Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ndn386

Code tự động save khi mất điện

Các bài được khuyến nghị

Cho em hỏi diễn đàn có ai biết cách viết 1 chuơng trình VBA có tác dụng tự save khi mất điện không ạ. Tại vì hôm truớc em đang làm trên Cad thì mất điện, mà lại quên chưa save. Nếu như ta không cần chức năng tự động save của Cad.

Mong mọi nguời giúp đỡ nhé, em xin cảm ơn truớc!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đoạn code này dễ mà không ai trả lời vậy ta.

Code của mình có vài dòng thôi, nhưng nó yêu cầu UPS.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cũng định viết cho bạn nhưg đang gặp thuật toán khó là canh thời điểm trước khi nhà nước cúp cầu dao điện.

bác nào viết được code này thì gửi cho em, để em júp bạn í.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho em hỏi diễn đàn có ai biết cách viết 1 chuơng trình VBA có tác dụng tự save khi mất điện không ạ. Tại vì hôm truớc em đang làm trên Cad thì mất điện, mà lại quên chưa save. Nếu như ta không cần chức năng tự động save của Cad.

Mong mọi nguời giúp đỡ nhé, em xin cảm ơn truớc!

Nói chung chẳng có cơ sở gì để tự save khi mất điện. Nhiều phần mềm lớn còn bó tay, vì vậy nên tạo thói quen lưu hoặc thay đổi thời gian Auto Save ngắn để lỡ xảy ra trường hợp mất điện thì còn vớt vát chút đỉnh.

Hay nhất là bạn mua bộ lưu điện thì yên tâm hoàn toàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cũng định viết cho bạn nhưg đang gặp thuật toán khó là canh thời điểm trước khi nhà nước cúp cầu dao điện.

bác nào viết được code này thì gửi cho em, để em júp bạn í.

Làm gì có cái code nào như thế. Giống như kiểu tim ngừng đập mà tay chân vẫn hoạt động í. hè hè.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đoạn code này dễ mà không ai trả lời vậy ta.

Code của mình có vài dòng thôi, nhưng nó yêu cầu UPS.

Bác nói hay quá, khổ nỗi là cứ đến mùa hè nhà nuớc ta khan hiếm điện lắm, thỉnh thoảng bác điện lực hứng chí cắt 1 phát là em lại điên đảo. Còn cái UPS thì đúng là hiệu quả thật, nhưng nó lại liên quan đến vấn đề "đầu tiên" ôi sao mà phức tạp quá bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Những phần mềm khác vẫn có chế độ này.Ví dụ như WORD 2003 chẳng hạn.Khởi động lại chương trình sau khi mất điện nó vẫn lưu lại file đang sử dụng trước khi chương trình bị tắt do mất điện, restart hay những nguyên nhân khác.Quan trọng là phải viết được CODE cho nó.Điều này em nghĩ là làm được( Nhưng chưa biết ai thui!) :undecided:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo