Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
khoalongvietjsc

Xin góp ý kiến.

Các bài được khuyến nghị

BQT ơi! Mình nên có 1 chủ để về Môi trường đi. ngành này cũng vẽ cad nhiều lắm a ạ. như mấy cái thiết bị xử lý nước hay đồ án về môi trường ấy. e muốn post bài lên diễn đàn mà chẳng biết vào đâu nữa.

vì e là dân môi trường mà. :undecided:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

BQT ơi! Mình nên có 1 chủ để về Môi trường đi. ngành này cũng vẽ cad nhiều lắm a ạ. như mấy cái thiết bị xử lý nước hay đồ án về môi trường ấy. e muốn post bài lên diễn đàn mà chẳng biết vào đâu nữa. Mong BQT giúp e nha.

vì e là dân môi trường mà. Hi Hi......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là thế này:

Em thấy trên DĐ có rất nhiều bài viết rất vô duyên nhưng cũng được 1 số bạn thanks :cheers: Bên cạnh đó lại có những bài viết thực sự có ý nghĩa mà ít ai biết tới. Vậy nên em xin có đề xuất là các écmin écmod nên tổ chức mỗi quý 1 lần bình chọn những bài viết có ý nghĩa và các file được nhiều người down nhất :cry: Nhằm phát động phong trào viết bài hay có ý nghĩa và hoan hô tác giả bài viết :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tình hình là thế này:

Em thấy trên DĐ có rất nhiều bài viết rất vô duyên nhưng cũng được 1 số bạn thanks :cheers: Bên cạnh đó lại có những bài viết thực sự có ý nghĩa mà ít ai biết tới. Vậy nên em xin có đề xuất là các écmin écmod nên tổ chức mỗi quý 1 lần bình chọn những bài viết có ý nghĩa và các file được nhiều người down nhất :cry: Nhằm phát động phong trào viết bài hay có ý nghĩa và hoan hô tác giả bài viết :cheers:

Cái này cũng hay đấy chắc mình cũng có giải đây, tài liệu đổi bằng những tràn pháo tay hoan hô =D>

@admin: Bác thêm vài biểu tượng yahoo cho vui nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tình hình là thế này:

Em thấy DD autolisp của CADViet rất hay nhưng lại có rất nhiều trang nên rất khó để các thành viên mới theo dõi và học hỏi. Cho nên em xin đưa ra ý như vầy: các bác nên gom các lisp theo từng chủ đề như: lis[ về hatch, lisp về text, lisp về thủ thuật,.... Như thế em thấy khoa học hơn đấy các bác! :rolleyes:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em thấy mỗi tháng chúng ta lên lựa chọn ra các bài viết tiêu biểu , các thành viên tích cực ,các mod mà tuyên dương , khen thưởng ( khoản này không có cũng đươc) . Các bài viết hay bổ ích có thể đưa lên đầu trang chủ cho các mem tiện theo dõi . Việc làm trên sẽ khuyến khích các thành viên tích cực hơn , bài viết có chất lượng và tiện tìm . :wub: :undecided: :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thế thì lớ ngớ có khi mình cũng được có tên trong các thành viên tích cực miệt mài down :"> Các mod mad nhà ta đa số cũng lớn tuổi r,đi mần rồi, nói chung là thời gian cũng có hạn, đành phải thông cảm thui ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Alô alô bác Hoành ơi, tình trạng mần răng mà giờ e không thể tìm thấy "Bài viết mới" nữa nhỉ, lúc nào cũng thấy báo là Không có bài mới nào :|

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoành ơi sao em gửi tin cho một số thành viên trên diễn đàn không được. Ví dụ như gửi cho ketxu.

Chức năng nhắn tin của diễn đàn vẫn bình thường, có thể ketxu vô tình liệt kê bạn vào nhóm không cho gửi đến.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chức năng nhắn tin của diễn đàn vẫn bình thường, có thể ketxu vô tình liệt kê bạn vào nhóm không cho gửi đến.

Từ khi vào 4room e cũng không ntin được cho bác phamngoctuks, diễn đàn báo đại loại người này không nhận tin bác ạ.Vào trong mục cá nhân thì e không thấy có mục để sửa vấn đề này

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Từ khi vào 4room e cũng không ntin được cho bác phamngoctuks, diễn đàn báo đại loại người này không nhận tin bác ạ.Vào trong mục cá nhân thì e không thấy có mục để sửa vấn đề này

ketxu và phamngoctuks thử click vào hình tam giác chúc xuống phía trên bên phải màn hình (chỗ bên cạnh tên nick), chọn 'cấm thành viên', nếu có tên ai thì bỏ ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin đề nghị BQT lọc bỏ các tin nhắn quảng cáo không cho vào mục "xem nội dung mới". Diễn đàn đang tràn lan quảng cáo...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi đồng ý với bạn xem lại giao diện 4rum và các bài mình đã hỏi và viết thì tìm lại mới thấy đặc biệt với người mới vào 4rum thì cục kì khó đấy các bạn BQT nên lưu ý điều này nhé!

rất mong các bạn tiếp thu và có thay đổi cho 4rum ngày càng lớn mạnh!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

QUái, sao e thấy e có bị trang nào quảng cáo đâu.Trong kết quả tìm kiếm bài mới đã loại các topic ấy ra rồi mà bác ?? Chỉ thiếu cái history thank để tìm lại bài hay đã viết th ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

KÝnh gửi ban điều hành:

Tôi là Tv dđ cách đây ngót chục hôm tôi viết bài hỏi. Hôm nay vào dđ kô thấy bài của tôi . tôi đã tìm nhiều lần trong 2 tuần nội dung hoạt động cuối kô thấy bài viết, tìm trong thùng rác các bài viết sai quy định kô thấy. Tôi quên mật khẩu phải lập nick mới xin đuow mạng phép đề đạt ý kiến đóng góp với ban điều hành một việc như sau: trong phần thư mục huớng dẫn sử dụng dđ hãy vào đây nếu bạn chưa có điều gì chưa biết về cách sử dụng diễn đàn nói về nội quy viết bài như ở các dđ khác có ghi.

Đọc trong thùng rác có điều hành viên viết;

Sân chơi nào cũng có luật chơi của nó bạn Tiny à.Với các 4r thì bao giờ cũng có luật chung là Đặt tiêu đề rõ ràng + liên quan đến nội dung bài viết. Bạn cứ thử tưởng tượng hàng nghìn topic có tiêu đề "Cần giúp đỡ gấp !" và chỉ có thế, thì người đọc sẽ tốn bao nhiêu công sức để biết nội dung của nó

Đợt này các mod,ad đang ráo riết dọn gọn gàng diễn đàn, nên bạn cố gắng tránh tình huống như vậy nhé

CÒn vấn đề của bạn, trước hết, hãy gửi file lên diễn đàn.

Luật chơi của d đ là đúng ai đã biết phải theo ai chưa biết vi phạm lần đầu thiển nghĩ thì nhắc nhở cảnh cáo truớc khi xoá vào thùng rác , người ta đỡ tủi thân hơn nhất là những bài cần giúp đỡ gấp vì nguời ta cần mới nhờ gấp. Trong thùng rác có vài bài có nội dung đáng xem có bài có cả điều hành viên trả lời. Diễn đàn nên tuyên truyền rộng rãi quy chế nội qưy post bài và mở thư mục mới là việc cần làm dùng biện pháp xoá bài khi đã tuyên truyền nhiều ai không thực hiện sẽ xoá bài sẽ kô ai phàn nàn. Trên đây là ý kiến của cá nhân , mong được ban điều hành xem xét tôi xin cảm ơn , chúc diễn đàn phát triển vững mạnh

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

KÝnh gửi ban điều hành:

Tôi là Tv dđ cách đây ngót chục hôm tôi viết bài hỏi. Hôm nay vào dđ kô thấy bài của tôi . tôi đã tìm nhiều lần trong 2 tuần nội dung hoạt động cuối kô thấy bài viết, tìm trong thùng rác các bài viết sai quy định kô thấy. Tôi quên mật khẩu phải lập nick mới xin đuow mạng phép đề đạt ý kiến đóng góp với ban điều hành một việc như sau: trong phần thư mục huớng dẫn sử dụng dđ hãy vào đây nếu bạn chưa có điều gì chưa biết về cách sử dụng diễn đàn nói về nội quy viết bài như ở các dđ khác có ghi.

Đọc trong thùng rác có điều hành viên viết;

“Sân chơi nào cũng có luật chơi của nó bạn Tiny à.Với các 4r thì bao giờ cũng có luật chung là Đặt tiêu đề rõ ràng + liên quan đến nội dung bài viết. Bạn cứ thử tưởng tượng hàng nghìn topic có tiêu đề "Cần giúp đỡ gấp !" và chỉ có thế, thì người đọc sẽ tốn bao nhiêu công sức để biết nội dung của nó

Đợt này các mod,ad đang ráo riết dọn gọn gàng diễn đàn, nên bạn cố gắng tránh tình huống như vậy nhé

CÒn vấn đề của bạn, trước hết, hãy gửi file lên diễn đàn. “

Luật chơi của d đ là đúng ai đã biết phải theo ai chưa biết vi phạm lần đầu thiển nghĩ thì nhắc nhở cảnh cáo truớc khi xoá vào thùng rác , người ta đỡ tủi thân hơn nhất là những bài cần giúp đỡ gấp vì nguời ta cần mới nhờ gấp. Trong thùng rác có vài bài có nội dung đáng xem có bài có cả điều hành viên trả lời. Diễn đàn nên tuyên truyền rộng rãi quy chế nội qưy post bài và mở thư mục mới là việc cần làm dùng biện pháp xoá bài khi đã tuyên truyền nhiều ai không thực hiện sẽ xoá bài sẽ kô ai phàn nàn. Trên đây là ý kiến của cá nhân , mong được ban điều hành xem xét tôi xin cảm ơn , chúc diễn đàn phát triển vững mạnh

Đọc bài viết của bạn thấy được sự bức xúc của bạn, cũng thấy được sự 'hợp lý' cả các vấn đề bạn nêu. Tuy nhiên, nếu bạn nhìn ngược lại từ góc nhìn của quản trị viên bạn sẽ thấy sự bức xúc hơn của họ và sự hợp lý hơn của họ.

Hằng ngày có hàng trăm người đăng ký mới, mỗi người chỉ cần phạm 1 lỗi và được châm chước thì quản trị viên không thể dọn xuể và không hơi đâu đi dọn những bài kém chất lượng như vậy. Chỉ còn 2 giải pháp, một là để nguyên gây nhức mắt cho những người đọc khác, hai là xóa đi để đỡ nhức mắt các thành viên khác vừa là cảnh cáo thành viên viết bài. Chúng tôi chọn cách thứ hai.

Việc tuyên truyền rộng rãi nội quy, ban quản trị đã tuyên truyền, còn rộng rãi thì không. Lý do là đại đa số mọi thành viên đều tuân thủ, không thể vì thiểu số thiếu ý thức mà phải nhắc nhở chung cho cả diễn đàn.

Tóm lại, việc bạn bị xóa bài chúng tôi chia buồn cùng bạn, nhưng cũng là cảnh tỉnh bạn phải viết bài đúng nội quy. Các đề xuất của bạn về việc châm chước hay tuyên truyền rộng rãi nội quy sẽ không được thực hiện.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay