Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Tạo ảnh biếm hoạ bằng Photoshop CS2

Các bài được khuyến nghị

Trong photoshop CS2 có chức năng transform wrap, giúp chúng ta dễ dàng nắn một ảnh méo đi theo ý. Đây là một công cụ tốt để bóp méo khuôn mặt để có được một bức tranh biếm hoạ.

Ví dụ dưới đây của tôi chỉ cách cơ bản nhất để làm điều này.

Đây là bức ảnh gốc:

Và đây là bức ảnh được gọi là 'biếm hoạ':

Các bước thực hiện như sau:

1. Tạo vùng chọn phần mặt bằng phím M. Phải chuột và chọn Layer via copy để copy phần mặt ra.

2. Vào edit > Transform > Warp

3. Chúng ta sẽ thấy 1 lưới warp được tạo ra trên mặt.

4. Di chuột kéo ra kéo vào để hình méo đi. Để ý là phần vai áo vẫn giữ được nét liên tục giữa phần bị bóp méo và phần không bị.

5. Nhấn enter, hình ảnh chúng ta sẽ có được:

6. Thực hiện lại bước 1 với phần tay.

7. thực hiện lại bước 2 với phần tay.

8. Chọn phần áo chờm vào tay và xoá đi.

Và chúng ta có được:

Như vậy, chúng ta đã hoàn tất 1 bức ảnh biếm hoạ. Tuy bức 'biếm hoạ' trên không đạt lắm nhưng cách tạo ra nó là các bước cơ bản để tạo nên một bức ảnh biếm hoạ. Với tay nghề của bạn, hy vọng bức biếm hoạ sẽ thành công.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

anh ơi, em đang chuẩn bị học photoshop, thấy ảnh anh vẻ đẹp quá định vẻ theo nhưng ko bit sao mà em đã chọn đúng thanh công cụ rui mà ko có lựa chọn Warp, và khi chọn một vùng ở tay thi máy ko cho chọn layer via copy, anh có cài thêm công cụ gì ko, hay là version khác, của em là 7.0. giup em với, huhu :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh ơi, em đang chuẩn bị học photoshop, thấy ảnh anh vẻ đẹp quá định vẻ theo nhưng ko bit sao mà em đã chọn đúng thanh công cụ rui mà ko có lựa chọn Warp, và khi chọn một vùng ở tay thi máy ko cho chọn layer via copy, anh có cài thêm công cụ gì ko, hay là version khác, của em là 7.0. giup em với, huhu :cheers:

Tiêu đề bài viết là 'Tạo ảnh biếm hoạ bằng Photoshop CS2',

Photoshop CS2 = Photoshop 9.0, version của bạn là 7.0 thì không làm được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh ơi em cũng mới học ps.cho em hỏi là tại sao em chỉ làm được mỗi phần đầu còn phần thứ 2 ở tay thì nó ko cho layer vie copy ko hiểu nó bảo lỗi gì làm ơn chỉ giùm cho em với,với cho em hỏi cái clipping mask là gì?em mới học nên ko biết

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh ơi em cũng mới học ps.cho em hỏi là tại sao em chỉ làm được mỗi phần đầu còn phần thứ 2 ở tay thì nó ko cho layer vie copy ko hiểu nó bảo lỗi gì làm ơn chỉ giùm cho em với,với cho em hỏi cái clipping mask là gì?em mới học nên ko biết

nếu bạn làm phần 2 ko được thì bạn hãy nhân đội ảnh lên bằng pím ctrl+j rồi thực hiện tiếp phần 2 xem có đư6ợc ko.chúc thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay