Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
khuduba

Dự toán công trình hầm chui dân sinh (đường sắt)

Các bài được khuyến nghị

Chào cả nhà,

Em là Newbie trong môn Dự toán công trình, vì vậy em có một số băn khoăn, thắc mắc cần ace trợ giúp.

1. Em đọc dự toán dự án hầm chui (qua đường sắt) thấy có mã XU, XT (vd: XU.3211 Nâng dật chèn đường tà vẹt BT). ACE chỉ giúp tài liệu nào có mã như vậy, có link thì rất cảm ơn.

2. Cũng trong bảng dự toán trên, em thấy có một đơn giá viết " Sản xuất dầm vượt 4I600 (khấu hao 50 lần)" (mã AI.22111). Cụm từ "khấu hao 50 lần" có ý nghĩa gì? Nó ảnh hưởng ntn đến giá trị của ĐM.

Thanks in advance,

Khuduba

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chào cả nhà,

Em là Newbie trong môn Dự toán công trình, vì vậy em có một số băn khoăn, thắc mắc cần ace trợ giúp.

1. Em đọc dự toán dự án hầm chui (qua đường sắt) thấy có mã XU, XT (vd: XU.3211 Nâng dật chèn đường tà vẹt BT). ACE chỉ giúp tài liệu nào có mã như vậy, có link thì rất cảm ơn.

2. Cũng trong bảng dự toán trên, em thấy có một đơn giá viết " Sản xuất dầm vượt 4I600 (khấu hao 50 lần)" (mã AI.22111). Cụm từ "khấu hao 50 lần" có ý nghĩa gì? Nó ảnh hưởng ntn đến giá trị của ĐM.

Thanks in advance,

Khuduba

- Mã hiệu XU, bạn xem định mức 1778 phần Sửa chữa đường sắt (1778/BXD-VP ngày 16/08/2007 của Bộ xây dựng)

- "khấu hao 50 lần" hiểu là số lần luân chuyển. Bạn tham khảo quy định về hệ số luân chuyển các loại vật tư theo 1784/BXD-VP 16/08/2007.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
- Mã hiệu XU, bạn xem định mức 1778 phần Sửa chữa đường sắt (1778/BXD-VP ngày 16/08/2007 của Bộ xây dựng)

- "khấu hao 50 lần" hiểu là số lần luân chuyển. Bạn tham khảo quy định về hệ số luân chuyển các loại vật tư theo 1784/BXD-VP 16/08/2007.

Cảm ơn anh duongsatdn.

Em xin hỏi chi tiết hơn.

Em đọc được bản dự toán (đã duyệt) như sau (em viết lại từ bản in)

Down Load File Excel Here

Hỏi:

1. Cách tính khấu hao trong trường hợp cụ thể là như thế nào để có được cột định mức tương ứng như vậy?

Để ý thì thấy các giá trị trong cột định mức này chỉ có một nửa (không bôi vàng) là đúng với ĐM 1776, còn lại tính ra sao?

2. Cùng là "những thứ khác" nhưng tại sao hai giá trị (bôi màu xanh) lại khác với nhau. Đúng ra thì không đổi mặc dù thay đổi đơn vị tính của hạng mục (vì đơn vị của nó là %)

3. Cột khối lượng cũng thấy lạ, họ tính kiểu gì? Nếu là tính cho một bộ 6 dầm I550 và là lượng thực thì số chai ôxy không lẻ vậy.

Chắc anh duongsatdn cũng làm trong ngành đường sắt có thể giúp em vụ này.

Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào cả nhà,

Thanks in advance,

Khuduba

Mình đang làm tư vấn thiết kế đường gaio thông đô thị, có hạng mục hầm chui qua đường sắt, nếu bạn có file bản vẽ thiết kế hầm chui và dự toán thì gửi cho mình tham khảo với, cản ơn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo