Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
duy782006

[Đã xong] Lệnh undo sau khi thực hiện lisp

Các bài được khuyến nghị

Sau khi thực hiện một lệnh lisp nếu thực hiện lệnh undo thì chỉ undo được từng bước trong cả chuỗi thao tác vừa thực hiện bởi lisp.

Các bác có cách nào để undo cả một chuỗi thao tác của lisp luôn không. Thấy trong sách bảo là dùng undo begin nhưng hông biết làm sao. mong các bác chỉ giúp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sau khi thực hiện một lệnh lisp nếu thực hiện lệnh undo thì chỉ undo được từng bước trong cả chuỗi thao tác vừa thực hiện bởi lisp.

Các bác có cách nào để undo cả một chuỗi thao tác của lisp luôn không. Thấy trong sách bảo là dùng undo begin nhưng hông biết làm sao. mong các bác chỉ giúp.

Khởi đầu của chuỗi lệnh lisp bạn sử dụng:

(command ".undo" "BE")

kết thúc, bạn dùng lệnh

(command ".undo" "E")

Các lệnh nằm giữa hai dòng này sẽ chỉ undo bằng 1 bước.

Hãy thật thận trọng khi dùng 2 mã này! Bởi lệnh undo begin mà không có undo end thì nhiều trường hợp sẽ làm mất dữ liệu đang vẽ chỉ bằng một lệnh undo (lệnh undo này đó sẽ undo tất cả các thao tác kể từ lệnh undo begin).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trường hợp như bạn nói thì dùng Undo MARK, undo BACK có lẽ tiện hơn

(command "undo" "M")

;;LISPCODE

Sau đó nếu muốn undo thì dùng

(command "undo" "B")

Ngòai ra nếu bạn có cách nào đó đếm được bao nhiêu command thì cũng có thể dùng undo với số nguyên= số command muốn undo

Lưu ý: Ở đây là số lần Command chứ không phải lệnh LISP

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn hai bác nhiều.

Trường hợp dùng Undo begin thì hồi dùng chương trình san nền của Hải Hòa hình như họ dụng chức năng này.

Có 1 lần em thực hiện lệnh gì gì đó không nhờ lắm thì bản vẽ mất trọi trơn phần đã làm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay