Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
khoalongvietjsc

Xin góp ý kiến.

Các bài được khuyến nghị

Mình là thành viên lâu đời của cadviet.com xin có đôi lời góp ý cho diễn đàn để diễn đàn ngày càng tốt hơn .

1. + Diễn đàn mình các mod cũng không online thường xuyên lên các bài viết hỏi đáp hơi chậm .

2. + Các bài viết diễn đàn ở forum cadviet.com mình thấy con số download hơi ít . ( cũng 1 phần như thế ví dụ như phần thống kê thép bên xd . bên mình thì cũng đông nhưng cũng chỉ đưọc hàng trăm :( . Nhưng khi 1 người mang bài đó sang diendanxaydung.vn thì nó biến thành topdownload hơn 4000dowload tiền phí download là : 1 dowload = 15 point = 1500 VND SMS . Do đó mình có ý kiến admin lên thay đổi lại đôi chút cách hoạt động của diễn đàn nhằm khai tốt các bài viết của diễn đàn . :(

Xin có 2 ý kiến đó thôi còn lại mình thấy rất OK . Nhất là sự nhiệt tình của các mod và admin :(

Chúc cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh

Cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn.

Xin có phản hồi như sau:

1. Mod ở CADViet (và nhiều nơi khác cũng vậy) không có trách nhiệm để trả lời bài viết thành viên, việc trả lời nhanh chậm không phụ thuộc vào việc Mod có online hay không. Mod = Moderator có trách nhiệm điều hành.

2. Tiêu chuẩn nào để bạn đánh giá rằng ở forum CADViet con số download 'hơi ít'? Theo bạn, admin nên thay đổi cách hoạt động như thế nào để khai thác tốt các bài viết của diễn đàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
sang diendanxaydung.vn thì nó biến thành topdownload hơn 4000dowload tiền phí download là : 1 dowload = 15 point = 1500 VND SMS .

Một số anh em bạn bè có phản hồi rằng họ không thích cách mà diendanxaydung.vn làm. Đưa "Thống kê thép bằng autocad-cadviet.com" sang thành topdownload của diễn đàn mình ( thông qua SMS) thì không hay lắm. Đã lâu rồi mình không tham gia diendanxaydung.vn nữa ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình là thành viên lâu đời của cadviet.com xin có đôi lời góp ý cho diễn đàn để diễn đàn ngày càng tốt hơn .

1. + Diễn đàn mình các mod cũng không online thường xuyên lên các bài viết hỏi đáp hơi chậm .

2. + Các bài viết diễn đàn ở forum cadviet.com mình thấy con số download hơi ít . ( cũng 1 phần như thế ví dụ như phần thống kê thép bên xd . bên mình thì cũng đông nhưng cũng chỉ đưọc hàng trăm :( . Nhưng khi 1 người mang bài đó sang diendanxaydung.vn thì nó biến thành topdownload hơn 4000dowload tiền phí download là : 1 dowload = 15 point = 1500 VND SMS . Do đó mình có ý kiến admin lên thay đổi lại đôi chút cách hoạt động của diễn đàn nhằm khai tốt các bài viết của diễn đàn . :(

Xin có 2 ý kiến đó thôi còn lại mình thấy rất OK . Nhất là sự nhiệt tình của các mod và admin :(

Chúc cho diễn đàn ngày càng lớn mạnh

Cá nhân tôi xin cảm ơn góp ý của bạn, tuy nhiên xin có vài lời sau:

1. Bạn "là thành viên lâu đời của cadviet.com", vậy số bài viết của bạn kể từ ngày bạn tham gia CADViet (là ngày "19-August 08") đến nay, bạn đã có mấy bài viết để góp phần vào sự lớn mạnh của CADViet?

2. "mod cũng không online thường xuyên lên các bài viết hỏi đáp hơi chậm": bác Hoành đã giải thích rất rõ ràng, không phải bình luận gì thêm!

3.Kiểu kinh doanh qua tin nhắn SMS ở ta thì không có gì là lạ. Báo chí đã có nhiều ý kiến về vấn đề này, nhất là vấn đề bản quyền! CADViet là diễn đàn phi lợi nhuận, mọi kết quả của sự sáng tạo, lao động trí óc của các thành viên, nhất là các cao thủ về lisp đều được Free hoàn toàn!

Rất mong bạn sẽ có nhiều bài viết, nhất là các bài viết có chất lượng, để góp phần vào sự lớn mạnh của CADViet!

Bài của bác phamthanhbinh

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tham gia trò chơi nào cũng có luật của nó cả bạn nên tìm hiểu khi tham gia diển đàn nhé Cái này nó ở ngay dưới bài viết của bạn mấy bài chứ mấy.

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=83

đồng chí này làm biếng tìm kiếm quá, topic cứ lạp đi lặp lại như thế này không sớm thì muộn dung lượng của cadviet sẽ đầy mất thôi.

:(

Hãy vào ô tìm kiếm nhanh, ta có thể kiếm được nhiều cái hay hơn cái mình cần!

Gần đây số lượng các trang viết tăng theo cấp số …ẢO nhiều bài viết trùng lặp nội dung trong một thời gian cực ngắn làm mất thời gian truy cập của nhiều người.

Trong khi đó các bài viết trao đổi kinh nghiệm về nghề nghiệp chuyên môn lại rất ít. Tỷ dụ như có một số bài viết hỏi về tư vấn xây dựng thiết kế nhà thì lại ít được quan tâm trả lời, hoặc trả lời ko đến nơi đến chốn. Phải chăng đây là "vấn đề tế nhị"???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hãy vào ô tìm kiếm nhanh, ta có thể kiếm được nhiều cái hay hơn cái mình cần!

Gần đây số lượng các trang viết tăng theo cấp số …ẢO nhiều bài viết trùng lặp nội dung trong một thời gian cực ngắn làm mất thời gian truy cập của nhiều người.

Trong khi đó các bài viết trao đổi kinh nghiệm về nghề nghiệp chuyên môn lại rất ít. Tỷ dụ như có một số bài viết hỏi về tư vấn xây dựng thiết kế nhà thì lại ít được quan tâm trả lời, hoặc trả lời ko đến nơi đến chốn. Phải chăng đây là "vấn đề tế nhị"???

ôi, mấy thằng cha chủ nhà lò dò hỏi trên mạng mấu thiết kế í mà. tớ là ghét nhất hạng người ấy

:( :( :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ôi, mấy thằng cha chủ nhà lò dò hỏi trên mạng mấu thiết kế í mà. tớ là ghét nhất hạng người ấy

:( :( :(

Úi dồi ôi! buồn cưới wá buồn cưới thế cơ mừ!!! Các cụ nói cấm có sai phát nào: Ghét của

nào trời trao của í …he he he…

Một câu hỏi nghiêm túc: Cơ mừ căn cứ vào đâu để anh đưa ra nhận định: “ôi, mấy thằng

cha chủ nhà lò dò hỏi trên mạng mấu thiết kế í mà.”!

Trên mạng ảo nhưng có biết bao nhiêu công ty kiến trúc đã và đang tư vấn miễn phí về

phương án xây dựng nhà ở … có sao đâu???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Úi dồi ôi! buồn cưới wá buồn cưới thế cơ mừ!!! Các cụ nói cấm có sai phát nào: Ghét của

nào trời trao của í …he he he…

Một câu hỏi nghiêm túc: Cơ mừ căn cứ vào đâu để anh đưa ra nhận định: “ôi, mấy thằng

cha chủ nhà lò dò hỏi trên mạng mấu thiết kế í mà.”!

Trên mạng ảo nhưng có biết bao nhiêu công ty kiến trúc đã và đang tư vấn miễn phí về

phương án xây dựng nhà ở … có sao đâu???

ơ hơ, xin tư vấn thì được, chứ xin bản vẽ, rồi xin kết cấu, rồi xin ....

vậy té ra học ĐH ra trường để trở thành thằng ngu à???

hơn nữa, nếu để ý, các member mới xuất hiện lần đầu, đăng ký mới toanh : xin bản vẽ = chủ nhà keo kiệt rùi.

còn các member khác, lâu niên hơn thì đâu có gì đáng ngại. họ mới đúng là những người cần tài liệu để tham khảo.

để ý xem nhé, các member xin bản vẽ toàn là mới đăng ký cả thui.

:(

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Gửi ban quản trị Cadviet:

Lần đầu tiên em làm một cái topic có bỏ phiếu. Đó là topic “Ngày thế giới không hút thuốc lá”. Mặc dù được Mod Gp14 hướng dẫn tận tình nhưng vẫn không được thành công lắm. Vì thế em có đề nghị ban quản trị có hướng dẫn cụ thể về việc lập topic có bỏ phiếu này, cũng như tăng số lượng câu hỏi. Như với topic em lập ra thì 3 câu hỏi là hơi ít, không đủ thể hiện hết các câu em muốn hỏi cũng như ý đồ của em. Hơn nữa, mục bình chọn đó có lỗi làm sao đó, nhiều người không bình chọn được, nên làm giảm số lượng bình chọn. Rất mong sự giúp đỡ của ban quản trị! Cảm ơn!

:s_big: :s_big: :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gửi ban quản trị Cadviet:

Lần đầu tiên em làm một cái topic có bỏ phiếu. Đó là topic “Ngày thế giới không hút thuốc lá”. Mặc dù được Mod Gp14 hướng dẫn tận tình nhưng vẫn không được thành công lắm. Vì thế em có đề nghị ban quản trị có hướng dẫn cụ thể về việc lập topic có bỏ phiếu này, cũng như tăng số lượng câu hỏi. Như với topic em lập ra thì 3 câu hỏi là hơi ít, không đủ thể hiện hết các câu em muốn hỏi cũng như ý đồ của em. Hơn nữa, mục bình chọn đó có lỗi làm sao đó, nhiều người không bình chọn được, nên làm giảm số lượng bình chọn. Rất mong sự giúp đỡ của ban quản trị! Cảm ơn!

:s_big: :s_big: :s_big:

theo mình được biết là hình như chỉ có Amin+Mod mới quyền hạn để lập topic có chức năng vote.Amin+Mod có nhiều quyền hạn và chức năng "đặc biệt" hơn member.

:s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

svba1608 muốn hỏi là: có phải các bài trong forum Hướng dẫn sử dụng thì các member không trả lời vào đó được?

Member muốn hỏi thêm về hướng dẫn sử dụng thì hỏi ở đâu? (hay hỏi ở đây)

Khi pick nút Down load Lisp file thì File Lisp này : các câu lệnh của nó cứ nằm trên 1 dòng -> rất khó chịu

Ý của Tue_NV là khi Down load Lisp file về thì các dòng lệnh của Lisp phải xuống hàng đàng hoàng như trong BBCode

Sao mình không thấy nút Download Lisp file nào cả. Mình vẫn thường copy code rồi paste vào notepad sau đó rename thành đuôi lsp.

Nút Download Lisp file ở đâu?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
svba1608 muốn hỏi là: có phải các bài trong forum Hướng dẫn sử dụng thì các member không trả lời vào đó được?

Member muốn hỏi thêm về hướng dẫn sử dụng thì hỏi ở đâu? (hay hỏi ở đây)

Sao mình không thấy nút Download Lisp file nào cả. Mình vẫn thường copy code rồi paste vào notepad sau đó rename thành đuôi lsp.

Nút Download Lisp file ở đâu?

Bạn có nhìn thấy nút Download Lisp file ở dưới đây không?

(defun c:test() (princ))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn có nhìn thấy nút Download Lisp file ở dưới đây không?

(defun c:test() (princ))

Không thấy, quả thực là không thấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không thấy, quả thực là không thấy.

Bạn hãy vào Tool > Clear Private data, check vào ô Cache và Offline Website Data rồi nhấn vào nút Clear Private Data now. Sau đó refresh lại trình duyệt là được.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

góp ý

Bổ sung:

-Khi bạn thấy một bài viết hay,có ý nghĩa,mang tính chất xây dựng.

-Khi bạn biết được rằng,người viết đã phải bỏ ra rất nhiều công sức vào nó.

-Hãy khích lệ,động viên họ! Vì đó sẽ là động lực giúp họ cố gắng hơn.

Hãy nhấn nút Thanks thay cho lời cảm ơn!Để nút Thanks thực sự có ý nghĩa !!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đóng góp ý kiến giúp cải tiến CADViet.com

Theo em, đây là diễn đàn CADViet.com là diễn đàn chia sẻ những kinh nghiệm về sử dụng phần mềm AutoCAD. Những người có tâm huyết lập ra diễn đàn-nơi để chúng ta có thể chia sẻ những kinh nghiệm về sử dụng AutoCAD ko chỉ muốn những người biết nhiều về CAD san sẻ cho những người mới tiếp cận với CAD mà còn chia sẻ về kinh nghiệm về nghề nghiệp chuyên môn nữa...

Điều em mong mỏi là mọi người hãy chia sẻ những kinh nghiệm quý báu về nghề nghiệp, những trải nghiệm, những khó khăn vướng mắc trong công việc thường ngày. Ý em muốn nói là: ngoài chia sẻ về cách sử dụng AutoCAD ra chúng ta cần phải trao đổi thêm những cái mình đã làm được và những cái mình chưa làm được về nghề nghiệp chuyên môn.

Trên diễn đàn đã có góc chuyên ngành:

-Kiến trúc - Nội thất + Xây dựng công trình + Cơ khí + Cấp thoát nước + San nền - Giao thông + Điện - thủy điện

và thư giãn...

Vậy mà các bài viết cho các chuyên mục trên ít quá!

Trong khi các bài viết về sử dụng AutoCAD lại có quá nhiều. Ý em nói ko phải là nhiều về nội dung. Nhiều và đa dạng về nội dung là tốt rúng như một người có nhiều tiền được làm ra bằng sức lao động và nỗ lực của bản thân là tốt. Nhưng nhiều về bài viết trùng lặp về tiêu đề và nhiều về các bài viết có nội dung cũ rích thì chả hay ho gì! mà chỉ mất thời gian của người truy cập...

Xin mời các bác có kinh nghiệm gì hay về nghề nghiệp hãy chia sẻ với cộng đồng!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đóng góp ý kiến giúp cải tiến CADViet.com

Trong khi các bài viết về sử dụng AutoCAD lại có quá nhiều. Ý em nói ko phải là nhiều về nội dung. Nhiều và đa dạng về nội dung là tốt rúng như một người có nhiều tiền được làm ra bằng sức lao động và nỗ lực của bản thân là tốt. Nhưng nhiều về bài viết trùng lặp về tiêu đề và nhiều về các bài viết có nội dung cũ rích thì chả hay ho gì! mà chỉ mất thời gian của người truy cập...

Xin mời các bác có kinh nghiệm gì hay về nghề nghiệp hãy chia sẻ với cộng đồng!

Hì hì. Nói ra xin Ban quản trị đừng cười nhé. Ngày nay con người ta đã phát hiện ra được cái máy kiểm tra nói thật, nói dối dựa trên đặc điểm nhận dạng nào đó. Tại sao chúng ta không tạo ra thêm chức năng phát hiện ra nội dung trùng lặp ở các bài viết. Dựa trên cơ sở đặc điểm nhận dạng nào đó. Ví dụ khi bài viết có nội dung trùng lặp thì hiện lên bảng thông báo là Topic của bạn đã có đồng thời hiện lên các topic có nội dung trùng lặp để user lựa chọn nội dung cho phù hợp với mục đích của mình

Như Tue_NV thấy có bạn muốn giúp đỡ lại post 1 chủ đề ở nhiều topic là không nên.

Mình muốn góp ý với diễn đàn là để cải tiến CADVIET.com trên tinh thần xây dựng diễn đàn ta thật sự lớn mạnh, là diễn đàn thật sự bổ ích cho mọi người.

Tue_NV không phải là dân IT nên không biết BQT có thể làm thêm một chức năng này : Phát hiện các topic có trùng lặp về tiêu đề và nhiều về các bài viết có nội dung cũ, tức là nội dung đã có

Nếu Ban Quản Trị tạo thêm chức năng này nữa thì quá tốt

Tue_NV mong Ban Quản Trị cho ý kiến

Chân thành cảm ơn

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào Ban quản trị forum, tôi có 1 ý kiến : chúng ta nên thay nền background mầu trắng hiện tại bằng 1 mầu khác ( tối hơn 1 chút ) để cho anh em dễ đọc, bởi vì ngồi hàng giờ đọc các bài của Diễn dàn trên nền trắng này rất mau bị lóa và mỏi mắt........Vẫn biết là Giấy trắng mực đen...nhưng.....

Chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các mod nên xem lại màu nick của mod và CVN Team hơi giống nhau, vậy có thể đổi màu của CVN Team

nhằm làm đẹp hơn và khỏi bị nhằm...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hiện nay e thấy có nhiều mem rất năng động và có nhiều đóng góp cho diễn đàn (ko có e.hi) vậy nên admin xem xét và kết nạp cho các bạn í vào CADViet Team để các bạn í... có thêm nhiều động lực và để cũng cố thêm đội ngũ CADViet Team ạ! Các bạn CADViet Team hình như ko mặn việc pót bài nhỉ !? hi hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Hiện nay e thấy có nhiều mem rất năng động và có nhiều đóng góp cho diễn đàn (ko có e.hi) vậy nên admin xem xét và kết nạp cho các bạn í vào CADViet Team để các bạn í... có thêm nhiều động lực và để cũng cố thêm đội ngũ CADViet Team ạ! Các bạn CADViet Team hình như ko mặn việc pót bài nhỉ !? hi hi

Hờ bác nì nói làm em dị quá đi nhưng mà đoạn này em bận quá hông có bài với lại cái khó thì em hông biết còn cái dể thì có nhiều người nói rồi em hết cơ hội nói. Chủ yếu là tụi em còn cái tinh thần dòm ngó vậy mà bác. :tongue2:

Mấy lị mấy anh (chị) CADViet Team mà post bài ào ạt thì lên mod hết ráo rồi còn sót lại tụi này thôi hu hu :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào BQL diễn đàn. Em là thành viên mới của diễn đàn. Diễn đàn có rất nhiều vấn đề hay và bổ ích. Nhưng có một vấn đế tế nhị em muốn xin có ý kiến là trong các bài trả lời không hiểu sao các bác ấy lại có ý phê phán hoặc chê nhau làm em cũng hơi ngại. Không biết diễn đàn mình có quy định không được chê hoặc khích bác nhau không. Nếu có gì mạo muội xin các bác bỏ qua cho.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mừng bạn đã đến với CADViet, bạn nên vào mục "Hướng dẫn sử dụng diễn đàn" bạn nhé!

Topic "xin góp ý kiến" đã có rồi bạn cứ vào đó mà post bài, ko cần phải lập ra 1 topic mới. :cheers:

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Diễn đàn có rất nhiều vấn đề hay và bổ ích. Nhưng có một vấn đế tế nhị em muốn xin có ý kiến là trong các bài trả lời không hiểu sao các bác ấy lại có ý phê phán hoặc chê nhau làm em cũng hơi ngại. Không biết diễn đàn mình có quy định không được chê hoặc khích bác nhau không. Nếu có gì mạo muội xin các bác bỏ qua cho.

Cảm ơn anh đã có lời góp ý, theo em anh cứ mạnh dạn đưa ra ví dụ cụ thể để mọi người cùng rút kinh nghiệm

Ai cũng có lúc lầm lỡ, kiếm củi ba năm đốt 1 giờ. Bước hụt còn giụt chân lại được chứ nhỡ lời thì lời nói gió bay. Vấn đề là biết sai thì sửa, chửa thì đẻ, ko bảo thủ, bác sĩ bảo cưới là cưới liền.

Cuộc sống muôn màu, mỗi người có cá tính và suy nghĩ khác nhau, có người nói dễ nghe được nhiều người ủng hộ. Có nói khó nghe được ít người ủng hộ.

Có những người nói đùa tếu ko đúng lúc đúng chỗ cũng gây sự hiểu lầm. Riêng em thì em quý những người nói thẳng nói thật, nói như tát nứơc vào mặt càng tốt, ăn kỹ no lâu nhời nói đau nhớ kỹ, người ta có quý mình người ta mới góp ý.

Có vài quan điểm sống đang bị lung lay....

Cho em hỏi:"có phải thật thà, thẳng thắn thường thua thiệt?" hay nói cách khác "Người tốt thường dễ lợi dụng" phải ko?

Người tốt thường họ rất khó nói ko , nếu có ai nhờ vả giúp đỡ ...

Còn cái cụm Thật thà thẳng thắn thường thua thiệt có lẽ đúng ở khía cạnh nào đó .

Mà thường người ta hay liên tưởng cụm từ đó với những người hiền , thậm chí hơi khờ khạo.

Nên họ mới thua thiệt . Em thì nghĩ thật thà , thẳng thắn tốt nhưng phải khôn ngoan nữa .

Khôn ngoan ở đây ko có nghĩa lương lẹo mà là biết lúc nào nên nói , lúc nào ko , cư xử hợp tình hợp lí ,

thì ko bao giờ thua thiệt cả .

Nói chung , tiếng tốt hay xấu , ko phải do mình quyết định , vì miệng lưỡi thế gian cũng khó lường lắm .

Nhưng cứ sống tốt đi , bản thân mình sẽ vui vẻ thanh thản , còn chuyện được hay mất , hạ hồi phân giải .

Hãy sống chân thành và thẳng thắn

Thẳng thắn, trung thực thường làm bạn tổn thương. Nhưng dù sao đi nữa hãy sống thẳng thắn.

Khi chúng ta đối xử với nhau bằng sự chân thành và thẳn thắng, chắc chắn chúng ta sẽ xây dựng được những mối quan hệ bền vững, bởi chỉ khi đó, chúng ta mới thực sự hiểu về nhau. Không có những điều đó, chúng ta sẽ trở thành những kẻ ngu ngơ, ngờ nghệch, vô tình gây tổn thương cho chính mình và cho cả những người khác.

Niềm tin, muôn đời vẫn là nền tảng vững chắc của mọi mối quan hệ. Và chắc chắn một điều rằng bạn không thể xây dựng niềm tin bằng cách che giấu những cảm xúc, những nghĩ suy, niềm hy vọng hay nỗi sợ hãi của mình. Bạn chỉ có thể vun đắp cho niềm tin ấy bằng sự sẻ chia, bằng cách sống chân thành và thẳng thắn.

Dĩ nhiên, việc cư xử sao cho khéo cũng là điều hết sức cần thiết. Có những sự thật không phải lúc nào cũng có thể nói ra; và có cả những điều nếu bị tiết lộ thì không những chẳng có ý nghĩa gì mà còn làm hại đến người khác.

Vì vậy, bạn cần phải thận trọng cân nhắc, đừng để sự thẳng thắn của mình chỉ là một hành động muốn chứng tỏ.

Sự cẩn mật cũng là một trong yếu tố quan trọng để thúc đẩy niềm tin, thể hiện sự tôn trọng lẫn nhau.

Nhưng sự tế nhị, thận trọng và cẩn mật không thể là cái cớ để bạn thôi không làm người chân thành và thẳng thắn nữa. Như đã nói, hãy chỉ nói sự thật.

Như chú ốc sên rụt rè và chậm chạp trường ra khỏi vỏ đã bọc mình bấy lâu nay, bạn sẽ cùng lúc đối mặt với sự tàn nhẫn của thế giới và cả sự tự do được sống, được lớn lên. Thêm vào đó, bạn sẽ từng bước cảm nhận được nguồn nội lực của chính bản thân mình.

Hãy cố gắng sống chân thành và thẳng thắn. Điều này đòi hỏi bạn phải rất nỗ lực. Chắc hẳn bạn gặp phải không ít sự công kích cũng như ý đồ mưu hại mình, nhưng dù gì đi chăng nữa thì cũng hãy cứ dũng cảm bước đi.

Trích từ "10 Nghịch lý cuộc sống" - Kent M. Keith

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ko ai đồng tình với e vấn đề này à!!!??? hic..

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mọi người ko ai đồng tình với e vấn đề này à!!!??? hic..

Cháo bác Trần Diệu Nhân,

Không phải mọi người không đồng ý đâu bác ạ. Chỉ là có quá nhiều thành viên xuất sắc nên Ban quản trị còn đang băn khoăn mà thôi. Mong bác thông cảm.

Vì đây là diễn đàn mở nên mọi ý kiến đóng góp đều đáng quý và được trân trọng như nhau bác ạ. Mong bác sẽ giũ mãi ngọn lửa nhiệt huyết với diễn đàn .

Chúc bác khỏe và vui.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay