Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phvinhhpc

tác phẩm của dân thủy lợi, xin các bác nương tay

Các bài được khuyến nghị

Chào bạn Phvinhhpc:mình có ý kiến thế này nha:(mình không phải là dân chuyên vẽ phối cảnh nên không góp ý gì nhiều về mặt mỹ thuật,mình chỉ có ý kiến thế này nha:trước tiên bạn cho mình hỏi là ct này đã có bản vẽ thiết kế dạng 2d chưa(vẽ trong acad đấy)thứ hai là trạm bơm này đặt o vị trí nào trong khu tưới(tức là đầu tuyến kênh tưới hay là giữa tuyến kênh),mình nhìn thì có vẽ như là nó nằm ở đầu tuyến kênh thì phải, thứ hai là bạn để ý xem cao trình khu tưới tức là(ruộng lúa trong bản vẽ của bạn o rất cao so với cái mực nước mà bạn cho là bể xã,mình không thấy bể xã đâu cả,mình thấy bể hút(có phải là cái bể ở trước cái trạm bơm to to đáy không,nhìn vào thấy mực nước nó cao hơn cả mực nưóc ở phía sau,bằng cách nào để bơm nưóc lên ruộng lúa được vậy bạn,mình thấy có một cái tuyến kênh đi vòng quanh cái ruộng lúa,nó nằm cao quá,không phải cao so với ruộng lúa mà so với mực nước,mình còn nhiều vấn đề phải nói lắm nhưng mình góp ý một tí mong các bạn xem và cùng góp ý cho mình nha,

hiiii em là dân thủy lợi, đông thời là chủ nhiệm cái này, em sẽ diễn giả cho bác hiểu sơ bộ nhé

http://www.cadviet.com/upfiles/2/mb_tb_ng.dwg

http://picasaweb.google.com/lh/photo/dOBNJ...feat=directlink

1. khi Tiêu: cái kênh to nhất nước đen xì xì ấy là trục kênh rút tiêu, tất cả nước ở trong đồng sẽ được rút về kênh đó. đoạn Kênh tiêu phình to trước mặt trạm bơm đổng thời là bể hút. Nguyên tắc đáy bể hút là thấp nhất để nước trong đồng có thể rút tụ về đó. Bình thường khi nước ngoài sông thấp chưa có lũ thì nước trong đồng sẽ tự chảy ra sông từ bể hút qua kênh tiêu tự chảy ra sông qua cống số 1 (đang mở). Khi nước lũ ngoài sông lên, cống số 1 đóng lại để nước sông không ko chảy ngược vào đồng. Máy bơm sẽ hoạt động hút nước từ bể hút lên bể xả, nước từ bể xả sẽ chảy ra sông. Nguyên tác bể xả phải cao hơn mực nước lũ ngoài sông để có thể tự chảy ra sông qua cống số 2.

2. Khi tưới: Cống số 2 đóng lại, cống số 1 mở để lấy nước từ ngoài sông vào bể hút, nước sẽ được máy bơm bơm lên bể xả. Tại đây có các cửa van để chia nước đi các kênh tưới đồng thời ngăn không cho nước chảy ra cống số 2, nguyên tắc bể xả phải cao hơn nơi cao nhất trong đồng để nước có thể tự chảy đến đó được.

Đất là nguyên lý cho trạm bơm vừa tưới vừa tiêu. Nếu bác thông hoàng không rõ nữa thì mở GT trạm bơm 1 và 2 xem lại nhé.

Còn bác không nhìn thấy bể xả và kênh tưới đâu có lẽ là do hướng nhìn của camera em đặt không hợp lý (thực ra vẫn thấy bể xả lấp ló sau trạm bơm đấy thôi) :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Không có gì khó cả. 10tr /1view :cheers:

hii bác lấy hơi đắt đấy, giá thị trường 1 view hình như chỉ tầm 2-3tr. Làm kỹ thì 4-5tr. 10tr thì bằng tk 1 cái nhà dân còi rồi. Mà làm 1 cái nhà dân thì cũng đủ bộ nào là kiến trúc, kết cấu điện nước rồi lại sửa và sửa ... bao mồ hôi nước mắt dấy bác . Em thấy bác kiềm xiền dễ ghê.

Bác có cao kiến gì không hay trong vụ này? hay giấu để kiếm tiền 1 mình?? :cheers:

bổ sung thêm mấy view nữa để rõ hơn:

http://picasaweb.google.com/lh/photo/xlD_0...feat=directlink

http://picasaweb.google.com/lh/photo/upcsc...feat=directlink

các pro giúp nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đồng ý với bạn về các vấn đề bạn nói,bạn để ý xem cái hình của bạn xem,o góc trai tren hình phối cảnh đoạn kênh tưới không nối vào nhau giống như trong file acad nen rất khó để mình nhìn ra kênh sẽ lấy nước ở đâu,góc nhìn của file anh cũng không có chổ nào cho thấy cửa lấy nước vào kênh đúng không,mình chỉ thác mác trực tiếp trên file ảnh thôi,nếu bạn mà để góc nhìn sao cho có thể nhìn thấy một ít khu tưới thôi,chủ yếu là khu đầu mối,mình cảm ơn bạn đã cho mình một vài ý hay,mình cũng đã tk một vài trạm bơm nhưng chưa làm phối cảnh,bạn làm vậy là tốt rồi,khi nào rảnh bạn chỉ mình nha,

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Còn phải học tập Mũn và Gp nhiều.

nhưng con hàng trên chỉ là con hàng chợ thôi gp àh, thấy chủ đề quy hoạch up cho vui ý mà. :cheers:

8-> Cái nghề thiết kế cũng hay, làm đẹp thì bảo là tác fẩm tâm đắc, làm ko đẹp thì cứ bảo hàng chợ, dù cho con hàng chợ đấy đầu tư thời jan và công sức nhiều khi còn hơn con hàng ko chợ :-j

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đồng ý với bạn về các vấn đề bạn nói,bạn để ý xem cái hình của bạn xem,o góc trai tren hình phối cảnh đoạn kênh tưới không nối vào nhau giống như trong file acad nen rất khó để mình nhìn ra kênh sẽ lấy nước ở đâu,góc nhìn của file anh cũng không có chổ nào cho thấy cửa lấy nước vào kênh đúng không,mình chỉ thác mác trực tiếp trên file ảnh thôi,nếu bạn mà để góc nhìn sao cho có thể nhìn thấy một ít khu tưới thôi,chủ yếu là khu đầu mối,mình cảm ơn bạn đã cho mình một vài ý hay,mình cũng đã tk một vài trạm bơm nhưng chưa làm phối cảnh,bạn làm vậy là tốt rồi,khi nào rảnh bạn chỉ mình nha,

vâng. với bằng hữu em luôn rảnh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
8-> Cái nghề thiết kế cũng hay, làm đẹp thì bảo là tác fẩm tâm đắc, làm ko đẹp thì cứ bảo hàng chợ, dù cho con hàng chợ đấy đầu tư thời jan và công sức nhiều khi còn hơn con hàng ko chợ :-j

đúng đấy bác ạh. Nhiều con làm thấy cảm hứng lắm, thức trắng đêm luôn. Nhưng cũng có con tiền nhiều nhưng thấy hờ hững, làm cho nó có.

Cảm xúc con người thật khó điều khiển! :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em Mũn up tác phẩm của miềng lên đi xem chợ nhà em to đẹp thế nào nào, tai nghe rùi mà mắt chưa được thấy :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kính thưa anh là iem chả có cái jề về quy hoạch vì em ko fải là dân kiến trúc anh ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các Bác cho em hỏi,cấu hình máy ra sao để cài được 3D Max,thấy bác thủy lợi vẽ được vậy em là dân giao thông cũng muốn bon chen tý:cheers:

Em chưa học Autocad 3D mà bây giờ học 3D Max liệu có là nhảy cóc không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cấu hình để vẽ được max thì rất vô cùng, nhưng mà max là fần mềm đòi hỏi máy cấu hình tầm trung trở lên.

Còn việc học cad3D thì bác có thể nhảy cóc cũng ko sao. Em vẽ được max trước khi vẽ được cad 2D :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kính thưa anh là iem chả có cái jề về quy hoạch vì em ko fải là dân kiến trúc anh ạ!

Thưa iem là iem up tác phẩm của Mờ tờ cờ nờ có ai cấm đâu mừ, bọn a mún xem tác phẩm của người đẹp thì nó đẹp đến đâu thui mà, làm dề mà khó tính thía. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bài này vẽ bằng mã mà sao màu wái jị bác.nhìn nó tươi rói à.cái này render thường hả bác.Nhìn cứ như vẽ paint.Nhưng mà cũng được :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bài này vẽ bằng mã mà sao màu wái jị bác.nhìn nó tươi rói à.cái này render thường hả bác.Nhìn cứ như vẽ paint.Nhưng mà cũng được :cheers:

Vâng, em mới học qua 1 lớp sơ cấp 10 buổi chỗ anh Thắng béo Đội Cấn về 3dsmax từ hồi mới ra trường. đến bây giờ kiến thức cũng rơi rụng nhiều chỉ thể hiện được bấy nhiêu. Còn cảm thụ kiến trúc thì = 0 :cheers:

Đến bây giờ do nhu cầu công việc cần dùng và sếp yêu cầu nên đem ra dùng >>> chỉ được bấy nhiêu

Em có ý này, nếu bác nào có nhã hứng thì ủng hộ nhé: Em nhận được nhiều nguồn việc (phối cảnh công trình thủy điện, thủy lợi). Em "da đen" ngồi vẽ. Bác chỉ rung đùi nhận xét chỉ chỏ để em sửa. Xiền chúng ta chia đôi. ok?

tất nhiên cái được hơn cả là thêm bạn bè, thêm mối quan hệ

Mấy lời chân thật của em các bác xem có lọt tai không ko?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hi. Nghe đồn bác Thắng đội cấn cũng chả là dân kiến trúc giề cả. Cũng là dân chen ngang. Liệu có tý nào liên quan giữa Mũn xinh nhà ta và sư phụ Thắng béo nhể :cheers:

(có bác nhắn tin cho em nhé) :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
hi. Nghe đồn bác Thắng đội cấn cũng chả là dân kiến trúc giề cả. Cũng là dân chen ngang. Liệu có tý nào liên quan giữa Mũn xinh nhà ta và sư phụ Thắng béo nhể :cheers:

(có bác nhắn tin cho em nhé) :cheers:

ÁH, lang thang thấy mũn xinh, biết mình nhầm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em test thử chút nhưng model vẫn chưa ngon = bọn Nga làm, hy vọng lần sau sẽ khá hơn :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em test thử chút nhưng model vẫn chưa ngon = bọn Nga làm, hy vọng lần sau sẽ khá hơn :cheers:

Mũn có thể hướng dẫn cụ thể cho anh em học hỏi được không. nếu được tỉ mỉ thì tốt quá. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đẹp thế, đúng là dân nội thất có khác, ren nhìn như trong nhà vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thanks!

bác có thể share cách làm được ko?? tuy nhiên em hỏi cái chỗ em đánh dấu đấy là phần đắp lên của 1 đối tượng khác lên khối đổi núi?? có thể dùng boolean để đục khoét được ko nhỉ??

đây là serial pic của thằng Nga ngố: Bác xem để tham khảo nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đẹp thế, đúng là dân nội thất có khác, ren nhìn như trong nhà vậy

Tên ông hợp với tính cách ông nhở 8->

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo