Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
vanhoang123

Đồ Án Ống Nối

Các bài được khuyến nghị

Mọi người ơi ? cho em hỏi tý ạ ? Em gá bằng trục gá thì đồ gá em vẽ thế này đã đúng chưa ạ ? http://www.cadviet.com/upfiles/5/147205_nc_2_chuan.dwg

1- Về nguyên tắc định vị như anh đã viết tạm chấp nhận được, tuy nhiên anh đã thể hiện trên hình vẽ hơi bị cẩu thả và sai cơ bản về nguyên tắc vẽ kỹ thuật >>> Phải vẽ lại và thể hiện thêm phần kep chặt phôi...

2- Cho  Ra 6.3  , R1 , và 76± 0.25 hơi bị ngộ nghĩnh! :) :) :)

Ra 6.3 nên thay bằng Rz40

R1 bé quá  nên thay bằng R3

76± 0.25 nên thay bằng Φ76 (để dung sai tự do)

Để dễ bề cho mọi người góp ý, cách hay nhất là anh gửi bản vẽ chi tiết sản phẩm lên đây!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

vâng. cảm ơn anh hoan2182 đã góp ý ạ ? mong mọi người giúp đỡ em với ? 

đây là bản vẽ lồng phôi của em ạ .http://www.cadviet.com/upfiles/5/147205_hoi_chuan.dwg

Bản vẽ lồng phôi anh đã vẽ sai cơ bản về vẽ kỹ thuật và về ghi kích thước >>>Cần phải sửa lại nhiều >>> Chịu khó em lại giáo trình đã học về cách thể hiện bản vẽ lồng phôi rồi gửi anh bản vẽ lên đây em sẽ góp ý.

Sao anh không gửi bản vẽ chi tiết lên đây???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bản vẽ chi tiết của em đây ạ ?http://www.cadviet.com/upfiles/5/147205_ban_ve_che_tao.dwg

Bản vẽ chi tiết vẽ hơi bị luyên thuyên , phải vẽ lại và ghi kích thước lại  và độ nhẵn..., chiều rộng rãnh thoát dao sao lại ghi ký hiệu Φ3 ???

Cần phải thể hiện lỗ ren theo đúng quy ước vẽ kỹ thuật .

Giao tuyến giữa lỗ côn và mặt trụ ngoài, giao tuyến giữa M8x1.25 và mặt trụ lỗ vẽ sai ...phải sửa lại

Theo quy ước vẽ kỹ thuật thì ren bước lớn không cần phải ghi bước ren chỉ cần ghi M8 là đủ để người thợ hiểu M8 có bước ren là 1.25 (thuộc ren bước lớn.

Chỉ có ren bước nhỏ mới phải ghi bước ren thí rụ : M8x1 hoặc M8x0.75 hoặc M8x0.5

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản vẽ chi tiết vẽ hơi bị luyên thuyên , phải vẽ lại và ghi kích thước lại  và độ nhẵn..., chiều rộng rãnh thoát dao sao lại ghi ký hiệu Φ3 ???

Cần phải thể hiện lỗ ren theo đúng quy ước vẽ kỹ thuật .

Giao tuyến giữa lỗ côn và mặt trụ ngoài, giao tuyến giữa M8x1.25 và mặt trụ lỗ vẽ sai ...phải sửa lại

Theo quy ước vẽ kỹ thuật thì ren bước lớn không cần phải ghi bước ren chỉ cần ghi M8 là đủ để người thợ hiểu M8 có bước ren là 1.25 (thuộc ren bước lớn.

Chỉ có ren bước nhỏ mới phải ghi bước ren thí rụ : M8x1 hoặc M8x0.75 hoặc M8x0.5

bản vẽ đấy là thầy giáo gửi cho em mà ? 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bản vẽ đấy là thầy giáo gửi cho em mà ? 

Thầy gửi cho hình vẽ sai là chuyện bình thường, nhiệm vụ của anh phải sửa lại cho đúng! :) :) :) :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo