Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
tuan47c4

lỗi: AutoCAD 2007 - English installation is aborted.

Các bài được khuyến nghị

Em chào các anh chị trên diễn đàn.Các anh chị xem giúp em lỗi này xử lý thế nào.

Khi em cài CAD 2007 thì có thông báo lỗi :

AutoCAD 2007 - English installation is aborted.

Please check "C\DOCUME~1\TUANKA~1\LOCALS~1\Temp\AutoCAD 2007 Setup.log" for details

Em đã cài lại WIN nhưng vẫn bị lỗi vậy.Giờ em không biết làm thế nào để cài được CAD,mà em lại đang làm đồ án.

Nhờ các anh chị chỉ giúp em cách sửa lỗi này.

Em xin cám ơn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em chào các anh chị trên diễn đàn.Các anh chị xem giúp em lỗi này xử lý thế nào.

Please check "C\DOCUME~1\TUANKA~1\LOCALS~1\Temp\AutoCAD 2007 Setup.log" for details

Em đã cài lại WIN nhưng vẫn bị lỗi vậy.Giờ em không biết làm thế nào để cài được CAD,mà em lại đang làm đồ án.

Em xin cám ơn!

Bạn tìm đến file AutoCAD 2007 Setup.log theo đường dẫn như trên sau đó delete nó đi,restart lại máy xong cài bình thường.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn tìm đến file AutoCAD 2007 Setup.log theo đường dẫn như trên sau đó delete nó đi,restart lại máy xong cài bình thường.

e đã thử dùng cách này nhưng ko đựoc, có bác nào biết ko chỉ e với, thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin cám ơn!

Bạn mở file AutoCAD 2007 Setup.log xem thử thông báo lỗi như thế nào.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị hệt như bạn và cũng không biết xư lí làm sao cả . Bao nhiu tài liệu quan trọng . Trong diễn đàn anh em nào nghiên cứu dùm cái . trăm vạn lần cảm ơn!!!!(mình cũng delete file autocad 2007.log nhưng không ăn thua)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Member đâu hít rùi vào đọc rùi sửa lỗi hộ a e đê .thanks

Bạn phải chạy trình unintall triệt để cad2007-> dùng ccleaner xóa xác (các file trong folder TEMP) . XOng cài lại là OK

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn phải chạy trình unintall triệt để cad2007-> dùng ccleaner xóa xác (các file trong folder TEMP) . XOng cài lại là OK

mèo hoang cho tớ so phone .mốt đi uông bia.cám ơn rất nhiều.giỏi thế sao hum nay mới ra mặt hả.thanks prô hehe :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TUY MÌNH ĐÃ CÀI LẠI ĐƯỢC CAD 2007 NHƯNG KHÔNG BIẾT lúc nào nó lại như thế nữa .khổ lắm . meohoang cậu biết máy tớ như thế là bi vius gì và cách ngăn chặn về sau như thế nào .thanks nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TUY MÌNH ĐÃ CÀI LẠI ĐƯỢC CAD 2007 NHƯNG KHÔNG BIẾT lúc nào nó lại như thế nữa .khổ lắm . meohoang cậu biết máy tớ như thế là bi vius gì và cách ngăn chặn về sau như thế nào .thanks nhé!

bac meohoang noi dung lam . Mình đã thử làm theo cách của bác .cài được aucad2007 rồi.Nhưng có 1 hiện tượng lạ xảy ra như sau: vào được cad nhưng bị đơ luôn không thể xem ban vẽ được. đã giúp thì giúp cho chót đi pác.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình bổ sung thêm: Trên màn hình cad hiện lên dong chữ (regenerating model) . Máy thì hoạt động bình thường nhưng mỗi cad thì bị đơ thôi....help nha pác .thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình bổ sung thêm: Trên màn hình cad hiện lên dong chữ (regenerating model) . Máy thì hoạt động bình thường nhưng mỗi cad thì bị đơ thôi....help nha pác .thanks

Chắc chắn là Win bị nhiễm sâu rồi; muốn ngon thì phải format dĩa C: rồi cài lại Win ; mình khuyên là cài win7 ổn định nhất -> tải winfix -> gỡ bỏ IE -> cài trình duyệt khác (ko nên cài Fire Fox) -> Clean rác -> cài các chương trình MS Office -> Chạy thử OK -> Cài chương trình Panda Cloud antivirus + MS Security Essentials -> chạy 2 chương trình này quét các ổ dữ liệu D: , E: .... -> Cài các AutoCAD ưa thích (hic đúng là chỉ có VN ta mới giàu có như thế) -> Chạy thử và install font chữ VN các loại -> Cài thêm 1 số tiện ích miễn phí -> Quét virút trực tiếp các bộ chương trình miễn phí để chắc ăn là chương trình sạch -> Cuối cùng là Ghost lại 1 bản ghost lưu ra dĩa D:, E: tùy chọn. XONG . Khi gặp tai nạn vì các virus lạ xâm nhập thì chỉ việc chạy lại bản Ghost nói trên là loại hết mọi rắc rối

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chắc chắn là Win bị nhiễm sâu rồi; muốn ngon thì phải format dĩa C: rồi cài lại Win ; mình khuyên là cài win7 ổn định nhất -> tải winfix -> gỡ bỏ IE -> cài trình duyệt khác (ko nên cài Fire Fox) -> Clean rác -> cài các chương trình MS Office -> Chạy thử OK -> Cài chương trình Panda Cloud antivirus + MS Security Essentials -> chạy 2 chương trình này quét các ổ dữ liệu D: , E: .... -> Cài các AutoCAD ưa thích (hic đúng là chỉ có VN ta mới giàu có như thế) -> Chạy thử và install font chữ VN các loại -> Cài thêm 1 số tiện ích miễn phí -> Quét virút trực tiếp các bộ chương trình miễn phí để chắc ăn là chương trình sạch -> Cuối cùng là Ghost lại 1 bản ghost lưu ra dĩa D:, E: tùy chọn. XONG . Khi gặp tai nạn vì các virus lạ xâm nhập thì chỉ việc chạy lại bản Ghost nói trên là loại hết mọi rắc rối

Khả năng pác nói đúng.Vì mỗi lần vô cad thi BKA2010 báo C\window\nhiêmvirus32..... Nhưng máy em đang sử dụng là máy của công ty và dùng BKA .Em sẽ thử nhưng kết quả ra sao thì còn hậu xét .Nhưng em vẫn cảm ơn pác đã quan tâm đến bài viết của em.Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khả năng pác nói đúng.Vì mỗi lần vô cad thi BKA2010 báo C\window\nhiêmvirus32..... Nhưng máy em đang sử dụng là máy của công ty và dùng BKA .Em sẽ thử nhưng kết quả ra sao thì còn hậu xét .Nhưng em vẫn cảm ơn pác đã quan tâm đến bài viết của em.Thanks

ngày xửa ngày xưa mình cũng bị như thế một lần. hic tại dùng BKAV ấy mà

từ ngày chuyển sang dùng Symantex thì ngon lành phở(chỉ tội pm này nặng hơn BK)

Lần sau mà cài ko được thì như bác ấy nói... dùng "Portable Your Uninstaller" gỡ bỏ CAD rồi hãy cài lại bạn nhé

Cái này mình dùng nhiều với những pm cứng đầu

goodluck :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi muốn gỡ bỏ Acad2007 ra dể cài đặt lại sao lại không được. Tôi đã vào Control Panel>Remove để tiến hành gỡ bỏ sao không được? Ai biết xin trợ giúp?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng bị như bạn. Bạn vào cài chương trình dotnetfx trong thư mục

" \AUTOCAD.2007\Bin\acadFeui\support\ "

Lỗi này là do bạn chưa Install .NET Framework Runtime 2.0 ( đây là 1 chương trình hỗ trợ Auto Cad 2007) bạn cài xong và thử cài đặt lại được không. Nếu không được thì mình chịu. :blink:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi muốn gỡ bỏ Acad2007 ra dể cài đặt lại sao lại không được. Tôi đã vào Control Panel>Remove để tiến hành gỡ bỏ sao không được? Ai biết xin trợ giúp?

Tốt nhất bạn dùng Your Uninstaller là tốt nhất.

Chương trình đó nó sửa lỗi và xoát triệt để tất cả các files rác do Auto Cad để lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác ơi giúp với. mình bị lỗi y như thế này: AutoCAD 2007 - English installation is aborted.

Thế mà dùng hết cách ở trên mà cũng k cài đc cad 2007.ai có cao kiến khác chỉ giùm với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn ơi cho mình hỏi, mình mới cài lại Win, khi cài đặt autocad 2010 thì nó chỉ "you may view the installation log file 'C:\Users\NGUYEN\AppData\local\temp\autocad 2010 setup.log', mình theo địa chỉ đó nhưng không tìm thấy file đó, cad cũng chưa được cài luôn, vậy bây giờ phải làm sao để cài đặt được??? Làm ơn giúp với!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn thử dùng cách mình xem

bạn thữ coppy bộ cài autoked  của 1 máy nào đấy(máy đấy autoked dùng ngon) ,ở trong ổ địa c program files -  autocad  (copy nguyên file autocad  nhé).sau đấy paste sang ổ địa c program files -  autocad  máy của bạn (thay thế file autocad máy của bạn).sau đấy khởi động lai và chạy xem thế nào

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay