Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duongsatdn

Hình phạt "Thụt xì dầu" là làm sao?

Các bài được khuyến nghị

Thiệt tình, hôm nay đọc thấy tin một học sinh bị giáo viên phạt "thụt xì dầu", không hiểu hình phạt này nó thế nào nhỉ? :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Thiệt tình, hôm nay đọc thấy tin một học sinh bị giáo viên phạt "thụt xì dầu", không hiểu hình phạt này nó thế nào nhỉ? :(

nghĩa là,đặt hai tay ôm sau gáy,rồi đứng lên ngồi xuống đó bác,chỉ có mỗi 100 cái vậy mà thầy giáo phỉa bỏ nghề đó bác,cái này em học cấp 3 bị mấy ông thầy phạt luôn mà có thấy thằng nào bị sao đâu,chán thật chắc cái bọn học sinh thành phố chỉ có ăn mới chơi nên vậy :rolleyes:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hì sáng nay vào thấy câu hỏi của bác tức cười quá "ko có ý gì nha"

Thụt xì dầu thường là hình phạt ( hay có trong các trò chơi đội đoàn tổ chức, chủ yếu vui...) động tác bắt chéo tay lên nắm hai tai, chân bắt chéo...rồi đứng thẳng lên...ngồi xuống ( nếu làm ít ko sao, chứ làm nhiều ...cũng học xì dầu đó )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề.

Định nghĩa mới đây:

Hình phạt " thụt ....Xì ... dầu" là hình phạt mà khi người chấp nhận cho người phạm lỗi được tự nguyện sử dụng để thay thế cho một hình phạt khác sẽ bị buộc thôi việc.

(Xin tham khảo trên trang "oep sai" của Sở GD và ĐT thành phố HCM để biết thêm chi tiết và các hướng dẫn áp dụng trong từng trường hợp cụ thể)

Hề hề ........ hề.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em sửa thế này cho rõ hơn được không ạ:

Hình phạt " thụt ....Xì ... dầu" là hình phạt mà khi người có thâm quyền chấp nhận cho người phạm lỗi được tự nguyện sử dụng để thay thế cho một hình phạt khác có thể sẽ dẫn đến buộc thôi việc đối với người có thẩm quyền.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không theo em nhớ là 2 tay vắt chéo nhau, tay trái bắt vào tai phải, tay phải vắt vào tai trái, rồi mới đứng lên ngồi xuống chứ ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em sửa thế này cho rõ hơn được không ạ:

Hình phạt " thụt ....Xì ... dầu" là hình phạt mà khi người có thâm quyền chấp nhận cho người phạm lỗi được tự nguyện sử dụng để thay thế cho một hình phạt khác có thể sẽ dẫn đến buộc thôi việc đối với người có thẩm quyền.

Hề hề,

Không phải là có thể bác Ji ạ, mà đã chắc chắn được thôi việc rồi, không kỳ kèo, khiếu nại gì sốt.......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo