Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
NGUYENTUAN040587

Tài liệu hướng dẫn dùng cad 3D

Các bài được khuyến nghị

Chào các bạn , mình mới làm quen với việc sử dụng diễn đàm Cad việt, nếu hỏi sai địa chỉ mong các bạn thông cảm và hướng dẫn thêm.

Mình đang loay hoay tìm tài liệu hướng dẫn sử dụng cad 3D, nhưng tìm trên mạng mãi không thấy, chỉ thấy sách( ít hình), Video( nhỏ lẻ) thôi, vậy bạn nào biết thông tin hoặc có tài liệu cho mình dùng cùng với.

Mình học về kết cấu và thi công xd dân dụng mà.Mình quen với cad2D rồi, nhưng thực tế ra ngoài làm ng ta còn yêu cầu biết cad 3D nữa.

Vậy các bạn gắng giúp T nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào các bạn , mình mới làm quen với việc sử dụng diễn đàm Cad việt, nếu hỏi sai địa chỉ mong các bạn thông cảm và hướng dẫn thêm.

Mình đang loay hoay tìm tài liệu hướng dẫn sử dụng cad 3D, nhưng tìm trên mạng mãi không thấy, chỉ thấy sách( ít hình), Video( nhỏ lẻ) thôi, vậy bạn nào biết thông tin hoặc có tài liệu cho mình dùng cùng với.

Mình học về kết cấu và thi công xd dân dụng mà.Mình quen với cad2D rồi, nhưng thực tế ra ngoài làm ng ta còn yêu cầu biết cad 3D nữa.

ko thấy ai quan tâm hết vậy kìa! ai có tài liêu hay hay share cho mọi nguời tìm hiều với !!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào bạn!

mình cũng hàng ngày phải làm việc với CAD 2D, mà tài liệu 2D thì rất nhiều nhưng ngược lại CAD 3D thì không kiếm đâu ra tài liệu có chỉ dẫn cụ thể, chỉ còn mỗi cách duy nhất là học lệnh trong sách rồi sau đó vận dụng vào vẽ ngưng cũng cần sáng tạo một chút. Bằng cách này mình đã cũng có một chút thành tựu về CAD 3D tuy nhiên độ thật và đẹp thì không thể bằng V-Ray được.

đây là một số ảnh mà mình vẽ bằng CAD 3D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nghe bạn nói ngày nào cũng tiếp xúc với cad 2d, vậy bạn chỉ cho mình cách dùng lisp trong cad với nha. Mình cũng mới vào diễn đàn

nên nhiều điều còn không biết với lại mình là sinh viên năm cuối nên cung muốn biết sâu hơn về cad để đi làm cho tiện. Cảm ơn bạn

trước nha, rất vui được làm quen với bạn... :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em chào các anh

em cũng mới làm quen với cadviet và cũng mới bắt đầu học cad 3d nhưng em chẳng biết học từ chỗ nào nữa.hic.em rất muốn học cad 3d.ai có giáo trình về cad 3d cơ bản thì gửi cho em với chứ e down trên mạng về chẳng học được gì cả.:rolleyes:(.mong các anh giúp em với.em học xây dựng

nếu được xin các anh gửi vào mail cho em nhé :"lamhuu0101@gmail.com"

cám ơn các anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay