Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Thaistreetz

Nova 2005 trong Win7?

Các bài được khuyến nghị

Các bạn ơi. Mình đã làm đc rồi. Cài lên chạy đc rồi. chạy tốt lắm. ổn định không bị lỗi. Nhưng chỉ còn một cái khổ thô là font vẫn còn bị một vài chỗ như là dòng command vẫn bị lỗi. hay một vài vị trí khác trên thanh công cụ. nhưng không vấn đề gì. nói chung là tốt. Cảm ơn bạn Meohoang rất nhiều, cảm ơn sự nhiệt tình của bạn. chúc bạn thành công trong công việc và trong cuộc sống.

Xem chỉnh font tại bài này nhé

Link đây

Cảm ơn bạn, nhưng bạn quên nhấn nút thank rùi nhé

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Uh he khi upload lên = công cụ của diễn đàn hay bị lỗi chắc phải post = các trang # thui

Link 1

Link 2

Sao 2 cái link này khó down thế bác mehoang, bác đổi link khác được ko? Ko down được. Thanks. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác meohoang ơi có thể cho mình xin link down chương trình nhận biết khoá cứng HDD32 với cái chương trình Hài hoà (đồng thời cũng là chương trình HS) trong thư mục “Setup harmony 2006 được k , mình tìm trong diễn đàn mãi mà k thấy đâu cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xem chỉnh font tại bài này nhé

Link đây

Cảm ơn bạn, nhưng bạn quên nhấn nút thank rùi nhé

Mình đã chỉnh font rùi. nhưng ko hiện ra triệt để giống như trên win xp. Nhưng dù sao như thế này cũng dùng đc rồi. có cái là nhìn hơi xấu thôi (vì một vài chữ bị lỗi font)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác hoi dong ơi , bây h mình lại bị cái lỗi k thể connect khi chạy cái check modunle ấy , bác sửa lỗi này kiểu j` chỉ giúp mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác hoi dong ơi , bây h mình lại bị cái lỗi k thể connect khi chạy cái check modunle ấy , bác sửa lỗi này kiểu j` chỉ giúp mình với

Bạn bấm vào Tag : Driver rồi chọn nút uninstall diver -> thoát ct HASPHL2007.exe

Mở file hdd32.exe chạy lại lần này là OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Toi Giai đoạn này là đơn giản rồi vì chỉ cần bạn load đúng cái *.dng là đc (tên file nó là "NOVA2005.dng"). Xưa nay mình chỉ biết tải từ trên mạng xuống thôi chưa bao giờ tải gì lên cả nên không biết upload, nếu không mình up lên cho bạn đầy đủ cả 4 cái khoá của Hài Hoà luôn, bạn thích dùng cái nào thì dùng. Mình tìm mãi cách cài thằng Nova giờ tự nhiên lại có cả HS, Topo và cả RPLAN2005 nữa, không gì tuyệt hơn. Chúc bạn sớm cài được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks bác meohoang và bác hoi dong mình đã chạy được rồi, lúc trước mình mới chỉ cài đc nova r14 trên win 7 thôi , bây h cài đc nova2005 rồi làm việc cảm giác thích hơn hẳn :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã chỉnh font rùi. nhưng ko hiện ra triệt để giống như trên win xp. Nhưng dù sao như thế này cũng dùng đc rồi. có cái là nhìn hơi xấu thôi (vì một vài chữ bị lỗi font)

Các bạn chỉnh font tiếng Việt tại dòng command ko chọn fisysfon mà chọn Vnmono nhé (chọn Option chọn display rồi chọn nút chỉnh font)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

oài , cái nova này hình như không vẽ được đường đồng mức , mình đã thử mấy lần nhưng đều không được , có ai bị lỗi giống mình không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oài , cái nova này hình như không vẽ được đường đồng mức , mình đã thử mấy lần nhưng đều không được , có ai bị lỗi giống mình không

Do bạn chưa chịu kiểm tra các điểm mia bị sai; nếu ko cẩn thận Nova có khi cho Z cao độ lên đến hàng ngàn hay chục ngàn tỷ . Đương nhiên sẽ ko vẽ được đường đồng mức

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đã kiểm tra rồi , cũng đã thử vẽ trên nova r14 nó vẫn vẽ đc bình thường , khi vẽ trong nova2005 thì lại không được , cũng đã thử cốt của các bản vẽ khác cũng không được , các bác test thử xem có được k

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đã kiểm tra rồi , cũng đã thử vẽ trên nova r14 nó vẫn vẽ đc bình thường , khi vẽ trong nova2005 thì lại không được , cũng đã thử cốt của các bản vẽ khác cũng không được , các bác test thử xem có được k

Post file lên đi bạn; có file mới biết nguồn cơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi ! cái này hỏi anh THAI sơ chít là biết ngay nhẩy ! anh thái đâu rồi sao lâu không thấy anh lên công ty :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã thử vẽ đường đồng mức trên cao độ của bạn. Ok. mình nghĩ bạn chưa xây dựng mô hình lưới bề mặt nên ko vẽ được ĐĐM.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã thử vẽ đường đồng mức trên cao độ của bạn. Ok. mình nghĩ bạn chưa xây dựng mô hình lưới bề mặt nên ko vẽ được ĐĐM.

bạn có thể nói rõ hơn trình tự vẽ đường đồng mức của bạn không , nova 2005 của bạn là trên win 7 hay win xp thế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cài Nova trên Win7 32 thì ok nhưng khi cài trên Win7 64 thì báo lỗi!

bác nào giúp đc ko? Máy 4G Ram mà cài Win 32 thì chỉ nhận có 3G thui nên dùng Win64 hic!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em cài Nova trên Win7 32 thì ok nhưng khi cài trên Win7 64 thì báo lỗi!

bác nào giúp đc ko? Máy 4G Ram mà cài Win 32 thì chỉ nhận có 3G thui nên dùng Win64 hic!

mình w7, nova2005 bản quyền, có khóa cứng, không chạy được, help me!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh MeoHoang giúp đỡ post đầy đủ và chi tiết dùm: cài nova 3.5 (bản quyền và có khóa cứng); cài nova2005 (có bản quyền và khóa cứng) trong Win7. Em mới chỉ cài được CAd 2005, còn cad 14 thi chịu. Em chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh MeoHoang giúp đỡ post đầy đủ và chi tiết dùm: cài nova 3.5 (bản quyền và có khóa cứng); cài nova2005 (có bản quyền và khóa cứng) trong Win7. Em mới chỉ cài được CAd 2005, còn cad 14 thi chịu. Em chân thành cảm ơn!

Đã chạy được Cad2005 thì cài Cad14 chi nữa bạn!!!???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã chạy được Cad2005 thì cài Cad14 chi nữa bạn!!!???

có nhiều trường hợp em phải dùng nova3.5 làm cho chắc ăn bác ạ, dù sao nó cũng chạy ổn định hơn, lại có them list có thể lăn chuột trong cad14 rồi, ưu tiên 3.5 hơn thôi.

còn nova2005 dùng chưa quen lắm, dễ die file nova.

bác cứ ủng hộ em cả 2 cái đi, cảm ơn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay