Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nvngoc1986

Các bác giúp em về cao độ TK trong Nova !

Các bài được khuyến nghị

Chào các bác , em là thành viên mới , mong các bác chỉ giáo !

Chả là em cần điền cao độ TK cho các cọc trên bình đồ tuyến ( sau khi đã TK trắc dọc , TN và đã điền cao độ này trên trắc dọc ). Khi dùng lệch DCDC (điền cao độ cọc) thì trên bình đồ tuyễn hiện lên cao độ TỰ NHIÊN chứ ko phải cao độ TK .

EM mong các bác chỉ cách làm như thế nào cho nhanh để đống CAO ĐỘ THIÊN NHIÊN kia chuyển thành CAO ĐỘ THIẾT KẾ trên bình đồ tuyến .

Các bác giúp em , em phải làm tận 32 cây mà copy , edit từng cọc mệt quá :undecided:

PS : Kiểu ghi cao độ cọc trên bình đồ là kiểu PHẦN NGUYÊN _ PHẦN THẬP PHÂN tách rời , thành 2 TEXT khác nhau nên sửa rất lâu , nếu nhập lại thành 1 TEXT thì hay quá ....

Các bác giúp nhé ..............

• Vote giảm 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chả là em cần điền cao độ TK cho các cọc trên bình đồ tuyến ( sau khi đã TK trắc dọc , TN và đã điền cao độ này trên trắc dọc ). Khi dùng lệch DCDC (điền cao độ cọc) thì trên bình đồ tuyễn hiện lên cao độ TỰ NHIÊN chứ ko phải cao độ TK .

EM mong các bác chỉ cách làm như thế nào cho nhanh để đống CAO ĐỘ THIÊN NHIÊN kia chuyển thành CAO ĐỘ THIẾT KẾ trên bình đồ tuyến .

Các bác giúp em , em phải làm tận 32 cây mà copy , edit từng cọc mệt quá :D

PS : Kiểu ghi cao độ cọc trên bình đồ là kiểu PHẦN NGUYÊN _ PHẦN THẬP PHÂN tách rời , thành 2 TEXT khác nhau nên sửa rất lâu , nếu nhập lại thành 1 TEXT thì hay quá ....

Bạn hãy nhập DTK.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn hãy nhập DTK.

theo như mình biết thì nova không có khả năng điền cao độ thiết kế trên cơ tuyến đâu bạn ạ!bạn xuất cao độ thiết kế ra 1 file, sau đó copi cao độ thiết kế vừa xuất ra thay vào cao độ tự nhiên của file ntd. bạn chạy lại cơ tuyến(sau khi đã thay cdtn bằng cdtk) và xuất lại cdtn. rồi coppi đống cao độ vừa xuất sang file bình đồ chuẩn mà bạn định in!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
theo như mình biết thì nova không có khả năng điền cao độ thiết kế trên cơ tuyến đâu bạn ạ!bạn xuất cao độ thiết kế ra 1 file, sau đó copi cao độ thiết kế vừa xuất ra thay vào cao độ tự nhiên của file ntd. bạn chạy lại cơ tuyến(sau khi đã thay cdtn bằng cdtk) và xuất lại cdtn. rồi coppi đống cao độ vừa xuất sang file bình đồ chuẩn mà bạn định in!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

A cho e hỏi xuất cao độ thiết kế ra 1file như thế nào ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi đã gặp trường hợp này nhiều rồi. Nếu bạn biết dùng landestop kết hợp với nova thì sẽ giải quyết được vấn đề này ngay( điền thiết kế cả cao độ rãnh, tim đường, mép đường, mép lề)

Bước 1: bạn chạy trong nova xuất ra được phối cảnh của tuyến (dùng lệnh PC)

bươc2: Vào land lập bề mặt từ phối cảnh đó. lúc đó nó sẽ có cao độ thiết kế trên bề mặt theo yêu cầu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bươc2: Vào land lập bề mặt từ phối cảnh đó. lúc đó nó sẽ có cao độ thiết kế trên bề mặt theo yêu cầu

Lập bề mặt từ phối cảnh thế nào dậy anh?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác giúp em , em phải làm tận 32 cây mà copy , edit từng cọc mệt quá :undecided:

Ý bạn là thế nào ?? Bạn Muốn điền trên Bình đồ toàn bộ cao độ tk luôn hả hay chỉ có cao độ tim thôi ?? Bạn nói rõ ràng ý đồ đi, nếu bạn điền toàn bộ là cdtk như tim, mép , lề thì bạn điền thêm cdtn vào nó rối bản vẽ lắm

- Thường công ty mình hay điền cao độ tự nhiên thôi. Cdtn thì bạn dùng cdt đấy, rồi dùng Lisp nối text , có trên diễn đàn cadviet đấy. bạn tìm thử đi

- Còn nếu muốn điền cdtk chỉ ở tim thôi thì dùng lisp wde cũng ở trên diễn đàn cadviet.

- Còn nếu muốn điền toàn bộ là cdtk thì pm vào email mình, mình gửi lisp cho . ok

Ko cần thiết phải dùng land hay gì đó cho mất công đâu...

à hoặc ko bạn có thể gửi file lên đây mình điền dùm cho ... file thuần nova nhé. máy mình chỉ có nova2005 nên nếu trường hợp là bạn muốn nối các text lại thì bạn cdt trước rồi gửi lên mình sẽ nối các text bị đứt lại dùm vì trường hợp bạn dùng 2002 mình dùng 2005 khác phiên bản ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý bạn là thế nào ?? Bạn Muốn điền trên Bình đồ toàn bộ cao độ tk luôn hả hay chỉ có cao độ tim thôi ?? Bạn nói rõ ràng ý đồ đi, nếu bạn điền toàn bộ là cdtk như tim, mép , lề thì bạn điền thêm cdtn vào nó rối bản vẽ lắm

- Thường công ty mình hay điền cao độ tự nhiên thôi. Cdtn thì bạn dùng cdt đấy, rồi dùng Lisp nối text , có trên diễn đàn cadviet đấy. bạn tìm thử đi

- Còn nếu muốn điền cdtk chỉ ở tim thôi thì dùng lisp wde cũng ở trên diễn đàn cadviet.

- Còn nếu muốn điền toàn bộ là cdtk thì pm vào email mình, mình gửi lisp cho . ok

à hoặc ko bạn có thể gửi file lên đây mình điền dùm cho ... file thuần nova nhé. máy mình chỉ có nova2005 nên nếu trường hợp là bạn muốn nối các text lại thì bạn cdt trước rồi gửi lên mình sẽ nối các text bị đứt lại dùm vì trường hợp bạn dùng 2002 mình dùng 2005 khác phiên bản ...

chú luyện vừa vừa thôi.đi ngủ đi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác xem cái này xem thử nhé cái này của bác nguyentaudn viết cái này nếu bác dùng không dúng ý thi nhờ bác ấy chỉnh lại theo ý nhé http://www.cadviet.com/upfiles/3/wel.rar

đây là trang web http://nguyentaudn.findtalk.net

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

huynh cho đệ xin cái lisp điền CDTK tim đường với, mail của đệ là vuongnd8x@gmail.com, thank huynh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách làm thứ tự để điền cao độ thiết kế trên bình đồ bằng Nova:

1. Bạn dùng lệnh CDtext trong Nova, bạn quét hết các cao độ thiết kế đã được điền ở trắc dọc! Sau đó bạn save lại dưới dạng file text! 

2. Bạn mở file text này dưới dạng excel

3. Mở file *Ntd tuyến bạn paste đè vào phần Cao độ tự nhiên, save lại 1 file khác.

4. Chạy T trong Nova file ntd vừa save (tốt nhất chạy trong topo sẽ hiệu chỉnh các chữ được dễ dàng và hay hơn nova).

5. Bạn copy các cao độ tại tim này vào bản vẽ bình đồ mà bạn muốn thay thế bằng cao độ thiết kế.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi đã gặp trường hợp này nhiều rồi. Nếu bạn biết dùng landestop kết hợp với nova thì sẽ giải quyết được vấn đề này ngay( điền thiết kế cả cao độ rãnh, tim đường, mép đường, mép lề)

Bước 1: bạn chạy trong nova xuất ra được phối cảnh của tuyến (dùng lệnh PC)

mình có 2 thắc mắc mong bạn giải đáp: 

1: ở bước 1 khi dùng lệnh PC có đoạn yêu cầu ta chọn đối tượng, mình không hiểu chọn đối tượng ở đây là những đối tượng nào? cái lênh này mình chưa dùng bao giờ nên ko hiểu cho lắm

2: ở bước 2 bạn bảo lập bề mặt từ phối cảnh có phải ý bạn bảo lập lưới tam giác bề mặt cho phối cảnh mà ta vừa xuất ra ở nova, nhưng để lập đc lưới tam giác thì phải có các điểm cao đội hoặc các đường đồng mức, ở cái phối cảnh mà mình vừa xuất ra chi thấy toàn đường thẳng thôi :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cdtext, quét chọn CDTK trên TD của b, lưu vào 1 file .txt, sau đó vào RTDN thay cái TEXT này vào CDTN l, lưu file rồi chạy lại là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào bác sĩ
Bố cháu năm nay 54 tuổi rồi, cao 1m66, nặng 70 - 72 kg, vừa rồi bố cháu di khám bác sĩ do đau lưng và tê các đốt xương. Sau khi xét nghiệm máu, kết quả cho thấy bố cháu bị máu nhiễm mỡ, cáo gấp 3 lần so với chỉ tiêu bình thường, và hàm lượng axít uríc trong máu cao hơn bình thường một chút. Đây cũng là bệnh rất phổ biến của những người mập. Bố cháu được cho biết là chỉ ăn kiêng thôi, kiêng các đồ ăn có nhiều mỡ, đạm đặc biệt cua, ghẹ, tôm, nói chung là đồ biển và khuyến khích ăn bưởi.

Cháu muốn hỏi bác sĩ là bố cháu nên điều trị bệnh thế nào? Có loại thuốc nào để chữa không? Ăn kiêng như thế đã đủ chưa? có kiêng loại rau và thực phẩm nào nữa không? Có phải nói không với tất cả các loại thực phẩm giàu đạm như thịt động vật các loại không? Cháu rất lo cho sức khỏe của bố cháu Xin bác sĩ giúp cháu để cháu biết chăm sóc bố. Xin chân thành cảm ơn bác sĩ.
Hong Yen

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
3 giờ trước, betion đã nói:

| day rut nhua

Bác này vào đây chỉ cốt quảng cáo “day rut nhua” mà chắc sợ bị xoá bài nên hỏi lung tung chẳng đâu vào đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nova không có khả năng điền cao độ thiết kế trên cơ tuyến , b có thể xuất cao độ thiết kế ra 1 file cpoy cao độ thiết kế vừa xuất ra

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay