Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Mũn xinh

Làm jì khi tuyệt vọng?

Các bài được khuyến nghị

Nếu một ngày nào đó, tự dưng bạn nhận ra mình sống mà ko có mục đích, bạn ko thể trả lời được cho câu hỏi mình sống, mình tồn tại vì cái jì, để làm cái jì?

Bạn cảm thấy cô đơn giữa những người thân quen. Bạn cảm thấy mỗi ngày ngày, tháng tháng, năm năm trôi qua thật vô vị...

Bạn sẽ làm jì nếu rơi vào tình trạng đó?

Mời các bác cùng thảo luận để trả lời câu hỏi này nhoe :cheers:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Nếu một ngày nào đó, tự dưng bạn nhận ra mình sống mà ko có mục đích, bạn ko thể trả lời được cho câu hỏi mình sống, mình tồn tại vì cái jì, để làm cái jì?

Bạn cảm thấy cô đơn giữa những người thân quen. Bạn cảm thấy mỗi ngày ngày, tháng tháng, năm năm trôi qua thật vô vị...

chuyện kể ràng, có 1 chú lính tên Minh đem lòng yêu 1 cô gái ở Huế. Chuyện muôn thủa là chàng bị phụ tình bởi quá nghèo. hậntình, chú vác súng đi trả thù. Thù ko trả được mà lại bị đánh đổi bằng mấy chục năm tù. Các bác thấy câu chuyện thế có chán không? >> chán

>>> liệu có khi nào trong chúng ta ai đó rơi vào hoàn cảnh như thế không?? mất phương hướng, mất mục đích.. trong lòng chỉ đầy sự hận thù...?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Tôi ơi đừng tuyệt vọng". Người yêu đi lấy chồng không sao sẽ có người yêu mới đẹp hơn ngon hơn. Mất việc, không sao đi xin việc mới với nhiều cơ hội mới.

Có những lúc tuyệt vọng em hay chơi game, được 1 hoặc 2 ngày gì đó là quên hết. Chắc có lẽ em ham chơi nên như vậy. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Em cảm thấy thực sự may mắn khi được tham gia khóa học giao tiếp ở Tâm Việt. Khóa học thật sự vui, bổ ích. Qua khóa học em đã rút ra được rất nhiều bài học quý giá nhưng quan trọng nhất là ta phải biết cười ngay cả khi tuyệt vọng nhất.

Cười chính là chúng ta thể hiện ý chí:

"Khi của cải mất, chẳng có gì cả.

Khi sức khỏe mất, mất một vài thứ rồi.

Khi ý chí mất, chẳng còn gì nữa."

"Người trẻ chưa từng khóc là người hoang dã.

Người già không biết cười là người ngu."

Em xin chân thành cảm ơn các thầy cô, các anh chị trong Tâm Việt. Chúc cho Tâm Việt ngày càng phát triển và thành công hơn nữa." - Đó là những cảm nhận sau khi kết thúc khóa học giao tiếp của bạn Trần Thị Điệp, SV Đại học Công nghiệp Hà Nội.

Đúng là:

Phải biết cười ngay cả khi tuyệt vọng nhất

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chủ đề hay tuyệt đó bác!

Khi mới ra trường, chẳng có ai không mất phương hướng. Em cũng chẳng phải ngoại lệ, lúc nào cũng thấy cs thật vô vị. Bây giừ chỉ mún về quê, bon chen đất HN thật không đơn giản tẹo nào.........

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo