Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
noname000

Lỗi hiển thị trên Revit, giúp với!

Các bài được khuyến nghị

103471_untitled_1.jpgTình hình là khi mình muốn vẽ 1 dầm với đỉnh dầm trùng với LV1 thì khi xem trên mặt bằng sẽ không thấy và còn hiện lên 1 bảng thông báo là vào trong Visibility Setting để chỉnh. Khi làm tương tự với Lv2 thì nhìn thấy dầm, nhưng lại không chọn được vào dầm.
Bạn nào biết chỉnh thì giúp mình với nhé, mình mới bắt đầu làm quen với Revit thôi.
À tiện thể add nick mình trao đổi chém gió luôn: https://www.facebook.com/ngo.minhtuan.94

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

thông thường là có 2 nguyên nhân: 1 là bạn đã ẩn dầm trong  Visibility Setting ( mở hình chiếu 3D không thấy dầm). 2 là bạn kiểm tra lại View Range cái dầm nó nằm ngoài khoảng nhìn thấy ( lúc này trong hình chiếu 3D có thể nhìn thấy dầm nhưng trong mặt bằng không thấy). còn trường hợp bạn chọn hơm được do bạn sử dụng view kiến trúc đi vẽ kết cấu.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thông thường là có 2 nguyên nhân: 1 là bạn đã ẩn dầm trong  Visibility Setting ( mở hình chiếu 3D không thấy dầm). 2 là bạn kiểm tra lại View Range cái dầm nó nằm ngoài khoảng nhìn thấy ( lúc này trong hình chiếu 3D có thể nhìn thấy dầm nhưng trong mặt bằng không thấy). còn trường hợp bạn chọn hơm được do bạn sử dụng view kiến trúc đi vẽ kết cấu.

Đúng rồi bạn, mình chọn Template DefaultMetric để vẽ, vậy có cách nào chỉnh View trên template này giống với Template Structural Analysis không? mình mò trong Visibility Setting mà không được. Nếu không được thì có phải là khi thực hiện 1 công trình thì phải vẽ kiến trúc riêng trên 1 Template, rồi lại vẽ riêng kết cấu trên 1 Template à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi bạn, mình chọn Template DefaultMetric để vẽ, vậy có cách nào chỉnh View trên template này giống với Template Structural Analysis không? mình mò trong Visibility Setting mà không được. Nếu không được thì có phải là khi thực hiện 1 công trình thì phải vẽ kiến trúc riêng trên 1 Template, rồi lại vẽ riêng kết cấu trên 1 Template à?

thông thường khi bạn chọn kiến trúc thì có thể chỉnh sửa được kết cấu luôn

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thông thường khi bạn chọn kiến trúc thì có thể chỉnh sửa được kết cấu luôn

Ý mình là khi mình đang thể hiện bản vẽ trên Template DefaulMetric,Sau đó muốn thể hiện bản vẽ kết cấu giống với Template Structural Analysis ( nét dầm bên dưới sàn là nét đứt ..v..v)thì làm như thế nào? Vì mình vào phần VG chỉnh nhưng nó không thể ra giống bên teamplate kết cấu được. Vậy khi mình muốn tạo 1 bản vẽ với đầy đủ cả kiến trúc và kết cấu thì phải vẽ trên 2 template khác nhau à?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi bạn ơi. vì bên bển kiến trúc và kết cấu do 2 thằng khác nhau thực hiện chứ hơm như ở Việt Nam một ông làm tất tần tật

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi bạn ơi. vì bên bển kiến trúc và kết cấu do 2 thằng khác nhau thực hiện chứ hơm như ở Việt Nam một ông làm tất tần tật

Thanks bạn nhiều. Thì ra là như thế. Mà giờ mình muốn kiếm Extensions thép hình để vẽ xà gồ thì kiếm ở nguồn nào bạn nhỉ, mình search google không ra

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

kiếm trong cái thư viện của nó ý. mình cũng hơm rành về kiến trúc kết cấu lắm mình đang làm MEP thui

Hì, thằng Revit này hay, nhưng mà nhược điểm của nó là khó làm quen với tài liệu khó tiếp cận không phổ biến như cad. Cứ loằng ngà loằng ngoằng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn đang vẽ dầm kết cấu trên bản vẽ kiến trúc nên không hiển thị là đúng rồi. muốn hiển thị thì chuyển qua bản vẽ kết cấu nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị lỗi giống bạn và mình đã sửa được. Cái này là do giới hạn tầm nhìn vì bạn vẽ ở lever 2 nên bạn chỉ thấy dc từ cot sàn lever2 lên thôi. Bạn chỉnh bằng cách vào View range trong properties rồi chỉnh lại level quan sát như hình đính kèm là được.81217_1.png81217_2.png

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo