Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
quocmanh04tt

Lisp In Nhiều Bản Vẽ (Kể Cả Layout)

Các bài được khuyến nghị

@conghoa: Bạn down cái này xem: http://www.cadviet.com/upfiles/5/141736_qplconghoa.rar

Mình xin 1 key nữa với

cái này dùng trên công ty

1531EI 38135G 604D9

key: BVZD-FXUJ

;;----------------------------------------------------------

76125D 543225 341H7

cho minh xin  CD key ban hien oi, Thanks a lot

Key: CFUC-CFYH

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

@Quocmanh04tt cho mình hỏi chút, với bản vẽ có nhiều layout, trong mỗi layout lại có nhiều khung tên thì QPL có in được luôn không bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Quocmanh04tt cho mình hỏi chút, với bản vẽ có nhiều layout, trong mỗi layout lại có nhiều khung tên thì QPL có in được luôn không bạn?

=> Tính năng khác biệt của QPL so với các lisp khác là chỗ này mà, chính vì vậy QPL mới ra đời... :D​

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

=> Tính năng khác biệt của QPL so với các lisp khác là chỗ này mà, chính vì vậy QPL mới ra đời... :D​

tuyệt vời , :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn ơi, phiền bạn cho thêm mình 1 key nhé, dùng cho laptop ở nhà : 20124F 337AB3 651D9

thanks bạn nhiều :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

k hiểu sao, lúc mình in ra PDF bằng pdf factory pro, thì phần mềm k tự nối file lại nhỉ :(, có pro nào biết cách khắc phục không? trong khi in thủ công ra PDF thì lại tự nối file.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

k hiểu sao, lúc mình in ra PDF bằng pdf factory pro, thì phần mềm k tự nối file lại nhỉ :(, có pro nào biết cách khắc phục không? trong khi in thủ công ra PDF thì lại tự nối file.

+ Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dung ... :D = ​>Không tick vào plot to file (pdf factory pro được coi là 1 máy in của hệ thống)

+ 20124F 337AB3 651D9 => Key: CEWR-SDUJ-1

;;------------------------------------------------------------------------

2631E1 304GI3 6747C

cho mình xin key với

Key: BVBX-ZDHT

;;-----------------------------------------------------------------------

bạn Quocmanh04tt cho mình xin key với

1581EE 7117EA 9496B

thanks

Key: BVVH-VRGS

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn chung lisp này cũng tạm ổn rồi, 

- Xuất ra file pdf thì ok rồi

- In ra giấy thì chưa test nên chưa biết ra sao?

- Ngoài chức năng chọn dt là block, nếu bạn phát triển thêm chọn dt tượng bao là rectang nữa thì quá tốt(có những trường hợp vẫn dùng đến nó). 

Cứ nghĩ là bạn đã có rồi: CCXB-SJTT

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cứ nghĩ là bạn đã có rồi: CCXB-SJTT

Thanks bạn! Nếu dc bạn cho thêm chức năng chon dt là khung bao rectang thì tuyệt lắm! Động viên bạn, hihi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào ace!

Hiện tại, trên diễn đàn đã có nhiều LISP có chức năng in nhiều bản vẽ (MPLOT, TPL, MPL ...). Song, có nhiều người than phiền thiếu chức năng in bên layout hoặc chỉ in được 1 bản với 1 layout.

Nay, nhàn cư mình có làm cái lsp bổ sung chức năng nói trên (phục vụ cá nhân là chính) và chia sẻ cùng ace (kiến thức học hỏi cũng từ diễn đàn và ...).

* Lisp chỉ dùng với Block (kể cả Dyn-Block)

* Lisp mình đã test tương đối kỹ, nhưng có lẽ vẫn còn lỗi chưa phát hiện, nếu phát hiện lỗi gì thì ace báo ở dưới để mình khắc phục, hoàn thiện.

* Lisp có khóa, mặc dù biết là khóa đểu mong ace thông cảm (mục đích là thăm dò nhu cầu người dùng thôi!) hehehe...

* Không dám múa rìu qua mắt thợ đâu, bác nào có lướt qua thì dừng chân góp ý cho em với...!

*** Ý như vậy không biết có phạm môn quy hay không, nếu có các sư huynh cứ trừng phạt...

*** ACE nào có nhu cầu cứ để lại SERI ở dưới đây, mình sẽ cấp KEY (ACE nào chọc được không cần KEY thì cứ tẹt ... hehehe...). :D

*** Sau đây là giới thiệu sơ qua chức năng bổ sung của LISP (Các chức giống các Lisp trước mình không đề cập nữa):

I. Tùy chọn Model-Layout: Khi chọn tab nào thì lisp tự chuyển vùng nhìn về tab đó, tiếp tục mình có thể dùng các chức năng chọn Block, preview, print...

Lisp sẽ in tất cả các block được chọn trong tab.

II. Chức năng sort gồm:

1. Theo hàng từ trái qua phải, rồi từ trên xuống dưới.

2. Theo cột từ trên xuống dưới, rồi từ trái qua phải.

3. Theo hàng từ trái qua phải, rồi từ dưới lên trên.

4. Khác biệt các Lisp trước có thêm chức năng sort Tag của block thuộc tính, ví dụ: Khung tên của mình là ATT-Block có TagName là KHBV dùng để đánh số thứ tự bản vẽ: BV-01, BV-02, BV-03 ... sắp xếp trên view không theo trật tự nào cả, thì lisp vẫn in ra theo thứ tự từ nhỏ tới lớn.

III. Chức năng PlotAll: Sau khi chọn được tên Block cần in, trừ Model ra, lisp sẽ tự động duyệt qua từng layout và in tất cả chúng chỉ với 1 Pick.

IV. Giao diện của Lisp:

V. File lisp (Lệnh QPL):

Vazs1T7iM8E

Cám ơn Bạn rất nhiều vi tinh thần chia sẻ giúp mọi người bớt công việc tuy không năng nhọc như cũng mất thời gian. mình muốn xin key của trương trình, mong Bạn giúp! SERIAL: may mình la:" 672E63 918EDH 9709" Gmail của minh: " Binhminhsom0123@gmail.com . Xin cám ơn Bạn! Chúc Bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Của các bạn đây:

1631H2 669DED 9773G => BYCU-VUDX
1581EE 7117EA 9496B => BVVH-VRGS
672E63 918EDH 9709 => VGD-VUYJ (Tham gia từ 2008 đến bây giờ hiện có hẳn 1 bài viết ...)... :D

• Like 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Của các bạn đây:

1631H2 669DED 9773G => BYCU-VUDX

1581EE 7117EA 9496B => BVVH-VRGS

672E63 918EDH 9709 => VGD-VUYJ (Tham gia từ 2008 đến bây giờ hiện có hẳn 1 bài viết ...)... :D

bác cho xin 1 key với 817H77 00377H 825H

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay