Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
phaminhtien1092

Các Anh Cho Em Hỏi Một Chút Về Etabs Ạ!

Các bài được khuyến nghị

Chả là em có đang làm đồ án tốt nghiệp nhà dân dụng 7 tầng, dồn tải bằng tay và chạy Etabs khung phẳng.

Tuy nhiên khi em chạy ra nội lực để tổ hợp để tính cột thì có vấn đề ạ. Đấy là cả 3 tổ hợp (Nmax Ntư, Mmax Ntư, Mmin Ntư) đều rơi vào 1 trường hợp duy nhất. Mà điều này theo e biết là không thể. E lọ mọ mãi mà không tìm ra nguyên nhân, rất mong ad và các bậc tiền bối trên đây đã có nhiều kinh nghiệm tìm nguyên nhân giúp e ạ.huhu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chả là em có đang làm đồ án tốt nghiệp nhà dân dụng 7 tầng, dồn tải bằng tay và chạy Etabs khung phẳng.

Tuy nhiên khi em chạy ra nội lực để tổ hợp để tính cột thì có vấn đề ạ. Đấy là cả 3 tổ hợp (Nmax Ntư, Mmax Ntư, Mmin Ntư) đều rơi vào 1 trường hợp duy nhất. Mà điều này theo e biết là không thể. E lọ mọ mãi mà không tìm ra nguyên nhân, rất mong ad và các bậc tiền bối trên đây đã có nhiều kinh nghiệm tìm nguyên nhân giúp e ạ.huhu

Dồn tải bằng tay, tính khung phẳng, sao không tính bằng Sap cho tiện, có bảng tính + bảng tổ hợp phù hợp mà.

Thiếu file, + có file mà không trực tiếp làm cũng sẽ khó khăn hơn trong khi sửa.

Tàm tạm thì tôi tính thế này.

Cứ làm bằng Sap

Khai báo trường hợp tải trọng

1. Tải trọng đứng (TT + HT1 + HT2) (4 và 5,6)

2. Tải trọng ngang (Gió = GX và GY) (7 và 8)

Tổ hợp kiểm tra tính thép.

Tổ hợp cơ bản 1,2 .....

(THCB1 (Tổng của (4) và bao của (5,6,(5+6), 7,8)

(THCB2 (tổng của (4) và 0.9*(các COMBO = tổ hợp phụ (*))

(*) các combo phụ thì dài lắm không nhớ lắm. nhưng nếu dùng bảng tổ hợp thì chẳng cần cái này

vậy thôi làm etap làm gì

Chỉnh sửa theo quantvxd

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo