Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
svba1608

Diễn đàn Cadviet - một năm gắn bó và chia sẻ!

Các bài được khuyến nghị

Tự vì em thấy anh Tuệ viết bài giận và thương nên em tự vơ vào mình thôi mờ, em cũng chỉ mong được anh ứ giận thôi chị ạ!

Cảm ơn anh rất hân hạnh được làm quen với anh! chúc anh vạn sự như ý!

Mình sinh năm 1975, còn Hà Anh?. H.Anh đã có gia đinh chưa, hiện giờ bạn làm gì? :D

ở trên là tin nhắn mới nhất em mới nhận được. Trên diễn đàn em chỉ nói chuyện được nhiều với chị Svba và Anh Tuệ thôi.

Cảm ơn tất cả các bác đã gửi tin nhắn cho em, em vui lắm, em xin lỗi vì có tin nhắn em không hồi đáp được vì em bận rộn, công việc, tranh thủ lúc buồn ngủ em mới vào diễn đàn

Sao lại bỏ quên trích dẫn của ph

ph cũng có nhiều tc với ha mà :tongue2:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Sao lại bỏ quên trích dẫn của ph

ph cũng có nhiều tc với ha mà :tongue2:

Thú thực em rất quý cá tính của anh, luôn nói thẳng nói thật, có lúc nói ngang nữa ... nhưng trên hết vẫn là người có hậu. Anh thuộc dạng người mất lòng trước được lòng sau.

Làm sư phụ của mình không phải dễ phải không,,,,hehe

Em cảm ơn và biết ơn anh nhiều, vì từ câu đố của anh, khiến em thích câu đố. Cũng từ việc ra đố và giải đố mà em có điều kiện gần gũi, hiểu biết và thân quen với anh Tuệ và chị Svba là người đã động viên và chia sẽ những niềm vui nỗi buồn trên CADViet. com, yêu các bác các anh chị trên diễn đàn hơn đồng thời cũng giúp em yêu cuộc sống hơn, quên đi nỗi mệt nhọc trong công việc hàng ngày.

Không phải em " bỏ quên trích dẫn của ph ". Cũng là em đợi dịp anh công bố:"đủ tuổi" thôi mờ!

Ý kiến của em, chúng ta vào điễn đàn để học tập và thư giãn . Ra câu đố và giải câu đố là một hình thức thư giãn học mà chơi, chơi mà học. Giải đố cũng giống ngồi thiền nhưng tác dụng của nó cao hơn ngồi thiền rất rất nhiều, tuy rằng thì mà là ko được tĩnh tâm như ngồi thiền.

Theo em chúng ta nên ko nên ăn thua hơn kém ở chỗ giải đố này. Nếu quan niệm người ra đố là người tài giỏi hơn người, người giải đúng câu đố cũng cũng tài giỏi hơn người thì buồn cười lắm í. Nếu thế thì chả ai dám ra câu đố và những người thiếu tự tin cũng ko dám giải đố. Và từ đây có thể suy ra những người ko giải đố là những người kém hết cả á…Túm lại nhờ có câu đố này mà nhiều người biết thêm được lệnh solid của bác svba1608 ko nên trách nhau ở đây dù có quá lời ta cũng cứ mỉm cười với nhau. Để từ đó tự nhìn nhận lại mình để có cư xử đúng với nhau. Cái quan trọng chúng ta thẳng thắn trung thực với nhau là được, tranh luận phải ồn ào phải đao to búa lớn mới vui các bác a!

Em nghĩ những lời nói “có vẻ “ ko được khiên tốn của anh ph168xd chính là hình thức kích cầu, lôi kéo mọi người cùng tham gia giải đố. Vì anh ấy không muốn tự mình đưa ra câu đố rồi tự mình giải đố. Âu cũng là điều dễ thông cảm.

Có như thế anh Tue_NV mới tức khí mở két bạc lôi ra cái lệnh {– H} đã cất giấu từ lâu phải ko các bác…he he he . Hôm nay em được một bữa cười mỏi hết cả răng… he he he…

@ anh Tue_NV: Xem bài giải của bác Svba1608 em nghĩ ngay đến lệnh quen thuộc lệnh đó có chữ cái đầu tiên là chữ { P } anh à. Lệnh này nhanh hơn lệnh {–H} bảo đảm đúng với hình ảnh anh ph168xd gửi lên có ô mầu đen nền trắng.

Nếu em có đưa ra chắc anh ph168xd sẽ trả lời kiểu như anh Long Vũ trong chương trình chiếc nói kỳ diêu: Câu trả lời của bạn rất đúng, rất tiếc là ko phải ô chữ này,,,

Hehe, chát đê

Em hỏi anh một câu khí ko phải:

Anh có gì chưa? Nếu chưa có gì và ko chê em giới thiệu cho anh em gái của em- Hoa hậu làng vừa tròn 19 mùa hoa nở. Anh chịu ko?

Nếu anh có gì rồi em xin lỗi anh nhé, đừng giận em, tội nghiệp em lắm anh Phong ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hôm nay là ngày kỷ niệm tròn một năm em tham gia Diễn đàn Cadviet. Thời gian qua, Diễn đàn Cadviet với em đã luôn là người bạn thân thiết. Ở đây, thực sự em đã học hỏi được rất nhiều điều. Có những khi, em cảm thấy mình thực sự "nghiện Cadviet". Ngày nào không vào là cảm thấy khó chịu vô cùng. Những ngày đầu, em chỉ chăm chăm vào để học mẹo sử dụng Autocad. Nhưng càng ngày em càng quan tâm đến các Forum "Thư giãn", "Thảo luận vỉa hè". Em bắt đầu hay đọc tâm sự của các thành viên và nhận thấy trên Diễn đàn mọi người sống rất tình cảm. Có nhiều bài viết thực sự làm em cảm thấy tâm đắc và phải suy nghĩ. Có những khi cứ ngồi gật đầu, có những khi lại ngồi cười một mình.

Em đặc biệt thích những bài viết của chị Happyfeet trong topic: “Chuyện đời thường” và “Khi ta gửi đi 2 nụ cười”…Và rất nhiều, rất nhiều bài viết hay mà em không thể kể hết ra đây.

Với Diễn đàn, em đã có được những giây phút vui bất ngờ. Ví dụ như ban chuyên án CV01 của anh tucdrom, anh mr.vui, anh cadviet244 và anh Tue_NV trong topic "Thơ của mem" chắc hẳn đã làm em và chị haanh cười như nắc nẻ. Giống như chị haanh đã nói: “Hôm nay là một ngày vui buồn cười và vui nhất thế giới”. Quả thật, hôm đó rất vui.

...........................................................................

Chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

Chúc Diễn đàn Cadviet ngày càng phát triển!

Ngày này năm ngoái là ngày kỷ niệm ngày topic này ra đời. Cũng là kỉ niệm ngày svba1608 tham gia CADVIET tròn được 2 năm. Những kỉ niệm giữa các thành viên thật khó quên được, dù chưa 1 lần gặp mặt, dù chưa được 1 lần bắt tay, và ôm hôn thắm thiết. :cheers: :cheers:

Chúc các bạn, các anh, chị em trên diễn đàn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống.

Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

Xin cảm ơn rất nhiều

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
… Có lẽ em nên kết thúc bài "diễn văn" kỷ niệm này bằng mấy câu thơ:

Em tìm anh mong được sẻ chia những “Chuyện đời thường”

Anh lại mải mê “Nhìn hình tóm chữ”

Em “Đến với bài thơ hay” mong được sẻ chia niềm tâm sự.

Gặp anh Tue_NV “Viết lisp theo yêu cầu”

Và chị Hà Anh “bể phốt” đang ở đâu?

Sao không về đây “Đố vui” cùng Autocad.

“Khi ta gửi đi hai nụ cười” ta sẽ gặp Happyfeet.

Ôi, mọi người đừng cười nhé, em muốn làm một bài thơ có tên thật nhiều topic và tên thật nhiều thành viên trong Diễn đàn, nhưng em chỉ biết thích thơ thôi, còn cái tài làm thơ của em nó có hạn. Nhờ các bác, các anh, các chị giỏi thơ viết tiếp vậy. Em cảm ơn!

“Ha Anh: Chào chị Svba!

Nếu có thời gian rỗi chị tham gia giải đố cho vui.

Nếu bận học thì chị cứ tập trung nhiều thời gian vào học tập! Chúc chị và gia đình gặp nhiều may mắn. Em cũng cảm ơn chị nhiều vì thời gian qua chị đã nhiệt tình tham gia giải câu đố của em. Ra câu đố ko có người giải em cũng nản, nhưng ko sao chị ạ! Em lúc nào cũng vui, ko có thời gian để buồn đâu chị ạ

Meo Mun: vâng, cảm ơn chị

Ha Anh: Lúc nào giải được tự nhiên nghĩ ra chị ạ, còn nếu cố để giải thì sẽ ko giải được đâu. Cũng như em muốn làm một bài thơ về chủ đề nào đó nhưng nghĩ mài ko ra một câu. Nhưng cũng lúc em em nghĩ bài thơ chỉ 15 phút, dòng thơ cứ chảy trong ý nghĩ, đang nằm vội vùng dậy lấy bút ghi lại. Chị hãy giành nhiều thời gian vào học tập để đạt kết quả cao trong luận văn tốt nghiệp!Chúc chị luôn khỏe và gặp nhiều may mắn! tạm biệt chị! hẹn gặp lại chị sau!”

"Vo Quang Tue: Mà anh thắc mắc một điều nữa

Meo Mun: vâng

Vo Quang Tue: Không biết svba và Hà Anh thì ai là chị ai là em nữa.

Meo Mun: anh thắc mắc thế à, lạ thật đó,

hình như, anh ít khi vào xem profile của thành viên nhỉ

nếu ko, anh sẽ có câu trả lời ngay,

Vo Quang Tue: Nói cho vui chứ câu hỏi đó không quan trọng với anh. Với anh điều quan trọng với anh là anh rất quý 2 chị em

Meo Mun: À vâng, em cũng nói cho vui, chứ câu trả lời đó ko quan trọng. Quan trọng là câu hỏi đó thể hiện sự quan tâm. Và em cảm ơn vì điều đó.

Vo Quang Tue: Cảm ơn em "

Chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

"Anh không cho phép em được khóc!"

Thân tặng anh Tuệ

Em không được xinh tươi và duyên dáng

Như vợ hiền duy nhất của riêng anh

Có dịp nào nếu nhìn thấy Hà Anh

Xin anh chớ có quay lưng ngoảnh mặt

Tay em đây xin mời anh xiết chặt

Để một lần em gục xuống vai anh

Để được nghe:"Đừng làm thế Hà Anh,

Cứng rắn lên Hà Anh ơi, đừng khóc !"

Anh Tuệ ơi sao không cho em khóc

Nước mắt rơi sẽ rửa sạch nỗi buồn

Đôi mắt em là cửa sổ tâm hồn

Nhìn vào đó em tin anh thấu hiểu...Chiều 26-10-2009- Em Trần Hà Anh

Ngày này năm ngoái là ngày kỷ niệm ngày topic này ra đời. Cũng là kỉ niệm ngày svba1608 tham gia CADVIET tròn được 2 năm. Những kỉ niệm giữa các thành viên thật khó quên được, dù chưa 1 lần gặp mặt, dù chưa được 1 lần bắt tay, và ôm hôn thắm thiết. :cheers: :cheers:

Chúc các bạn, các anh, chị em trên diễn đàn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc và thành đạt trong cuộc sống.

Chúc diễn đàn ngày càng phát triển.

Xin cảm ơn rất nhiều

Em bắt đền anh Tuệ , bài anh trích dẫn làm em nhớ chị Hà em và cháu trai em đến nao lòng anh ạ!

Anh Tuệ ơi! Em nhớ có lần chị Hà em bảo nếu có dịp thuận lợi, vợ chồng chị Hà em sẽ vào thăm vợ chồng anh và các cháu.

Em cũng xin chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

Em tin rằng dẫu chỉ gặp nhau trên mạng ảo, dẫu không một lần được nắm chăt tay nhau nhưng tình cảm của những người yêu diễn đàn Cadviet.com sẽ không bao giờ phai nhạt theo năm tháng…

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em bắt đền anh Tuệ , bài anh trích dẫn làm em nhớ chị Hà em và cháu trai em đến nao lòng anh ạ!

Anh Tuệ ơi! Em nhớ có lần chị Hà em bảo nếu có dịp thuận lợi, vợ chồng chị Hà em sẽ vào thăm vợ chồng anh và các cháu.

Em cũng xin chúc các bác, các anh chị em, các thành viên Cadviet sức khỏe, hạnh phúc, vạn sự như ý!

Em tin rằng dẫu chỉ gặp nhau trên mạng ảo, dẫu không một lần được nắm chăt tay nhau nhưng tình cảm của những người yêu diễn đàn Cadviet.com sẽ không bao giờ phai nhạt theo năm tháng…

Hề hề hề,

Đừng tưởng rằng chỉ mình bác nhớ thôi nha. Mình cũng nhớ đáo để. Mà bác vừa mới về thăm u kia mà???? Có kiếm được chút hạt "mắc khén" nào không???

Mình còn chửa biết bao giờ mới được về với u đây, hề hề hề......

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hề hề hề,

Đừng tưởng rằng chỉ mình bác nhớ thôi nha. Mình cũng nhớ đáo để. Mà bác vừa mới về thăm u kia mà???? Có kiếm được chút hạt "mắc khén" nào không???

Mình còn chửa biết bao giờ mới được về với u đây, hề hề hề......

Ôi bác Bình, đọc bài viết của bác em nghĩ bác ở miệt vườn Nam bộ khi bác nói trong bài viết Chủ Nhật(12-09-2010) HỌP MẶT OFFLINE CADVIET:

“Cái món hạt tiêu rừng này nói làm mình thèm quá và nhớ nhà quá. Quê tớ gọi nó là hạt xẻn chứ không phải là mắc khén” em thấy lạ quá cơ! Phải chăng bác đã từng công tác ở núi rừng miền Bắc quê em???

Em có đem thắc mắc hỏi chị Hà em, chị dâu em bảo hình như bác Bình cũng là người Bắc vào Nam công tác, không biết có phải vậy không bác?

Em về quê, được chị Hà em đãi món cá Pỉnh Tộp là món ăn mang hương vị đặc trưng của núi rừng Tây Bắc do chính tay chị Hà em nướng. Em nói nhớ chị Hà em, thực ra là em nhớ hương vị cay, chua, đắng, mặn, ngọt... cuả ớt, tỏi, gừng, sả, riềng... và 1 gia vị đặc trưng không thể thiếu Mắc khén (hạt tiêu rừng).

Nướng cá cũng được coi là cả một nghệ thuật công phu, đầy cá tính và khó hơn cả viết lisp hay làm thơ bác ạ. Em vụng về lắm ứ, không biết chế biết nấu ăn đâu, tự vì em lười mà hê hê hề hề…Em vui vì chị Hà em là người miền “rơm rạ”nhưng cũng thành thạo việc xoa bột riềng và thính gạo. Đôi bàn tay quen gõ bàn phím của chị dâu em đã thuần thục việc kẹp cá vào tre bương để nướng bằng gỗ củi ít khói trên núi đá , bác ạ!

Em nhớ cháu trai con chị Hà em lắm bác ơi, hôm em về quê bế cháu, nó không theo cứ khóc hoài theo mẹ làm em tức muốn khóc lên mà không tài nào khóc được bác ạ!

Ước gì có dịp nào về quê , gặp bác trên tầu hỏa, em sẽ mời bác về thăm quê hương em thưởng thức hương vị đặc sản của núi rừng do chính bàn tay của chị dâu em chế biến, em sẽ vui và tự hào về chị dâu em lắm lắm!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất cảm ơn anh Tue_NV và mọi người đã nhớ đến topic này của em! Thêm một năm nữa qua đi, em vẫn nhận được càng nhiều sự giúp đỡ và quan tâm của các anh các chị như anh Tue_NV, chị haanh, anh gia_bach, anh thanhlamct... và rất nhiều cái nick nữa mà em không thể kể hết ra đây.

Em ... vẫn xin chúc Diễn dàn ngày càng phát triển!

Cảm ơn chị hoan2182 đã kể rất nhiều thông tin về chị haanh. Lâu không gặp chị haanh trên Diễn đàn, cũng đã lâu không được nói chuyện với chị haanh qua yahoo, cũng thấy nhớ quá chừng. Cũng chỉ mong một lần Offline nào đó được gặp chị haanh - như chị haanh đã từng hứa...

Em rất muốn gửi một chút quà cho cháu Nguyễn Trường Minh - con trai chị haanh mà không có địa chỉ. Rất mong chị hoan2182 gửi giúp em địa chỉ (hoặc số điện thoại) của chị haanh qua tin nhắn riêng. Nếu được vậy, em xin chân thành cảm ơn!

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
……………………………………………………………………………………

Với Diễn đàn, em đã có được những giây phút vui bất ngờ. Ví dụ như ban chuyên án CV01 của anh tucdrom, anh mr.vui, anh cadviet244 và anh Tue_NV trong topic "Thơ của mem" chắc hẳn đã làm em và chị haanh cười như nắc nẻ. Giống như chị haanh đã nói: “Hôm nay là một ngày vui buồn cười và vui nhất thế giới”. Quả thật, hôm đó rất vui.

Tucdrom: Em xin 1 chân vô tổ chuyên án của bác Mr.Zui.Có những đầu mối nào chưa bác.Chuyên án đang dần đi vào ngõ cụt vì trời đang dần đi về đêm.”…

Tue_NV: Ui trời ơi. Các bác tham gia chuyên án sao không ứ cho tui 1 tiếng. Tối hôm qua tui đi ngủ sớm không tham gia chuyên án bắt nghi can.

Tiếc hùi hụi thiệt!”….

Svba1608:Nè, Mr.Zui, chuẩn bị tinh thần đầu hàng đi là vừa. Bác Tue_NV là gián điệp cho bên em đó. Có thế mới bắt được tucdrom và cadviet244 chứ!”…

Tucdrom: Bác Mr.Zui cứ yên tâm đi,em vẫn chưa bị bắt đâu.Bác đừng nghe đài địch.Em sẽ luôn là cánh tay trái đắc lực của bác trong chuyên án này.Em thề,em hứa,em đảm bảo.”

Mr.vui: Mong là như vậy Ban chuyên án còn có những con người trọng nghĩa khinh tiền ghét gái đẹp.”…

Tucdrom: Ối ối,bác ơi.Con người em ko như bác nghĩ đâu.Em tucdrom "Trọng nghĩa,yêu tiền,yêu cả gái đẹp".Chẳng qua trong công việc(chuyên án CV01) em vẫn đứng vững được trước những cám dỗ ...

Đọc xong lý lịch bản thân của em mong bác đừng khai trừ em ra khỏi tổ chuyên án bác nhe'”…

Và em vẫn đặc biệt thích câu của anh jikibo trong topic: “Thơ của mem”:

Quả thật, trên Diễn đàn có rất nhiều thành viên chưa bao giờ gặp mặt, nhưng luôn giúp đỡ nhau rất nhiệt tình.

……………………………………………………………………………………..

Trích dẫn(jikibo @ Sep 11 2008, 23:06)

Tôi và các anh em trong quản trị đã gán bó với cadviet rất lâu. Rất tâm huyết. Coi nó như đứa con của mình...

Đây là lần đầu tiên tôi gặp những tình cảm chân thành của thành viên đối với thành viên thế này. Mặc dù chúng ta chưa gặp nhau. Chưa 1 lần nói chuyện. Mà sao cứ ngỡ thân quen vậy....

Mọi người nhớ bạn. Và tôi cũng thế Tôi nhớ bạn. Tôi nhớ những vần thơ bạn "đá" tôi...

Mọi người vẫn biết bạn vẫn lên cadviet. Mọi người vẫn biết bạn vẫn bình yên. Nhưng cái mọi người cần là 1 sự mở lòng. Một sự đón nhận những tình cảm chân thành của những người xa lạ, mà có thể cả đời cũng chẳng bao giờ gặp được nhau...

Mọi người nhớ bạn. Tôi cũng nhớ bạn. Và topic này cũng sẽ chết nếu bạn không còn đọc và trả lời nó...

Không biết anh Jikibo đang nói chuyện với ai? thật ấn tượng

Các anh chị có nhiều kỷ niệm vui nhộn, đẹp đẽ và thơ mộng quá. Chỉ tiếc một điều em không có kỷ niệm nào đáng nhớ để chia sẻ.

Thật cảm động khi đọc những câu thơ của chị Hà Anh:

Có dịp nào nếu nhìn thấy Hà Anh

Xin anh chớ có quay lưng ngoảnh mặt

Tay em đây xin mời anh xiết chặt

Để một lần em gục xuống vai anh

Để được nghe:"Đừng làm thế Hà Anh,

Cứng rắn lên Hà Anh ơi, đừng khóc !"

…………….

Em không biết bình luận thế nào về những lời thơ này. Hình như chị Hà Anh linh cảm sẽ khó có điều kiện được gặp anh Tuệ ngoài đời, nên đã thể hiện ước vọng của mình qua những câu thơ ướt đẫm vai áo đó chăng?

Những câu thơ ấy phải chăng là nỗi niềm tâm sự của chị Hà Anh như lời nói của anh Jikibo:” Một sự đón nhận những tình cảm chân thành của những người xa lạ, mà có thể cả đời cũng chẳng bao giờ gặp được nhau...”

Em chỉ có một thắc mắc nhỏ là sao chị Hà Anh lại đặt tên bài thơ là : "Anh không cho phép em được khóc!"???

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Rất cảm ơn anh Tue_NV và mọi người đã nhớ đến topic này của em! Thêm một năm nữa qua đi, em vẫn nhận được càng nhiều sự giúp đỡ và quan tâm của các anh các chị như anh Tue_NV, chị haanh, anh gia_bach, anh thanhlamct... và rất nhiều cái nick nữa mà em không thể kể hết ra đây.

Em ... vẫn xin chúc Diễn dàn ngày càng phát triển!

Cảm ơn chị hoan2182 đã kể rất nhiều thông tin về chị haanh. Lâu không gặp chị haanh trên Diễn đàn, cũng đã lâu không được nói chuyện với chị haanh qua yahoo, cũng thấy nhớ quá chừng. Cũng chỉ mong một lần Offline nào đó được gặp chị haanh - như chị haanh đã từng hứa...

Em rất muốn gửi một chút quà cho cháu Nguyễn Trường Minh - con trai chị haanh mà không có địa chỉ. Rất mong chị hoan2182 gửi giúp em địa chỉ (hoặc số điện thoại) của chị haah qua tin nhắn riêng. Nếu được vậy, em xin chân thành cảm ơn!

Em vừa về quê lên. Cháu Trường Minh phải nằm viện giờ cháu khoẻ rồi chị ạ! Em đã chuyển tin hắn của chị cho chị Hà em rồi, chị Hà em vui và cảm động lắm. Cám ơn chị nhiều lắm. Chị Hà em gầy rộc đi vì trông cháu trong bệnh viện, đêm chị Hà em không dám ngủ chỉ sợ kẻ trộm bế mất con thôi , buồn cười lắm ...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em vừa về quê lên. Cháu Trường Minh phải nằm viện giờ cháu khoẻ rồi chị ạ! Em đã chuyển tin hắn của chị cho chị Hà em rồi, chị Hà em vui và cảm động lắm. Cám ơn chị nhiều lắm. Chị Hà em gầy rộc đi vì trông cháu trong bệnh viện, đêm chị Hà em không dám ngủ chỉ sợ kẻ trộm bế mất con thôi , buồn cười lắm ...

Chào bác hoan2182,

Vừa ở quê xuôi, chắc vẫn còn vui lắm nhể????

Cháu Trường Minh đã khỏe hẳn rồi chứ???? Bác Haanh phải chăm con nằm viện chắc là vất lắm rồi. Từ nhà ra tới bệnh viện Tỉnh có xa lắm không hử bác???

Mà làm sao lại sợ kẻ trộm bế mất con ???? Chả nhẽ ở bệnh viện ngoài đó nhốn nháo vậy sao????

Ngày xửa ngày xưa, mình cũng đã có dịp về thị xã Bùn ấy rồi, nhưng chả được ăn mắc khén mô. Ngày ấy tiếng là thị xã nhưng chỉ có mỗi vài con phố, đi rảo chừng tiếng đồng hồ là nhẵn. Có cái rạp chiếu phim là oai nhất thôi. Hề hề hề,.... lâu quá rồi chả biết có còn cái gì của ngày xưa ấy nữa không?????

Hề hề hề, nghe mấy món bác kể mà thèm dữ. Đúng là dân đồng rừng, chỉ có mấy món nướng là đặc sản nhất thôi bác nhể. Tết về quê mình cũng chủ yếu là xơi các món nướng. Bác chắc hẳn không quên được món cá gác bếp chứ, hề hề hề, món đó nhắm rượu cũng đã lắm.....

Riêng cái món Tộc Pỉnh của bác thì mình chưa được nếm bao giờ, có nhẽ cũng phải về quê bác đánh dậm một chuyến mới được. Hề hề hề. Tết này mình về sẽ cố thu xếp ngược Yên bái một chuyén hỉ????

Chúc bác luôn vui khỏe và yêu đời.

Hề hề hề....

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo