Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tankoi2810

Xin Tư Vấn Giúp Em Máy Học 3D Max

Các bài được khuyến nghị

Em học trung cấp đồ hoạ ra trường đi làm đc 3 năm. Nay 2D em thông thạo rồi nên muốn học nâng cao lên 3D. Mà kinh phí hiện đang hạn hẹp. Xin các pro tư vấn giúp em máy học 3D giá mềm nhất có thể. Em ko rành nên cần sự chỉ giáo.

Em cảm ơn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

:D :D :D

OK, có thiện chí.

- 3d cad thì lấy máy 2d đang làm xài luôn.

- 3ds max thì ra Tôn Thất Tùng tp.hcm tìm 1 cái máy bộ cỡ 5 tr, cấu hình tham khảo: 

Intel Core 2 Duo E7500 2.93GHz, RAM 2GB, HDD 250GB, VGA Intel GMA 4500 onboard, màn hình chai (CRT). Học xong, bán lại tầm 1.5tr~2.0tr, thêm vào 30tr nữa mua cái mới là hành nghề được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

OK, có thiện chí.

- 3d cad thì lấy máy 2d đang làm xài luôn.

- 3ds max thì ra Tôn Thất Tùng tp.hcm tìm 1 cái máy bộ cỡ 5 tr, cấu hình tham khảo:

Intel Core 2 Duo E7500 2.93GHz, RAM 2GB, HDD 250GB, VGA Intel GMA 4500 onboard, màn hình chai (CRT). Học xong, bán lại tầm 1.5tr~2.0tr, thêm vào 30tr nữa mua cái mới là hành nghề được.

Loại nào mà học xong, có thể dùng làm đc luôn đó anh, em nghĩ học xong cũng ko làm công trình gì lớn lắm, sắm máy 30tr chắc phải còn lâu lắm hix hix

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy tầm này học 3dsmax là ok rồi, render thì hơi cực, nên 2 lúa mới xúi bạn mua cái mới.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Máy tầm này học 3dsmax là ok rồi, render thì hơi cực, nên 2 lúa mới xúi bạn mua cái mới.

Máy bàn của em core 2 duo  E4600 2.4Ghz, Ram 3Gb, intel GMA 3100 HDD 500GB

Laptop IBM T60 chip T7600, Ram 2gb, card Ati x1300 128mb

Cho em hỏi 2 máy này có học được ko, có chạy nổi 3D max ko và máy nào chạy tốt hơn. Em cài bản 3D max nào thì đc. Do kinh phí nên em phải tính toán kĩ chút. Mong a thông cảm và nhờ a chỉ giáo J

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các trung tâm huấn luyện đều xài 3dsmax tương đối phổ cập, vì vậy, trung tâm đó yêu cầu bản nào, thì bạn cài bản đó. Nếu bản năng bạn tốt, bạn ko cần cài bản do trung tâm yêu cầu, bạn xử lý được việc gà vịt đánh nhau thì bạn rất nhanh giỏi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay