Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuongtrang

Góp ý về cách post bài của các bạn

Các bài được khuyến nghị

Trang xin góp ý với ý kiến của riêng Trang như sau:

Cad viet là diễn đàn, do đó kiến thức chúng ta chia sẻ là kiến thức mở không có tính áp đặt lẫn nhau. Nhưng nếu đã chia sẻ với kiến thức mở thì kiến thức hôm nay chưa chắc hay bằng ngày mai. Chúng ta cần đề cao tính sáng tạo. Cũng 1 vấn đề nhưng chúng ta có vô vàn cách giải quyết.

Nếu các bạn là những người chưa bao giờ sử dụng CAD nhưng vì 1 lý do nào đó, bạn cần hòan thành 1 file CAD. Bạn post lên sẽ có các bạn hỗ trợ làm giùm bạn.

Nhưng nếu các bạn là những người master về CAD thì chúng ta nên chia sẻ kiến thức về định hướng. Khả năng suy luận, đặt vấn đề. Nếu các bạn đã là master mà các bạn chỉ áp dụng y chang cách là từ năm này qua năm khác, việc làm đó sẽ làm chúng ta xa rời việc sáng tạo. Hãy sáng tạo hơn.

Hãy vì 1 diễn đàn CAD Viet Smart hơn.

Ai không đồng ý với ý kiến của mình có thể mời mình đi uống bia. :cheers: :cheers: He he he.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Vì ko muốn phải mời bạn đi uống bia nên đành phải đồng tình với ý kiến của bạn.

Bạn có thể nói rõ hơn ý trên bằng cách lấy ví dụ cụ thể không?

"Nếu các bạn đã là master mà các bạn chỉ áp dụng y chang cách là từ năm này qua năm khác" - Mình ko hiểu câu này.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vì ko muốn phải mời bạn đi uống bia nên đành phải đồng tình với ý kiến của bạn.

Bạn có thể nói rõ hơn ý trên bằng cách lấy ví dụ cụ thể không?

"Nếu các bạn đã là master mà các bạn chỉ áp dụng y chang cách là từ năm này qua năm khác" - Mình ko hiểu câu này.

@tuongtrang: Rất cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến khá hay (Tuy nhiên diễn đàn CADViet chúng ta hiện tại có gần 50.000 thành viên và sẽ hơn thế , có rất nhiều mem giỏi (thậm chỉ excellent) nhưng cũng có rất nhiều mem (mới ...) , "Hãy vì 1 diễn đàn CAD Viet Smart hơn" - thực hiện nó ... :cheers: ntn ?

@svba1608: Cũng dễ hiểu thôi, ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cad viet là diễn đàn, do đó kiến thức chúng ta chia sẻ là kiến thức mở không có tính áp đặt lẫn nhau. Nhưng nếu đã chia sẻ với kiến thức mở thì kiến thức hôm nay chưa chắc hay bằng ngày mai. Chúng ta cần đề cao tính sáng tạo. Cũng 1 vấn đề nhưng chúng ta có vô vàn cách giải quyết.

Nếu các bạn là những người chưa bao giờ sử dụng CAD nhưng vì 1 lý do nào đó, bạn cần hòan thành 1 file CAD. Bạn post lên sẽ có các bạn hỗ trợ làm giùm bạn.

Nhưng nếu các bạn là những người master về CAD thì chúng ta nên chia sẻ kiến thức về định hướng. Khả năng suy luận, đặt vấn đề. Nếu các bạn đã là master mà các bạn chỉ áp dụng y chang cách là từ năm này qua năm khác, việc làm đó sẽ làm chúng ta xa rời việc sáng tạo. Hãy sáng tạo hơn.

Ai không đồng ý với ý kiến của mình có thể mời mình đi uống bia. :cheers: :cheers: He he he.

Ban đầu tôi đọc bài của Trang chẳng hiểu bạn đang nói gì vì CADViet cũng chẳng áp đặt ai, và CADViet cũng không chê bai gì sự sáng tạo cả. Nhưng sau khi đọc bài mới nhất của bạn ở topic này topic này thì tôi mới hiểu lờ mờ. Tôi có một số suy nghĩ xin được nói ra dẫu rằng có thể một số người không vui.

Lúc nào Trang cũng đề cao tính sáng tạo nhưng cách tiếp cận vấn đề của bạn lại thiếu sáng tạo. Cái mà bạn gọi là định hướng, đặt vấn đề thì thật ra là đánh đố. Cái khó, cái sáng tạo trong việc diễn đạt là làm sao để mọi người bất chấp trình độ có thể hiểu được vấn đề một cách nhanh nhất, người chưa biết thì sẽ hiểu sơ sơ, người đã biết thì hiểu sâu sắc hơn nữa. Chứ không phải khơi gợi cho người ta nghĩ, chúng ta đều là những người đã đi làm hoặc chí ít cũng đã là SV chứ không phải là học sinh cấp 1 hay mẫu giáo mà cần phải cô giáo khơi gợi trí sáng tạo. Để giải quyết được vấn đề theo cách tiếp cận của bạn, không làm cho người giải quyết sáng tạo hơn chút nào cả, chỉ làm cho họ tốn một cơ số thời gian vô ích và không còn thời gian để sáng tạo.

Đặt ngược vấn đề, Giả sử Trang chưa từng đọc sách hoặc chưa ai nói cho bạn biết về vấn đề nào đó (Ví dụ dùng Script trong AutoCAD 2011), Trang có thể 'tự nghĩ' để giải quyết được không. Chắc chắn là không, chúng ta đâu phải nhà tiên tri Mohamet mà có thể biết được những điều chưa bao giờ học.

Tôi cũng như Trang đề cao sự sáng tạo nhưng phải là sự sáng tạo theo đúng nghĩa thuần khiết của nó, chứ không phải là cái áo đẹp khoác bên ngoài cho một vấn đề thiếu sáng tạo nào đó.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sự sáng tạo bắt buộc phải dựa trên nền tảng sẳn có. Tức là bạn phải có một nền móng vững chắc rồi thì bạn mới sáng tạo được. Như cái ý của bác học NEWTON đã nói : Sỡ dĩ tôi có thể trông xa hơn mọi người là vì tôi biết đứng trên vai người khổng lồ

@Trang : Bạn giải đáp các câu hỏi này thì Tue_NV mới đồng tình với bạn được.

Lạ thiệt??? Tại sao cứ phải là Lisp mới được àh? Vậy thành ra không có Lisp thì AutoCAD không làm được àh?

Bạn nào cho mình bài toán làm 1 việc gì đó mà AutoCAD không làm được đi??? :cheers:

Giúp tôi với:

1. Hãy tìm một điểm trong 1 đa giác bất kỳ, mà tại điểm này tôi có thể vẽ 1 vòng tròn có bán kính lớn nhất và vòng tròn này chỉ tiếp xúc trong với đa giác mà không cắt đa giác đó.

2. Có 1 đường cong trơn Spline. Hãy tìm n+1 điểm sao cho các điểm này chia đường cong này n đoạn có kích thước dài theo đường cong bằng nhau (không phải đường chim bay), và hãy giúp tôi vẽ 1 đa giác có n+1 cạnh đi qua n+1 điểm này sao cho n+1 cạnh tiếp xúc với đường cong :unsure:.

Bạn nào cho mình bài toán làm 1 việc gì đó mà AutoCAD không làm được đi??? :cheers:
Đây bạn :

Cho Text1 là số : 1

Cho Text2 là số : 2

Cho Text3 là 1 chữ bất kì

-> Bạn Trang Dùng CAD bấm chọn Text1; Text2 -> Sau đó Pick chọn Text3 -> Sẽ là số 3 được không? (1+2)=3

Nếu mình dùng CAD thì như sau : Nhìn vào Text1 thấy số 1 , Nhìn vào Text2 thấy số 2. Rút cái máy tính bấm tay ra :bấm 1+ 2 = 3 . Dùng ddedit -> chọn Text3 bấm số 3. Đơn giản mà dùng CAD như vậy đó.

Đơn giản chỉ là 2 Text , nếu mà là nhiều Text thì so le con mắt mất thui :wacko:

Bạn Trang có cách nào dùng CAD bấm chọn Text 1, Text2 -> Sau đó pick chọn Text 3 sẽ là Tổng số của Text1 và Text2 không nhỉ? Bạn nói ra bài toán thì mình ra rồi. Mình đang chờ câu trả lời của bạn

Mình thấy 2 câu nói này của bạn có vẻ không hợp nhau nhỉ?

AutoCAD hỗ trợ rất nhiều. Nếu bạn nắm vững hết AutoCAD thì bạn có thể làm được mọi thứ mà không cần đến AutoLisp.
Hài lòng với CAD cung cấp ư? Không bao giờ. Vì khi bạn làm sẽ có phát sinh. Nhưng với hiện tại thì với những gì AutoCAD cung cấp, bạn có thể gần như làm được mọi thứ.

Một cái thì bạn có thể làm được mọi thứ

Một câu thì gần như làm được mọi thứ.

Tue_NV không thích câu trả lời hàng hai như thế này. Bạn làm ơn giải thích hộ

Lạ thiệt??? Tại sao cứ phải là Lisp mới được àh? Vậy thành ra không có Lisp thì AutoCAD không làm được àh?

Bạn nào cho mình bài toán làm 1 việc gì đó mà AutoCAD không làm được đi??? :unsure:

Chính bạn mới lạ. Nếu cad làm đc tất cả mọi việc thì cad bày ra lisp, ARX ... để làm gì

Ngay bản thân cad đời sau làm những cái đời trước còn thiếu hoặc chưa hoàn chỉnh, chính những cái mới này đc phát triển từ lisp, ARX ... Nói như bạn thì kg cần nâng cấp gì hết

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có dịp nào ra miền Bắc mời anh 'tuongtrang' về lễ hội làng em uống riệu, đối thơ và tỉ thí võ nghệ với con gái làng em.

Mỗi người có một sở thích và đam mê riêng, ko ai giống ai, có người thích làm thơ, có người thích làm lisp...

Em vào diễn dàn mục đích để học mót và thư giãn. Thực tế ko phải ai cũng có nhiều thời gian để tìm hiểu sâu về AutoCAD. Theo em ai có kinh nghiệm gì hay hãy bớt chút thời gian chia sẻ với cộng đồng càng viết rõ ràng cụ thể và tỉ mỉ càng tốt !

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu may mắn thì khoảng tuần đầu tiên của tháng 11 mình sẽ ra Hà nội. Con gái miền Bắc vừa xinh lại vừa rất sắc sảo. Mình lại mập ú nên nếu có tỷ thí võ nghệ chắc sử dụng tuyệt chiêu "Rồng cuộn tròn vo". :cheers:

Theo em ai có kinh nghiệm gì hay hãy bớt chút thời gian chia sẻ với cộng đồng càng viết rõ ràng cụ thể và tỉ mỉ càng tốt ! --> Điều này mình biết, tại.... lười. hehehe. Anh em diễn đàn thông cảm. Mập ú tròn quay nên hơi lười. :cheers:

Hãy phát huy điểm mạnh thay vì sửa chữa điểm yếu.

Cảm ơn anh đã quá khen,

Con gái làng em ko xinh như con gái ở quần đảo Haiti

Ko sắc sảo như con gái Ecuador

Ko sòng phẳng như con gái Campuchia

Con gái làng em da trắng hồng tươi như con gái Hồng kông chứ ko đen như con gái Cuba đâu anh ạ!

Lễ hội làng em vào ngày12 tháng 2 âm lịch hàng năm có nhiều trò chơi dân gian vui lắm anh ạ!

= >..lười là điểm yếu của anh . Vậy điểm mạnh của anh là gì?

(Em ko có điểm mạnh nên quanh năm phải sửa chữa điểm yếu của mình thôi anh ạ! Khổ thế đấy!)

Chúc anh gặp may mắn trong những ngày tới!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đồng ý với ý kiến của bác về Trang, cách Trang thực hiện trong diễn đàn là không ổn. Tôi đã đọc rất nhiều bài của Trang nhưng tôi thấy hình như đấy đều là những bài giới thiệu về phần mềm của mình hoặc nói một cách rất chung chung, không đi thẳng vào vấn đề cần giải quyết.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi không đồng ý với ông "tuongtrang" gì đó.Có thể CAD làm được nhưng rất mất thời gian. Tôi VD thử nhé: Bạn làm một công trình XD cần tọa độ của khoảng 10 cái nhà, mỗi nhà giả sử cần tạo độ của 4 điểm trên mặt bằng (Đã có bình đồ của cả khu vực rồi) như vậy là có 40 điểm tạo độ. Như bạn làm bằng CAD thì ngồi Pick từng điểm bằng CAD(vì CAD làm được mà). Trong khi Lisp lại làm việc này rất nhanh. Bạn dùng cái nào?

Có thể là bạn chưa bao giờ phải làm nhưng công việc đo nên không biết Lisp tiện dụng hơn ở chỗ nào?

Theo tôi thì ko nhất thiết phải dùgn cái gì mà là đối với công việc đấy dùng cái gì thì sẽ nhanh nhất, mà trong một số công việc thì Lisp lại nhanh hơn hẳn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1-Cad viet là diễn đàn, do đó kiến thức chúng ta chia sẻ là kiến thức mở không có tính áp đặt lẫn nhau. Nhưng nếu đã chia sẻ với kiến thức mở thì kiến thức hôm nay chưa chắc hay bằng ngày mai. Chúng ta cần đề cao tính sáng tạo. Cũng 1 vấn đề nhưng chúng ta có vô vàn cách giải quyết.

2-Nếu các bạn là những người chưa bao giờ sử dụng CAD nhưng vì 1 lý do nào đó, bạn cần hòan thành 1 file CAD. Bạn post lên sẽ có các bạn hỗ trợ làm giùm bạn.

3-Nhưng nếu các bạn là những người master về CAD thì chúng ta nên chia sẻ kiến thức về định hướng. Khả năng suy luận, đặt vấn đề. Nếu các bạn đã là master mà các bạn chỉ áp dụng y chang cách là từ năm này qua năm khác, việc làm đó sẽ làm chúng ta xa rời việc sáng tạo. Hãy sáng tạo hơn.

Ai không đồng ý với ý kiến của mình có thể mời mình đi uống bia. :D :tongue2: He he he.

1- Theo bạn thì cadviet hiện nay có nội quy không được trả lời 1 câu hỏi theo nhiều hướng khác nhau à?

2- Nhờ với mục đích gì nửa kìa. Chứ những bạn học không lo học mà toàn nhờ làm bài tập giùm thì chưa bao giờ các mem giúp việc đó cả.

3- Tất cả các yêu cầu hầu hết mình thấy đều được các mem bàn luận và đưa ra nhiều cách giải quyết. Còn cái gì chỉ cần dùng lệnh gì thì nói tên lệnh cho nó tròn chứ đặt vấn đề nửa thì hơi lâu :D .

Nói gì thì nói mình thì thấy cadviet có tính phản ứng nhanh. Vấn đề đưa ra thì sẽ có trả lời (trừ các trường hợp quá đặc biệt). Một ngày không vào thì số lượng bài viết mới là ít nhất 2 trang. Mình thấy như vậy là ổn. Đặc biệt cadviet còn có tính gây nghiện nửa (đối với mình và nghe một số bạn nửa cũng nói thế :D )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi không đồng ý với ông "tuongtrang" gì đó.Có thể CAD làm được nhưng rất mất thời gian. Tôi VD thử nhé: Bạn làm một công trình XD cần tọa độ của khoảng 10 cái nhà, mỗi nhà giả sử cần tạo độ của 4 điểm trên mặt bằng (Đã có bình đồ của cả khu vực rồi) như vậy là có 40 điểm tạo độ. Như bạn làm bằng CAD thì ngồi Pick từng điểm bằng CAD(vì CAD làm được mà). Trong khi Lisp lại làm việc này rất nhanh. Bạn dùng cái nào?

Có thể là bạn chưa bao giờ phải làm nhưng công việc đo nên không biết Lisp tiện dụng hơn ở chỗ nào?

Theo tôi thì ko nhất thiết phải dùgn cái gì mà là đối với công việc đấy dùng cái gì thì sẽ nhanh nhất, mà trong một số công việc thì Lisp lại nhanh hơn hẳn.

Thực chất thì dùng cad có 1 cách nhanh hơn 1 tí. Mình thấy mấy anh giao thông lấy tọa độ nút tim đường bằng cách vẽ đường pline qua các nút. Dùng lệnh li chọn pline đó. Sau đó copy cái danh sách tọa độ này ra. Đấy nếu dùng cad sáng tạo như bạn tuongtrang bảo thì là dùng như vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ban đầu tôi đọc bài của Trang chẳng hiểu bạn đang nói gì vì CADViet cũng chẳng áp đặt ai, và CADViet cũng không chê bai gì sự sáng tạo cả. Nhưng sau khi đọc bài mới nhất của bạn ở topic này topic này thì tôi mới hiểu lờ mờ. Tôi có một số suy nghĩ xin được nói ra dẫu rằng có thể một số người không vui.

Lúc nào Trang cũng đề cao tính sáng tạo nhưng cách tiếp cận vấn đề của bạn lại thiếu sáng tạo. Cái mà bạn gọi là định hướng, đặt vấn đề thì thật ra là đánh đố. Cái khó, cái sáng tạo trong việc diễn đạt là làm sao để mọi người bất chấp trình độ có thể hiểu được vấn đề một cách nhanh nhất, người chưa biết thì sẽ hiểu sơ sơ, người đã biết thì hiểu sâu sắc hơn nữa. Chứ không phải khơi gợi cho người ta nghĩ, chúng ta đều là những người đã đi làm hoặc chí ít cũng đã là SV chứ không phải là học sinh cấp 1 hay mẫu giáo mà cần phải cô giáo khơi gợi trí sáng tạo. Để giải quyết được vấn đề theo cách tiếp cận của bạn, không làm cho người giải quyết sáng tạo hơn chút nào cả, chỉ làm cho họ tốn một cơ số thời gian vô ích và không còn thời gian để sáng tạo.

Đặt ngược vấn đề, Giả sử Trang chưa từng đọc sách hoặc chưa ai nói cho bạn biết về vấn đề nào đó (Ví dụ dùng Script trong AutoCAD 2011), Trang có thể 'tự nghĩ' để giải quyết được không. Chắc chắn là không, chúng ta đâu phải nhà tiên tri Mohamet mà có thể biết được những điều chưa bao giờ học.

Tôi cũng như Trang đề cao sự sáng tạo nhưng phải là sự sáng tạo theo đúng nghĩa thuần khiết của nó, chứ không phải là cái áo đẹp khoác bên ngoài cho một vấn đề thiếu sáng tạo nào đó.

Hay ạ, Bác nói rất đúng. 1 điểm 10)):

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài viết đầu tiên của chủ topic nghe giống ... bản phương hướng ở các hội nghị :)

Điều quan trọng nhất là ... chẳng hiểu bạn nói gì cả, mỗi người sau đó góp một ý kiến và có thể nó đã rời xa ý kiến ban đầu của chủ thớt!

Theo mình, nếu có đề nghị gì đó, tốt nhất là gạch đầu dòng bạn ạ, sử dụng các câu từ ngắn gọn và súc tích. Nếu cần phải phê bình (một cách xây dựng) thì cần có dẫn chứng cụ thể (ở topic nào, ở bài viết nào...) để người khác có cái nhìn khách quan với ý kiến của bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoằn vẽ bằng lệnh gì thì 2 lúa ko biết. 2 lúa thì vẽ bằng spl + revolve. :D

Cái sừng trâu của bác Hoằn thì pó tay, 2 lúa nghĩ bác làm từ shop, sau nhìn kỹ thấy bác Hoằn chơi bằng cad lun. :D

Hình em shop trên AutoCAD , AutoCAD2013 bị lỗi em shop trên 2007, dòm nó hơi bị lem nhem như cóc gặm tí. (Nó là hình ảnh 3D của bản vẽ 2D chi tiết ống nối ở bài viết trên).

Bài viết của Hoằn sáng nay bị xóa??? Không hiểu lí do gì anh Hai Lúa có biết không ???

Em có thắc mắc, nếu bài viết của em có gì chưa ổn thì chỉ xóa bài viết của em thôi chứ, sao lại xóa cả chủ đề của chủ thớt: micklaka1

Nguồn: http://www.cadviet.c...=0

Em rất mong được sự góp ý của các bác và giải thích lý do xóa thớt của chủ thớt micklaka1 , em xin trân trọng cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Topic trên chỉ chuyển thùng rác chứ chưa xóa mà Hoằn. Cách đây 2 ngày có 2 topic mình vừa trả lời xong thì biến mất luôn chứ ko thấy trong thùng rác. Mình đón chắc chủ thớt vi phạm cái gì đó chứ ko phải do mình. Nên cũng kệ.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bài viết của Hoằn sáng nay bị xóa??? Không hiểu lí do gì anh Hai Lúa có biết không ???

Em có thắc mắc, nếu bài viết của em có gì chưa ổn thì chỉ xóa bài viết của em thôi chứ, sao lại xóa cả chủ đề của chủ thớt: micklaka1

Nguồn: http://www.cadviet.c...=0

Em rất mong được sự góp ý của các bác và giải thích lý do xóa thớt của chủ thớt micklaka1 , em xin trân trọng cảm ơn!

Hoằn phải viết bài cẩn trọng nhé. Hôm qua anh thấy Hoằn viết bài vào chủ đề của Mod THE HIEP đã bị xóa, hôm nay lại bị xóa là đúng thôi.

Chỉ tiếc là vì em mà mấy cái bản vẽ chế tạo cơ khí của nước ngoài, gọi là của hiếm anh gửi lên cho chủ thớt bị cho vào thùng rác.

Đã chơi là phải hiểu luật chơi hoanghaiyp đã bị khóa nick vì không hiểu luật chơi, pót bài không đúng chỗ lạ còn gây gối trật tự cãi lại Mol. Khi đã hiểu luật chơi mọi thứ trở nên đơn giản. Kể từ khi hoanghaiyp lập cái nick mới là Hai_YenLang cũng muốn yên lặng mà Hoằn vẫn bắt Hai_YenLang cóc phải mở miệng , đây là lần thứ 2 rồi!

Để hiểu luật chơi, Hoằn hãy vào đây đọc và đọc thật kỹ để hiểu về luật chơi

là làm thế nào để bài viết ko bị xóa:

http://www.cadviet.c...topic=1813&st=0

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Topic trên chỉ chuyển thùng rác chứ chưa xóa mà Hoằn. Cách đây 2 ngày có 2 topic mình vừa trả lời xong thì biến mất luôn chứ ko thấy trong thùng rác. Mình đón chắc chủ thớt vi phạm cái gì đó chứ ko phải do mình. Nên cũng kệ.

Vậy là số em vẫn còn hên hơn anh! :rolleyes: :rolleyes:

Em vẫn còn tìm kiếm được "hồn"... cốt của bài viết trong thùng rác hi hi...

Cuối năm ngoái có một chủ đề bên Thư giản, bên trong có nội dung mời gọi mọi người viết bài đóng góp ý kiến. Chỉ có em và anh Tuệ nhiệt tình , lôi hết gan ruột ra để viết . Cuối cùng cũng bị chủ thớt xóa không thương tiếc...

:(

Bài viết Đóng góp, góp ý chân thành mà bị di chuyển ra chổ khác mà mình không nhận được tin nhắn gì cả thì buồn lắm ...!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoằn phải viết bài cẩn trọng nhé. Hôm qua anh thấy Hoằn viết bài vào chủ đề của Mod THE HIEP đã bị xóa, hôm nay lại bị xóa là đúng thôi.

Hi hi... :D :D :D Tự vì em thấy tên chủ đề là: [sHARE] Nơi giao lưu chia sẻ mẹo vặt CAD, lại có tay thòi bói nào ứ, vào viết bài bốc... thơm dậy mùi rau... húng chó, nên em vào cho thêm tí mắm tôm cho nó bốc ... mùi lên thôi mà!

Ai ngờ chủ thớt lại giận cá chém luôn cả thớt khác là của chủ thớt micklaka1 , thế mới buồn cười chứ lị ! Hi hi... :D :D :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phần bài viết em đã Reply buổi chiều hiện không còn tồn đọng nữa, em sửa lại bài viết này

Chỉnh sửa theo Hoằn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay