Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
đình xuân 1

Mn Cho Em Hỏi Đồ Án Cctm Em Lập Qtcn Thế Này Đc Chưa.và Nếu Em Xọc Rãnh Then Có Phải Mài Lại Kg Ạ

Các bài được khuyến nghị

STT

Tªn nguyªn c«ng

1.      

.

2.      

Tiện mặt đầu khoan lỗ F43

Tiện tinh mặt lỗ F45 và vát mép 2 x 450

3.      

Tiện mặt đầu còn lại ,  tiện thô mặt trụ ngoài F126

tiện thô, tinh mặt trụ F93x35,tiện cung tròn R5 và vát mép 2 x 450

4.      

Đảo đầu tiện thô, tinh mặt trụ ngoài  F90x25 ,tiện cung tròn R5, Tiện thô,tinh mặt cầu R63 và vát mép 2 x 450

5.      

Xọc rãnh then

6.      

Phay lăn răng

7.      

Nhiệt luyện

8.      

Mài mặt lỗ F45

9.      

Tổng kiểm tra

10.             

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

1/ Quan trọng 1 là bản vẽ phôi:  phôi cưa cắt từ thép cây hay phôi rèn dập hoặc đúc???

- Nếu là phôi đặc cắt từ thép cây thì không thể ăn sống nuốt tươi  một nhát ăn nhanh được lỗ Φ43,  mà phải quá giang qua NC KHOAN MỒI  hoặc BƯỚC KHOAN MỒI (nếu không chia nhỏ nguyên công) bằng mũi khoan có đường kính Φ≤ 20mm.

- Nếu là phôi rèn dập hoặc phôi đúc  thì không thể  tùy tiện thò mũi vào để  khoan được, mà bắt buộc phải  thò mũi vào để khoét (thay NC KHOAN bằng NC KHOÉT).

2/ Quan trọng 2 là số lượng sản phẩm của anh là bao nhiêu cái, để quyết định phương án công nghệ tối ưu ???

3/ Quan trọng 3 là anh phải giải trình phương án định vị cho mỗi nguyên công và kích thước + độ nhẵn mặt cần đạt được sau mỗi nguyên công ??? :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu em chọn phôi rèn đã có lỗ thì em dùng tiện thô lỗ được không ak

của em là đơn chiếc 

mà anh ơi cho em hỏi tý. lỗ phi dùng mâm cặp 3 chấu kẹp bung được không ak

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu em chọn phôi rèn đã có lỗ thì em dùng tiện thô lỗ được không ak

của em là đơn chiếc 

mà anh ơi cho em hỏi tý. lỗ phi dùng mâm cặp 3 chấu kẹp bung được không ak

Tiện thô và tinh trên máy tiện đều được với điều kiện:

Vì gia công đơn chiếc nên anh phải chơi kiểu tập trung nguyên công (có nhiều bước công việc trong một nguyên công):

Có thể tiện Φ45-0.027^ ;  Φ90-0.23^ ;  Φ126 -0.1^ và  mặt A trên cùng một lần gá rồi dùng mặt  A làm chuẩn để mài mặt B trên máy mài phẳng.

Hoặc tiện Φ45-0.027^ ;  Φ90-0.23^ ;  Φ126 -0.1^ ; mặt A và mặt B trên cùng một lần gá .

Chỉ có chấu kẹp cứng hoặc chấu kẹp mềm thôi anh ơi, không có chấu kẹp bung! Phải chăng ý của anh muốn nói là trục gá đàn hồi còn gọi là trục gá bung??? Nếu là trục gá bung thì không nên dùng vì sản xuất đơn chiếc, chế tạo trục gá tốn kém...không cần thiết.

Em chỉ gợi ý vậy thôi, anh phải giải trình phương án định vị cho mỗi nguyên công và kích thước + độ nhẵn mặt cần đạt được sau mỗi nguyên công , em mới góp ý cụ thể được! :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hj ý em là dùng mâm cặp 3 chấu kẹp lỗ để gia công mặt ngoài ý anh,nhưng em kg biết là lỗ nhỏ như vậy có kẹp được không.anh có thể chỉ cho em về đồ gá được không ak

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗ nhỏ không kẹp bằng chấu kẹp được! Gia công đơn chiếc không phải chế tạo đồ gá, không dùng phôi rèn mà dùng phôi thép cây

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo