Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Thaistreetz

Nova 2005 trong Win7?

Các bài được khuyến nghị

mệt cái anh win7 quá, chẳng lẽ lại quay lại XP mãi mãi sao!!!!!!!!!!!!!!!!

Bạn cứ theo hướng dẫn của mình để làm; từ từ đừng nôn nóng....Đa phần các bạn theo link mình post lên đều cài thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Bạn cứ theo hướng dẫn của mình để làm; từ từ đừng nôn nóng....Đa phần các bạn theo link mình post lên đều cài thành công

Bác Meo ơi e đã làm đúng như hướng dẫn và đã cài đc thằng Nova 2005 nhưng khi chạy khoá cứng HASPHL2007 "Chọn tab Emulator rồi nhấn Start service" thi no báo lỗi Error 1075. Bac júp e quả này nhé! Thank bac nhiu :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Meo ơi e đã làm đúng như hướng dẫn và đã cài đc thằng Nova 2005 nhưng khi chạy khoá cứng HASPHL2007 "Chọn tab Emulator rồi nhấn Start service" thi no báo lỗi Error 1075. Bac júp e quả này nhé! Thank bac nhiu :cheers:

Có lẽ bạn cài hdd32.exe chưa thành công, bạn nên gỡ bỏ nó ra rồi cài lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

E cài hdd32.exe thì OK rồi, nhưng khi cài Nova 2004 đến đoạn

Nếu e chọn Cancel bỏ qua nó thì Nova ok và khi chạy khóa cứng thì gặp lỗi như e đã nói.

Nếu chọn U.S English rồi tiếp tục cài

thì gặp lỗi : theo em hiểu thì nó không phù hợp với Win 64 bit. Nên cài Nova không thành công.

Mong bác cho e ý kiến :cheers: Thank bác!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mong bác cho e ý kiến :cheers: Thank bác!!

Vấn đề là hệ điều hành 64bit ; bạn nên lên các diễn đàn IT chuyên mục hệ điều hành để tham khảo. Tôi ko xài hệ điều hành 64bit nên ko rõ; tuy nhiên tôi tin là hệ 64bit vẫn có cách hổ trợ người dùng chạy các Application 32bit

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Vấn đề là hệ điều hành 64bit ; bạn nên lên các diễn đàn IT chuyên mục hệ điều hành để tham khảo. Tôi ko xài hệ điều hành 64bit nên ko rõ; tuy nhiên tôi tin là hệ 64bit vẫn có cách hổ trợ người dùng chạy các Application 32bit

kíu kíu. hlsp trên win 7 64bit thì vẫn cài được nhưng khi chạy srart services thì báo lỗi 1705. có ai khắc phục được ko mách cho anh em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bác! tình hình này có lẽ e phải xài thêm thằng XP vậy :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cám ơn bác! tình hình này có lẽ e phải xài thêm thằng XP vậy :cheers:

Thật ra hệ ĐH 64bit cho đến nay có rất ít ứng dụng viết lại để chạy được trên hệ này; nhất là các phần mềm cho ng` dùng kỹ thuật bạn ạ.

Theo tôi bạn nên cài Win7 loại 32bit chạy tốt các ứng dụng hiện hành. Còn hệ 64bit chắc chúng ta phải chờ thôi... và độ dài thời gian thì với tốc độ phát triển hiện nay cũng ko lâu lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi anh mèo hoang, sau một thời gian ôm cái lap tìm hiếu về Win7&nova thì hiện tại em vẫn chưa chạy được nova 2005 trong win7 :cheers:

Hehe, em còn chát với nhân viên của Hài hòa thì còn biết thêm có hai phiên bản Nova2005 dành cho khóa cứng và khóa mạng trong khi đó khóa cứng của em là khóa nhập code.

Em cài phiên bản khóa cứng thì no va thì lệnh nova ko dùng được lệnh nào

Em cài phiên bản khóa mạng thi no va báo can not find sever

MOng anh giúp đỡ!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân viên hòa hòa gọi điện "Hỗ trợ" thì: Nâng cấp khóa 3.5 chạy trong Win7 1 khóa hết 3tr800K; nâng cấp khóa code thành khóa mạng nova2005 1 khóa hết 800k --> XP đập chết con Win7 Hehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nhân viên hòa hòa gọi điện "Hỗ trợ" thì: Nâng cấp khóa 3.5 chạy trong Win7 1 khóa hết 3tr800K; nâng cấp khóa code thành khóa mạng nova2005 1 khóa hết 800k --> XP đập chết con Win7 Hehe

Máy bạn mới chắc bộ nhớ 4GB nên cài Win7 64bit? nếu đúng thế bạn nên tham khảo thêm các diễn đàn công nghệ thông tin để biết các mẹo làm cho các ứng dụng 32bit chạy được trên Win7 64bit; thật ra chẳng có chi khó cả tìm hiểu là có cách hết. Còn chương trình Hài Hòa viết có khả năng viết trên loại Win 32bit. Riêng tôi thì chưa muốn dùng hệ điều hành 64bit

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

đã cài rất ok cái hdd rồi bạn ạ, thành công 100%! tuy nhiên vẫn bị lỗi 1075

Cao thủ nào biết sửa lỗi đó thì chỉ giùm với.Hoặc có thể up bản cài đặt đã thành công cho mọi người nhé.

Win7 64bit

Chân thành cảm ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn ơi mình cài hết rồi chỉ còn mỗi cái khoá ảo nữa thôi,đang làm đến đấy thì k đc nữa .bạn nào pro giúp mình với mình đang cần quá.thanks nhiu nnhe.minh làm đến đây thi bó tay.http://www.cadviet.com/upfiles/2/doc1_5.doc

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Uh he khi upload lên = công cụ của diễn đàn hay bị lỗi chắc phải post = các trang # thui

Link 1

Link 2

Bạn ơi,cài đến đoạn HASP 2007 thì báo lỗi "error 1275"

Máy của tôi là VaiO NW240 dùng WIN7 64bit. Có phải con 64 bit này không cài được nova đúng không bạn?

Cảm ơn bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã chạy được Cad2005 thì cài Cad14 chi nữa bạn!!!???

em dùng win7 ban ultimate ko cài được cad2005 là sao anh nhỉ.cài song rồi k chạy được. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em dùng win7 ban ultimate ko cài được cad2005 là sao anh nhỉ.cài song rồi k chạy được. :cheers:

cả nhà ko ai giúp được tôi a.channnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnnn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn ơi mình đã làm giống như bạn huớng dẫn nhưng vẫn không đc. Nếu chạy cái check mudule thì bị báo là không thể "kết nối". Còn nếu chạy chuơng trình mà không sử dụng cái này thì không hiểu lệnh. mà khi mở một file nova lên thì bị báo lỗ ngay (FATAL ERROR: Unhandled Access Violation Reading 0x0000 Exception at a596a78h)

Có cách nào sử lý nó không bạn.

anh oi bây giờ em cũng gặp lỗi như của anh .anh làm thế nào vậy có thể chỉ giúp em chi tiết dc khong?thank anh trước

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn bấm vào Tag : Driver rồi chọn nút uninstall diver -> thoát ct HASPHL2007.exe

Mở file hdd32.exe chạy lại lần này là OK

em cam ơn các pác rất nhiều.em lam đc rồi.chúc các bác mạnh khoẻ công tác tốt :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình cài Nova 16 trên win 7 chạy tốt hơn mọi hệ điều hành khác ko còn lỗi dump màn hình xanh

em chạy dc rồi nhưng mo một file nova hay dùng lệnh lưu bản vẽ thi chạy rất lâu.ko biết đó là lỗi gì vậy nhỉ .ai biết trả lời em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hi ! cái này hỏi anh THAI sơ chít là biết ngay nhẩy ! anh thái đâu rồi sao lâu không thấy anh lên công ty :rolleyes:

Híc mình cài nova net mà chưa cài được. Toàn báo lổi thế này thôi.Nhờ các cao thủ giúp đở. Mình dung win7 32bit

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Híc mình cài nova net mà chưa cài được. Toàn báo lổi thế này thôi.Nhờ các cao thủ giúp đở. Mình dung win7 32bit

Bạn cần kiểm tra lại các vấn đề sau:

1/Hệ điều hành của bạn bị mất file DOSX.EXE ; bạn nên gõ tên file này vào dòng search để kiểm tra lại. Thường file này có kích thước 52.2 KB và nằm trong System32 và Winsxs; nếu ko có thì phải Reset lại hệ điều hành.

2/Bộ cài Nova của bạn có 1 số file xxx.cab ngày phát hành thuộc năm 2002 quá lâu rồi; bản mới là năm 2006 bạn cần tìm lại bộ cài mới trên mạng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào meohoang! mình đang rất cần bộ cài của bạn, bạn có thể up lên trang lưu trữ khác được không, link die hết rồi, mình đã cài thử các bộ khác và làm theo hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không cài dc, mình dùng win7 32bit, rất cảm ơn sự nhiệt tình của bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay