Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Rcc.com

Muốn học giỏi AutoCAD

Các bài được khuyến nghị

muốn giỏi cad thì phải siêng năng thực hành thôi. bên cạnh đó mình còn phải học hỏi ở các anh em khác nữa. nhung mình thấy muốn thành thạo thì phải thực hành thật nhiều. việc gì cũng vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

muốn giỏi cad thì mình phải siêng thực hành thật nhiều thì sẽ quen với các lệnh vẽ và thuộc lệnh nữa. bên cạnh đó mình còn phải học hỏi ở các anh em bằng mọi hình thức và bất cứ đâu. để ý tí nữa là ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình học quan trị kinh doanh nhưng có việc cần dùng autocad nên cũng định đăng ký học lớp autocad nhưng toàn con trai nên hơi ngại vì mình là con gái, mình đã xem sách nhưng không hiểu gì cả, nhờ anh họ học XD giảng nên hiểu được một chút nhưng thấy nản vì lâu quá, mình tìm video học thấy hiệu quả hơn nhiều. Minh có link video tự học đây:http://www.caaplus.c...d-co-ban-bai-1/mọi người am hiểu nhiều xem 3 bài học trong đó đã đủ dùng vẽ và thiết kế khung cửa sắt theo mẫu trong trang http://www.satdandung.com/ chưa?

Mình cũng đã xem qua cái này thấy cũng hay và với người mới như vậy cũng là ổn rồi còn nếu đam mê thì còn nhiều nhiều thứ nữa :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em thấy mỗi ý kiến đều đúng nhưng đối bản thân em thấy rằng " phải tự thân vận động, tự học là chính" nhưng muốn giỏi thì chịu khó mà đọc hết tất cả các bài mà "post" lên diễn đàn CADVIET.COM LÀ "GIỎI" :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ai mà dám tự nhận mình giỏi cad bạn ơi :D, có gì thắc mắc bạn cứ hỏi thẳng trên 4rum ^^, mọi người sẽ cùng nhau hội ý góp sức giúp bạn trong khả năng có thể

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có nick yahoo hỏi trực tiếp,vừa nhanh,vừa dễ hỏi ban à. ví dụ trên 1 đường dây điện mình muốn chèn các linh kiện vào thì làm thế nào vậy bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hihi cad chỉ là công cụ hỗ trợ cho các ngành khác nhau bạn hỏi có ai giỏi cad giúp bạn vấn đề vẽ >>>> câu hỏi của bạn lại về điện nếu người bạn hỏi ko phải làm về điện thì @_@ :D. Trên 4rum có mục chuyên ngành Điện-Thủy điện bạn vào đó nhờ giúp đỡ hen, còn nếu bạn thắc mắc về cách sử dụng cad thì có mục Auto Cad đấy.

Ps: nếu bạn thấy nhoc có nói gì hơi quá hay ko đúng mong bạn bỏ qua ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tự học là hay hơn cả. Thầy google là giỏi nhất. Vừa học vừa thực hành dễ nhớ lại quen tay. Kiếm mấy cái mẫu nhà vẽ thời gian là giỏi liền à. Ai cần bản vẽ cad thì vào đây coment mail mình gửi cho mà nghiên cứu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình nghĩ thì chỉ cần có ý tưởng thiết kế là vẽ được rồi. còn nhanh hay chậm thì còn phụ thuộc và năng lực và cách vẽ  từng người. theo mình thì trên dưới 30 lệnh cad là vẽ được kha khá rồi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

theo mình thì tùy theo chuyên ngành thì bạn có thể download 1 bản vẽ của ngành đó về in ra rồi ngồi vẽ, dần dần rồi mình sẽ hiểu được cần phải vẽ những gì trước những gì sau, khi đã có được kĩ năng rồi thì tự dưng nó sẽ nhanh lên thôi. Với những bạn học xây dựng theo mình thấy đối với đồ án thì chỉ cần khả năng edit ngon là ok ngay (edit một cách chính xác chứ không phải sửa mỗi dimension thôi không) :D . Good luck

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói thật, muốn giỏi thì làm nhiều, va vấp nhiều sẽ giỏi, không thể lý thuyết suông được bạn à. Bạn có đọc nhiều, biết nhiều nhưng không thực hành kỹ lưỡng thì cũng vấp rất nhiều. Vì vậy nên xác định được vạch xuất phát của bạn trong autocad là gì rồi và đích đến của bạn là gì để mọi người còn biết trả lời, hỏi thế này thì bó tay quá...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đây thực sự là một vấn đề khó và mơ hồ.

Trước hết, bạn cần phải có mục đích của mình. Phải biết điểm dừng của mục đích, biết rằng mình cần cái gì. Bởi rất khó để biết rằng thế nào là giỏi CAD. Khi có những mục đích cố định và ngắn hạn, bạn sẽ dễ thực hiện. Sau khi đạt được mục đích ngắn hạn, lại tiếp tục một mục đích ngắn hạn khác, cứ thế cứ thế học CAD không bị mệt mà lại đi được rất sâu.

Chỉ có chính bản thân mình mới biết cách nào là phù hợp với mình nhất. Bởi có người thì quen với học thầy, có người thì quen với học bằng tutorial, người thì quen với đọc sách, người thì quen với tra cứu help,...

Có một kinh nghiệm khi học một vấn đề mới, đó là từ đầu mình không cần phải hiểu rõ mọi thứ. Chỉ cần hiểu một vài thứ và làm thật được. Sau đó cứ đi dần lên. Như thế mình không choáng ngợp trước một núi kiến thức cần phải trang bị, tránh dàn trải và tăng hứng thú

anh hoành cho em xin SDT anh. thanks anh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tốt nhất là xác định CAD giỏi để làm j, cái cần câu cơm của tư vấn thiết kế là thay cái bút chì bằng con chuột và tờ giấy bằng màn hình , công cụ trung gian chuyển đổi là cái case , 

Muốn giỏi thì cần phải học mà học thì nhiều cách lắm

1. Học sách

2. Học mọi người xung quanh

3. Chung quy lại là ông phải ăn cắp của ngta biến thành của mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay