gửi email vào webmaster@cadviet.com nhé.

Quản trị viên sẽ trả đường link về cho bạn và cũng để quản trị viên kiểm tra xem tại sao không upload được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em đã nén.Dung lượng chỉ hơn 3Mb. File báo lỗi trong khi upload. Please try again!

Có khả năng mạng nhà bác không đảm bảo để Up cái file có dung lương lớn như vậy. Bác có thể chia làm các phần khác nhau (tự chia hoặc dùng chương trình Chainsaw) rồi Up lên. Có lẽ nên Up nhưng phần <1MB thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Mỗi người chúng ta muốn gì, post lên đây.

Theo mình số lượng bài post lên ngày càng nhiều, cái gì mới hôm nay thì có thể cũ cho ngày mai. Tuy nhiên số lượng thành viên mới cũng tăng lên theo từng bước phát triển của VC. Tuy rằng những gì chúng ta trao đổi hôm nay ngày mai là cũ nhưng đối với người mới vào DĐ thì nó vẫn còn rất mới.

Làm sao để tránh được thất thoát kiến thức chúng ta cho là cũ mà thật sự không cũ kia.

Theo mình, nên tạo ra mục tìm và trao đổi theo câu lệnh thì dễ dang hơn. Tuy nhiên, chỉ là những lệnh thường trao đổi nhiều trên DĐ thôi. vd: hacth, pedit... không thể tạo ra hết được vì dung lượng rất lớn(như lệnh line hoặc arc ai cần hỏi làm gì). Khi bài viết nhiều không thể để lại trên DĐ thì lựa chọn và nén lại một phai nào đó để người mới gia nhập tự load về xem va tránh không lặp lại câu hỏi.

Mình cũng chỉ góp được chut ý kiến thế thôi. Ban quản trị cân nhắc tất cả các ý kiến để thực hiện

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn ý kiến đóng góp của Guest_MSDThanh.

Ý kiến của bạn cũng là suy nghĩ của ban quản trị CADViet. Nhưng sự thật hiện nay thì bài viết của chúng ta còn quá mỏng, chưa cần đến những biện pháp đó. Việc tổ chức các topic như thế nào là do các thành viên quyết định, bạn hoàn toàn có thể tạo được các topic theo tên lệnh như bạn muốn.

Sau một thời gian định kỳ, những topic có quá ít bài reply sẽ được xem xét để gộp với nhau (nhưng vẫn đảm bảo thống nhất về nội dung). Mục tiêu của CADViet là chỉ xoá bài viết không có giá trị, không bao giờ xoá bài viết vì nó cũ.

Trong tương lai, khi có lượng bài viết tương đối nhiều, CADViet sẽ tổng hợp và chắt lọc từng chủ đề thành các bài viết ở trang tin. Rồi biên tập thành các file pdf để các thành viên có thể tiện cho việc đọc offline cũng như lưu trữ.

Một lần nữa xin cảm ơn bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Nếu up không được, pdc gửi email vào cadviet@yahoo.com nhé.

Quản trị viên sẽ trả đường link về cho bạn và cũng để quản trị viên kiểm tra xem tại sao không upload được.

Tớ muốn làm MOD, được không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@architext: Chào bạn. Trước tiên tôi muốn cảm ơn sự nhiệt tình tham gia xây dựng diễn đàn của bạn. Điều đó tất cả các anh em trong bqt đều cảm thấy rất vui...Để làm MOD của cadviet không khó, nói đúng hơn là rất dễ. Bạn chỉ cần nhiệt tình thực sự với diễn đàn và các bài viết của bạn có chất lượng cao, đậm tính chia sẻ kinh nghiệm cũng như dữ liệu v.v. Chúng tôi sẽ xem xét bạn trong 1 thời gian nhất định rồi sau đó sẽ có câu trả lời bằng nhắn tin riêng tới nick của bạn. Thân ái. bqt.cadviet

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay